close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 1 PM

1. అవసరమైతే తెలంగాణ బంద్‌: అశ్వత్థామ రెడ్డి

తెలంగాణ ఆర్టీసీ సమ్మె నేపథ్యంలో సోమాజీగూడ ప్రెస్‌క్లబ్‌లో ఆర్టీసీ ఐకాస భేటీ అయ్యింది. ఈ సందర్భంగా అశ్వత్థామరెడ్డి మాట్లాడుతూ.. సమ్మె ముఖ్య ఉద్దేశం జీతభత్యాలు కాదని, ఆర్టీసీని బతికించుకోవడమే లక్ష్యమన్నారు. ఆర్టీసీపై డిజిల్ భారం ఎక్కువైందని, డీజిల్ పై 27శాతం పన్ను వేస్తున్నారని ఆరోపించారు. రాష్ట్రంలో నాలుగో వంతు ప్రజలు ప్రజా రవాణా వ్యవస్థపై ఆధారపడి ఉన్నారని, వారంతా మా సమ్మెకు సంపూర్ణ మద్దతు తెలుపుతున్నారని వెల్లడించారు. అవసరమైతే తెలంగాణ బంద్‌కు పిలుపునిస్తామని హెచ్చరించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

2. మంగళగిరి కోర్టుకు హాజరైన కోడెల శివరామ్‌

ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ సభాపతి కోడెల శివప్రసాదరావు తనయుడు కోడెల శివరామ్‌ మంగళగిరి కోర్టుకు హాజరయ్యారు. శాసనసభ ఫర్నీచర్‌ వ్యవహారంలో పూచీకత్తు సమర్పించాలన్న హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు శివరామ్‌ మంగళగిరి న్యాయస్థానానికి వచ్చారు. తనపై నమోదైన కేసులకు సంబంధించి ఇటీవల ఆయన కోర్టులో లొంగిపోయిన విషయం తెలిసిందే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

3. అనిశా కస్టడీకి ఈఎస్‌ఐ కుంభకోణం నిందితులు

తెలంగాణలో సంచలనం సృష్టించిన ఈఎస్‌ఐ మందుల కొనుగోలు కుంభకోణం కేసులో నిందితులకు అనిశా కోర్టు కస్టడీ విధించింది. ఈ మేరకు ప్రస్తుతం చంచల్‌గూడ జైలులో రిమాండ్‌లో ఉన్న ఈఎస్‌ఐ డైరెక్టర్‌ దేవికారాణితో పాటు మరో ఆరుగురిని తాజాగా అనిశా కస్టడీలోకి తీసుకుంది. వీరిని బంజారాహిల్స్‌లోని ఏసీబీ ప్రధాన కార్యాలయానికి తరలించి రెండు రోజుల పాటు విచారించనున్నారు. కస్టడీకి తీసుకున్న వారిలో పద్మజ, వసంత ఇందిరా, రాధిక, ఫార్మా కంపెనీ ప్రతినిధులు శ్రీహరి, నాగరాజు, హర్షవర్ధన్‌ ఉన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

4. కేంద్రం పరిశీలనలో ఓటర్ల ప్రక్షాళన అంశం

దేశ పౌరులకు ఒకటి కంటే ఎక్కువ ఓట్లు ఉండకుండా నిరోధించేందుకు ప్రస్తుత, నూతన ఓటర్ల నుంచి ఆధార్‌ వివరాలు సేకరించాలన్న ఎన్నికల సంఘం ప్రతిపాదనను కేంద్రం పరిశీలిస్తోంది. దేశంలో ఒక వ్యక్తికి అనేక ప్రాంతాల్లో ఓటు ఉంటున్నప్పటికీ ప్రస్తుత విధానంలో గుర్తించే అవకాశం ఉండటం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో ఓటర్ల జాబితా ప్రక్షాళన కోసం ఓటుతో ఆధార్‌ను అనుసంధానించే ప్రాజెక్టుకు కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రయత్నించగా.. 2015 ఆగస్టులో సుప్రీంకోర్టు నిలిపివేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

5. ‘ప్రధానికి లేఖ రాస్తే దేశ ద్రోహమా?’

