close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 1 PM

1. ఏపీలో ‘వైఎస్‌ఆర్‌ నవోదయ’ పథకం ప్రారంభం

సూక్ష్మ, చిన్న, మధ్య తరహా పరిశ్రమ(ఎమ్‌ఎస్‌ఎమ్‌ఈ)ల కష్టాలు తీర్చడమే లక్ష్యంగా రూపొందించిన ‘ వైఎస్‌ఆర్‌ నవోదయం’ పథకాన్ని ఏపీ ప్రభుత్వం అమల్లోకి తెచ్చింది. తాడేపల్లిలోని సీఎం క్యాంపు కార్యాలయంలో ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డి ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించారు. దీని ద్వారా ఇబ్బందుల్లో ఉన్న పరిశ్రమల రుణాలను ఒకే విడతలో రీషెడ్యూల్‌ చేయనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. పదమూడో రోజుకు చేరిన సమ్మె

తెలంగాణ రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా 13వ రోజు ఆర్టీసీ సమ్మె కొనసాగుతోంది. నిర్మల్‌ జిల్లాలో కార్మికులు బస్‌ డిపోల ఎదుట ఆందోళన చేశారు. బస్సులు బయటకు వెళ్లకుండా గేటు ముందు బైఠాయించారు. కార్మికులు ఎంతసేపటికీ వెనక్కితగ్గకపోవడంతో  పోలీసులు వారిని అదుపులోకి తీసుకున్నారు. కార్మికులు విధులను బహిష్కరించడంతో తాత్కాలిక డ్రైవర్‌, కండక్టర్లతో బస్సులను నడిపిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. కరకట్టపై మరోసారి అక్రమ కట్టడాల కూల్చివేత

కృష్ణా కరకట్ట దిగువన ఉన్న అక్రమ కట్టడాల కూల్చివేతను సీఆర్‌డీఏ అధికారులు మరోసారి చేపట్టారు. గుంటూరు జిల్లా తుళ్లూరు మండలం తాళ్లాయపాలెంలోని శివక్షేత్రం వద్ద మరుగుదొడ్లు, క్యాంటీన్లను అధికారులు కూల్చివేశారు. రెవెన్యూ, పోలీసు అధికారుల సహాయంతో సీఆర్‌డీఏ అధికారులు అక్రమ కట్టడాలను కూల్చివేస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. వృద్ధులను తప్పించబోయి.. మృత్యు ఒడికి

కామారెడ్డి నుంచి నిజామాబాద్‌ వైపు వెళ్తున్న ఓ కారు రోడ్డు దాటుతున్న వృద్ధులను తప్పించబోయి అదుపు తప్పి రోడ్డు పక్కకి దూసుకెళ్లిపోయింది. ఈ ప్రమాదంలో ఇద్దరు మృతి చెందగా, మరో ఇద్దరికి తీవ్రగాయాలయ్యాయి. నిజామాబాద్‌ జిల్లా డిచ్‌పల్లి పోలీస్‌స్టేషన్‌ ఎదుట ఈ ప్రమాదం చోటుచేసుకుంది.మృతుల వివరాలు తెలియాల్సి ఉంది.

5. భారత్‌-బంగ్లా మ్యాచ్‌కి ప్రధాని..!

భారత్‌-బంగ్లాదేశ్‌ల మధ్య వచ్చే నెల నుంచి టెస్ట్‌ సిరీస్‌ మ్యాచ్‌లు మొదలు కానున్నాయి. ఇందులో భాగంగా కోల్‌కతాలోని ఈడెన్‌ గార్డెన్స్‌ స్టేడియం వేదికగా రెండో టెస్టు మ్యాచ్‌ జరగనుంది. ఈ రెండు జట్లు ఈ స్టేడియంలో తలపడటం ఇదే తొలిసారి. దీనికి గుర్తుగా ఈ మ్యాచ్‌ను వీక్షించాల్సిందిగా భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, బంగ్లాదేశ్‌ ప్రధాని షేక్‌ హసీనాలకు ఆహ్వానం అందింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. ‘పెట్టుబడులకు భారత్‌ అత్యుత్తమ గమ్యం’

