close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 9 AM

1. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి అరుదైన గౌరవం

భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి అరుదైన గౌరవం దక్కింది. దేశంలో చేపట్టిన ‘స్వచ్ఛ్‌ భారత్‌ అభియాన్‌’కు గానూ బిల్‌ అండ్ మిలిందా గేట్స్‌ ఫౌండేషన్‌ ఆయనకు ‘గ్లోబల్‌ గోల్‌ కీపర్‌’ అవార్డు ప్రదానం చేసింది. మైక్రోసాఫ్ట్‌ అధినేత బిల్‌ గేట్స్‌ చేతుల మీదుగా ప్రధాని మోదీ ఈ అవార్డును అందుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ..ఇది తనకు ఒక్కడికే దక్కిన గౌరవం కాదని యావత్‌ భారతీయులందరిదనీ పేర్కొన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. రాష్ట్రంలో కుంభవృష్టి

భారీ వర్షాలతో తెలంగాణ తడిసి ముద్దవుతోంది. సోమవారం ప్రారంభమైన కుండపోత వర్షాలు మంగళవారం రాత్రి వరకు కొనసాగుతూనే ఉన్నాయి. పెద్దపల్లి జిల్లా రంగంపల్లిలో అత్యధికంగా 146.5 మిల్లీమీటర్లు, హైదరాబాద్‌లో 121.8 మిల్లీ మీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది. అనేక కాలనీలు, లోతట్టు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. ప్రధాన రహదారులపై నీళ్లు నిలిచిపోవడంతో ట్రాఫిక్‌కు తీవ్ర అంతరాయం ఏర్పడింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. ‘బిగ్‌ బీ’కి ఫాల్కే పురస్కారం

‘బిగ్‌ బీ’ అమితాబ్‌ బచ్చన్‌ (76)కు కేంద్ర ప్రభుత్వం అత్యంత ప్రతిష్ఠాత్మక ‘దాదాసాహెబ్‌ ఫాల్కే అవార్డు’ను ప్రకటించింది.  కేంద్ర సమాచార ప్రసారశాఖ మంత్రి ప్రకాశ్‌జావడేకర్‌ మంగళవారం రాత్రి ఈ విషయాన్ని ట్విటర్‌లో వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. ఓరుగల్లు నుంచి ఒక్కేసి పువ్వేసి

 తెలంగాణ పూల పండుగ బతుకమ్మ ఆరంభ వేడుకలను ఈ నెల 28న వరంగల్‌లో నిర్వహించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. భద్రకాళి అమ్మవారి ఆలయం వద్ద 10 వేల మందితో పెద్దఎత్తున ఎంగిలిపూల బతుకమ్మ ఉత్సవాన్ని నిర్వహించనుంది. వచ్చే నెల 6న సద్దుల బతుకమ్మ ఉత్సవాలను రాష్ట్రవ్యాప్తంగా జరుపుతారు. ముగింపు వేడుకలు హైదరాబాద్‌లో నిర్వహిస్తారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. వెంటిలేటర్‌పై వేణుమాధవ్‌

ప్రముఖ సినీనటుడు వేణు మాధవ్‌కు సికింద్రాబాద్‌ యశోద ఆసుపత్రిలో వైద్యులు వెంటిలేటర్‌పై ఉంచి చికిత్స అందిస్తున్నారు. మూత్రపిండాల వ్యాధితో బాధపడుతున్న ఆయన ఈ నెల 6వ తేదీన ఆసుపత్రిలో చేరారు. కొన్ని రోజుల నుంచి వేణుమాధవ్‌కు డయాలసిస్‌ చేస్తున్నారు. మంగళవారం ఆయన ఆరోగ్య పరిస్థితి విషమించడంతో ఐసీయూకు తరలించి వెంటిలేటర్‌పై ఉంచి వైద్యం అందిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. కానిస్టేబుల్‌ ఫలితాల విడుదల