దేశంలోని పలుచోట్ల జరిగిన మూక దాడులపై ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ ప్రధాని మోదీకి లేఖ రాసిన కొందరు ప్రముఖులపై కేసు నమోదు చేయడంపై మరో 180 మంది ప్రముఖులు తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఈ మేరకు వారు ఓ బహిరంగ లేఖను విడుదల చేశారు. దీనిపై సంతకం చేసిన వారిలో ప్రముఖ చరిత్రకారులు రోమిలా థాపర్‌, బాలీవుడ్‌ నటుడు నసీరుద్దీన్‌ షా, నృత్యకారిణి మల్లికా సారాభాయ్‌, గాయకుడు టి.ఎం.కృష్ణ సహా వివిధ రంగాలకు చెందిన ప్రముఖులు ఉన్నారు. సమస్యలపై స్పందిస్తూ ప్రధానికి లేఖ రాయడం దేశద్రోహ చర్య ఎలా అవుతుందని ప్రశ్నించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

6. కశ్మీర్‌ అంశంపై చైనా కీలక వ్యాఖ్యలు

భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతో చైనా అధ్యక్షుడు జిన్‌పింగ్‌ సమావేశం కానున్నారు. ఇందులో భాగంగా ఆయన రెండు రోజుల పర్యటన నిమిత్తం భారత్‌కు రానున్నారు. తమిళనాడులోని కాంచీపురం జిల్లా మహాబలిపురం వేదికగా ఇరు దేశాధినేతలు సమావేశం కానున్నారు. ఈ నెల 11 నుంచి 12 వరకు జిన్‌పింగ్‌ ఇక్కడే ఉంటారు. అయితే మోదీ- జిన్‌పింగ్‌ భేటీని పురస్కరించుకుని చైనా కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. కశ్మీర్‌ అంశాన్ని భారత్‌- పాక్ ద్వైపాక్షికంగా చర్చించుకోవాలని సూచించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

7. పోలీసు తలలో పేలు చూసిన వానరం!

ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌లో ఓ కోతి చేసిన చేష్టలు ప్రజలకు నవ్వు తెప్పించడంతోపాటు ఆసక్తిని కలిగిస్తున్నాయి. పిలిభిత్‌లోని సదర్‌థానా పోలీస్‌ స్టేషన్‌లోకి వెళ్లిన వానరం హౌస్‌ ఆఫీసర్‌ శ్రీకాంత్‌ ద్వివేది భుజాలపైకి ఎక్కింది. ఆ తర్వాత పేలు చూడడం మొదలుపెట్టింది. కోతి ఎలాంటి హాని చేయకపోవడంతో ద్వివేది సైతం పట్టించుకోకుండా యథావిథిగా తన పనిచేసుకున్నారు. ఎవరో వీడియో తీసి షేర్‌ చేయడంతో  కోతి చేష్టలు వైరల్‌గా మారాయి. తొలుత ఈ వానరం మహిళా కానిస్టేబుల్‌ వెంటపడగా.. ఆమె పారిపోయారని.. తర్వాత తన భుజంపైకి ఎక్కి పేలు చూసిందని ద్వివేది చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

8. గాయం నుంచి కోలుకుంటున్న హార్దిక్‌ పాండ్య

వెన్నులో గాయం కారణంగా టీమిండియా ఆల్‌రౌండర్‌ హార్దిక్‌ పాండ్య ఆటకు దూరమయ్యాడు. గతవారం శస్త్ర చికిత్స జరిగింది. ఈ విషయాన్ని అతడే స్వయంగా తన ఇన్‌స్టాలో పోస్ట్ చేశాడు. తాజాగా దీనికి సంబంధించి అతడు మరో పోస్ట్‌ పెట్టాడు. గాయం నుంచి కోలుకుంటున్న వీడియోను అతడు షేర్‌ చేశాడు. ‘బేబీ అడుగులు.. కానీ నా ఫిట్‌నెస్‌ కల సాకారం ఇక్కడి నుంచే మొదలవుతుంది. మీ అందరూ నాకు మద్దతుగా నిలిచినందుకు ధన్యవాదాలు’ అని చెబుతూ వీడియో పోస్ట్‌ చేశాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

9. పందిని తప్పించబోయి.. చెట్టును ఢీ కొట్టి..

రంగారెడ్డి జిల్లా శంషాబాద్‌ మండలం పాలమాకుల వద్ద రోడ్డు ప్రమాదం జరిగింది. కారు బోల్తాపడిన ఘటనలో యువకుడు మృతి చెందాడు. వివరాల్లోకి వెళ్తే.. పాలమాకులకు చెందిన వినయ్‌ కోశోర్‌ యాదవ్‌ తన కారులో పొలానికి బయల్దేరి వెళ్లాడు. మార్గమధ్యంలో అడవి పంది అడ్డు రావడంతో దానిని తప్పించబోయి చెట్టును ఢీ కొట్టాడు. ఈ ఘటనలో వినయ్‌ అక్కడికక్కడే ప్రాణాలు కోల్పోయాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

10. శ్రీమహాలక్ష్మి అమ్మవారికి 16 కేజీల పసిడి చీర అలంకరణ

 Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.