close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 5 PM

1. కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు శుభవార్త

దీపావళిని పురస్కరించుకుని కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు కేంద్రం తీపి కబురు చెప్పింది. దీపావళి కానుకగా కరవు భత్యం 5 శాతం పెంచుతున్నట్లు కేంద్ర మంత్రి ప్రకాశ్ జావడేకర్‌ బుధవారం ప్రకటించారు. ఈ ఉదయం జరిగిన కేబినెట్‌ మీటింగ్‌లో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలిపారు. దీంతో సర్కారు ఉద్యోగులకు ఇచ్చే కరవు భత్యం 17 శాతానికి చేరినట్లు వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. రసాయనశాస్త్రంలో ముగ్గురికి నోబెల్‌

రసాయన శాస్త్రంలో విశేష సేవలందించిన ముగ్గురికి నోబెల్‌ పురస్కారం వరించింది. జాన్‌ బి.గుడెనఫ్‌, ఎం.స్టాన్లీ విట్టింగమ్‌, అకిరా యోషినోకు ఈ పురస్కారాన్ని సంయుక్తంగా అందజేయనున్నట్లు రాయల్‌ స్వీడిష్‌ అకాడమీ సెక్రటరీ జనరల్‌ గోరన్‌ కె.హాన్స్‌న్‌ ప్రకటించారు. లిథియం ఆయాన్‌ బ్యాటరీ అభివృద్ధికి చేసిన విశేష పరిశోధనలకు వారికి ఈ పురస్కారం లభించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. రవిప్రకాశ్‌ను కస్టడీకి ఇవ్వండి

టీవీ9 మాజీ సీఈవో రవిప్రకాశ్‌ను కస్టడీకి ఇవ్వాలని బంజారాహిల్స్‌ పోలీసులు న్యాయస్థానాన్ని కోరారు. ఆయన్ను 10 రోజుల కస్టడీకి అప్పగించాలంటూ నాంపల్లి కోర్టుకు పోలీసులు విజ్ఞప్తి చేశారు. కస్టడీ పిటిషన్‌పై నాంపల్లి కోర్టులో బుధవారం విచారణ జరిగింది. పిటిషన్‌ను విచారించిన కోర్టు విచారణను రేపటికి వాయిదా వేసింది. రవిప్రకాశ్‌ ప్రస్తుతం చంచల్‌గూడ జైలులో జ్యుడిషియల్‌ రిమాండ్‌లో ఉన్నారు.

4. నేనో పేద విద్యార్థిని: కపిల్‌దేవ్‌

రామినేని ఫౌండేషన్‌ సేవలు శ్లాఘనీయమని మాజీ క్రికెటర్‌ కపిల్‌దేవ్‌ అన్నారు. గుంటూరులో రామినేని ఫౌండేషన్‌ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించిన పురస్కారాల ప్రదానోత్సవానికి ఆయన ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా కపిల్ మాట్లాడారు. ‘ నేనో పేద విద్యార్థిని. నా గురువులు ఇప్పటికీ గుర్తున్నారు. విద్యార్థులపై గురుతర బాధ్యత ఉంది. దేశ  భవిష్యత్‌ విద్యార్థులపైనే ఆధారపడి ఉంది. ఏ వృత్తినైనా ప్రేమిస్తే అందులో ఉన్నత శిఖరాలను అధిరోహించవచ్చు’’ అని కపిల్‌ దేవ్‌ అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. వడ్డీరేట్లను తగ్గించిన ఎస్‌బీఐ

రిజర్వ్‌ బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ ఇండియా(ఆర్‌బీఐ) రెపో రేటులో 25 బేసిస్‌ పాయింట్లు తగ్గించిన కొన్ని రోజుల్లోనే దేశంలోనే అతిపెద్ద ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంక్‌ ఎస్‌బీఐ ఎంసీఎల్‌ఆర్‌ను 10 బేసిస్‌ పాయింట్లు తగ్గించింది. దీంతో బ్యాంకు వార్షిక ఎంసీఎల్‌ఆర్‌ 8.15 శాతం నుంచి 8.05 శాతానికి తగ్గనుంది. తద్వారా గృహ రుణాలపై వడ్డీరేటు తగ్గే అవకాశం ఉంది. ఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలోనే ఎంసీఎల్‌ఆర్‌ను తగ్గించడం ఇది ఆరోసారి కావడం విశేషం. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. హైదరాబాద్‌లో పిడుగులు పడే అవకాశం