ఎట్టకేలకు కానిస్టేబుల్‌ ఫలితాలు విడుదలయ్యాయి. తెలంగాణ రాష్ట్రస్థాయి పోలీసు నియామక మండలి మంగళవారం రాత్రి పొద్దుపోయిన తర్వాత ఫలితాలను వెబ్‌సైట్లో పెట్టింది. జిల్లాలవారీగా ఎంపికైన వారి వివరాలను అందులో పొందుపరిచింది. అభ్యర్థులు ఎవరికి వారు వెబ్‌సైట్లో వీటిని చూసుకోవచ్చు.  సివిల్‌, సాయుధ బలగాలు, ఐటీ విభాగం, డ్రైవర్లు, ప్రత్యేక పోలీసు దళం, ప్రత్యేక పోలీసు పటాలంతోపాటు అగ్నిమాపక శాఖలో ఫైర్‌మన్‌, జైళ్లశాఖలో వార్డర్ల ఫలితాలను అధికారులు విడుదల చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. పుర పోరుకు సన్నద్ధం కావాలి

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి శ్రేణులు పురపాలక ఎన్నికలకు సన్నద్ధం కావాలని పార్టీ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్‌రావు పిలుపునిచ్చారు. ప్రతివార్డు, అన్ని ఛైర్మన్‌ పదవుల్లో విజయం సాధించేందుకు కృషి చేయాలని చెప్పారు. మంత్రులు, ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శులు, ఇతర ముఖ్య నేతలు స్థానికంగా ఉండి ఎన్నికల సన్నాహాల్లో పాల్గొనాలని సూచించారు. హుజూర్‌నగర్‌లో తెరాస జెండా ఎగరాలని, సైదిరెడ్డి 50 వేల మెజారిటీతో గెలిచేందుకు పార్టీ యంత్రాంగం ఉత్సాహంగా పని చేయాలన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. రద్దు అధికారం ప్రభుత్వానికి లేదు

పవన, సౌర విద్యుత్‌ కొనుగోలు ఒప్పందాల (పీపీఏ) సమీక్షకు సంప్రదింపుల కమిటీని ఏర్పాటు చేస్తూ ఇంధన శాఖ జారీచేసిన జీవో 63, తదనంతరం ఏపీఎస్పీడీసీఎల్‌ రాసిన లేఖను హైకోర్టు రద్దుచేసింది. వివిధ సంస్థలు ఉత్పత్తి చేస్తున్న విద్యుత్‌ను తీసుకోవడానికి నిరాకరించొద్దని తేల్చి చెప్పింది. పీపీఏలను గౌరవించాలని పేర్కొంది. యూనిట్‌ ధర ఎక్కువగా ఉందని విద్యుత్‌ కొనుగోళ్ల నిలిపివేతకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆదేశాలివ్వడం సరికాదని తెలిపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. శెభాష్‌.. ఇన్ఫోసిస్‌

ప్రపంచంలోని అత్యంత గౌరవప్రద కంపెనీల జాబితాలో ఇన్ఫోసిస్‌కు మూడో స్థానం లభించింది. 2018 సంవత్సరంలో 31వ ర్యాంకును పొందిన ఈ ఐటీ దిగ్గజం ఈ ఏడాది ఏకంగా మూడో స్థానానికి ఎగబాకడం విశేషం. ఫోర్బ్స్‌ 250 కంపెనీలతో ఈ జాబితాను రూపొందించింది. ఇందులో ఇన్ఫోసిస్‌, టీసీఎస్‌, టాటా మోటర్స్‌, హెచ్‌డీఎఫ్‌సీ సహా 17 భారతీయ కంపెనీలు చోటు దక్కించుకున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. మెరిసిన హర్మన్‌, దీప్తి

దక్షిణాఫ్రికాతో మూడు టీ20ల సిరీస్‌లో భారత మహిళల జట్టు శుభారంభం చేసింది. ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన తొలి టీ20లో భారత్‌ 11 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. బౌలర్ల ఆధిపత్యం సాగిన ఈ మ్యాచ్‌లో మొదట భారత్‌ 20 ఓవర్లలో 8 వికెట్లు కోల్పోయి 130 పరుగులే చేయగలిగింది. కెప్టెన్‌ హర్మన్‌ప్రీత్‌ (43; 34 బంతుల్లో 3×4, 2×6) కీలక ఇన్నింగ్స్‌ ఆడింది. దీప్తి శర్మ మూడు వికెట్లు తీసి భారత విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

 

 

 

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.