జంటనగరాల్లో భారీ వర్షం కురిసింది. పలు చోట్ల ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన జల్లులు పడ్డాయి. జేఎన్‌టీయూ,కూకట్‌పల్లి, ఎర్రగడ్డ, మూసాపేట, అమీర్‌పేట, ఖైరతాబాద్‌, బంజారాహిల్స్‌, జూబ్లీహిల్స్‌, మాదాపూర్‌, పంజాగుట్ట, రాజ్‌భవన్‌ రోడ్డు, కోఠి, శంషాబాద్‌ తదితర ప్రాంతాల్లో వర్షం కురిసింది. రోడ్లన్నీ జలమయమయ్యాయి. దీంతో ప్రయాణికులు, వాహనదారులు ఇబ్బందులు పడ్డారు. నగరంలో వర్షాలతో పాటు పిడుగులు కూడా పడే అవకాశమున్నట్లు వాతావరణ శాఖ హెచ్చరించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ‘డార్క్‌ మోడ్‌’ వచ్చేస్తోంది

ఆండ్రాయిడ్‌, ఐఓఎస్‌లు తమ కొత్త వెర్షన్‌ ఆపరేటింగ్‌ సిస్టమ్స్‌లో సిస్టమ్‌ వైడ్‌ డార్క్‌ మోడ్‌ను లాంచ్‌ చేశాయి. దీంతో  యాప్‌లన్నీ డార్క్‌ మోడ్‌ నామజపం చేస్తున్నాయి. ఇప్పటికే గూగుల్‌ యాప్స్‌ డార్క్‌ మోడ్‌ ఆప్షన్‌ను టెస్ట్‌ చేస్తున్నాయి. ఇప్పుడు ఫేస్‌బుక్‌ కూడా ఇటువైపు చూస్తోంది. తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో డార్క్‌ మోడ్‌ను టెస్టింగ్‌ చేస్తోంది. దీనికి సంబంధించిన కొన్ని స్క్రీన్‌ షాట్లు బయటికొచ్చాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. ప్రస్తుత క్రికెట్‌లో ధోనీయే అత్యుత్తమ కెప్టెన్‌

ప్రస్తుత క్రికెట్‌లో టీమిండియా మాజీ కెప్టెన్‌ మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ పరిమిత ఓవర్ల ఆటలో అత్యుత్తమ నాయకుడని, కోహ్లీ శక్తి సామర్థ్యాలు టెస్టుల్లో అతడిని ఉత్సాహభరితమైన కెప్టెన్‌గా నిలుపుతాయని ఇంగ్లాండ్‌ మాజీ కెప్టెన్‌ మైఖేల్‌వాన్‌ తెలిపాడు. ‘అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో ధోనీ ఇప్పుడు కెప్టెన్సీ చేయకపోయినా నేను చూసిన బెస్ట్‌ కెప్టెన్‌ అతడే’ అని మైఖేల్‌వాన్‌ అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. కశ్మీర్‌ అంశంపై చైనా అధ్యక్షుడి వ్యాఖ్యలు

త్వరలో భారత్‌ పర్యటనకు రానున్న చైనా అధ్యక్షుడు జిన్‌పింగ్‌ కశ్మీర్‌ అంశంపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. కశ్మీర్‌లో పరిస్థితిని పరిశీలిస్తున్నామని, పాక్‌కు చెందిన ప్రధాన అంశాల వరకు ఆ దేశానికి మద్దతిస్తామని పేర్కొన్నారు. ఈ మేరకు ఆ దేశ అధికార న్యూస్‌ ఏజెన్సీ జిన్హువా పేర్కొంది. ఏది తప్పు, ఏది ఒప్పు అనేది స్పష్టంగా తెలుస్తోందని పాక్‌ ప్రధానితో జిన్‌పింగ్‌ అన్నట్లు తెలిపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. ఉద్యోగులకు డీఏ.. మార్కెట్లు రయ్‌.. రయ్‌..

ఆర్థిక వ్యవస్థ బలోపేతానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న ఉద్దీపన చర్యల నేపథ్యంలో దేశీయ మార్కెట్లు బుధవారం భారీ లాభాలతో ముగిశాయి. గత ఆరు సెషన్లలో నష్టాలను చవి చూసిన సూచీలు లాభాల బాటపట్టాయి. బీఎస్‌ఈ సెన్సెక్స్‌ 645 పాయింట్లు లాభపడి, 38,177వద్ద ముగియగా, నేషనల్‌ స్టాక్‌ ఎక్స్ఛేంజ్‌ నిఫ్టీ 186 పాయింట్ల లాభంతో 11,300మైలురాయిని దాటింది. డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువ 70.96గా ఉంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.