పెట్టుబడులు పెట్టడానికి ప్రపంచంలో భారత్‌ను మించిన దేశం లేదని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ వెల్లడించారు. అమెరికాలోని ఐఎంఎఫ్‌ ప్రధాన కార్యాలయంలో జరిగిన పెట్టుబడిదారుల సమావేశంలో ఆమె పాల్గొని ప్రసంగించారు. భారత్‌లో ప్రజాస్వామ్యాన్ని ప్రేమించి పెట్టుబడులను గౌరవించే వాతావరణం ఉందని ఆమె తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. శివసేన ఆశలకు గండి కొట్టిన అమిత్‌షా

ఏదో ఒకరోజు శివసైనికుడే మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి అవుతాడంటూ శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్‌ ఠాక్రే పదేపదే చెబుతున్నారు. కానీ ఆ పార్టీ ఆశలకు కేంద్ర మంత్రి అమిత్‌ షా గండి కొట్టారు. రాష్ట్రంలో ఎన్డీయే అధికారంలోకి వస్తే కచ్చితంగా దేవేంద్ర ఫడణవీస్‌ మరోసారి ముఖ్యమంత్రి అవుతారని ఓ మీడియాకి ఇచ్చిన ఇంటర్వూలో తేల్చి చెప్పారు. ఈ విషయంలో శివసేన చేస్తున్న వ్యాఖ్యలు కూటమిపై అంత ప్రభావం చూపవని అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. మరోసారి పాక్‌ దుర్బుద్ధిని ఎండగట్టిన భారత్‌

మరో అంతర్జాతీయ వేదిక పై పాకిస్థాన్‌ కుటిల బుద్ధిని భారత్‌ ఎండగట్టింది. సెర్బియాలో జరుగుతున్న ఇంటర్‌ పార్లమెంట్‌ యూనియన్‌(ఐపీయూ) సదస్సులో కశ్మీర్‌ అంశాన్ని కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ శశిథరూర్‌ మాట్లాడుతూ ‘కశ్మీర్‌  విషయంలో సరిహద్దు దేశాల జోక్యం ఎంతమాత్రం అవసరం లేదు. అలాంటి జోక్యాన్ని అసలు సహించం. కశ్మీర్‌ కచ్చితంగా మా అంతర్గత వ్యవహారం. అది భారత్‌లో భాగమే. రాజకీయ లబ్ధి కోసమే కశ్మీర్‌లో ఆర్టికల్‌ 370 రద్దు చేశారని పాక్‌ అనడం సరికాదు’అని అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. ఈవీఎం అంటే అర్థం అదేనట!

సాధారణంగా ఎన్నికల సమయంలో ప్రచార సందడితో పాటు వివాదాస్పద వ్యాఖ్యల పర్వమూ కొనసాగుతుంది. హరియాణా సీఎం మనోహర్‌లాల్‌ ఖట్టర్‌ ఈవీఎంలకు సంబంధించి చేసిన ట్వీట్‌ కూడా వివాదంగా మారింది. ‘ఈవీఎం అంటే ప్రతి ఓటు మోదీకే(ఎవ్రీ ఓట్‌ ఫర్‌ మోదీ), ఈవీఎం అంటే ప్రతి ఓటు మనోహర్‌కే(ఎవ్రీ ఓట్‌ ఫర్‌ మనోహర్‌) అని మిషన్‌ 75+ అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్‌ను, వీడియోను జతచేసి ట్వీట్‌ చేశారు. విమర్శలు రావడంతో ట్వీట్‌ను తొలగించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. లాభాల్లో స్టాక్‌మార్కెట్లు

దేశీయ స్టాక్‌మార్కెట్లు లాభాల్లో కొనసాగుతున్నాయి. ఒంటిగంట సమయానికి సెన్సెక్స్‌ 138, నిఫ్టీ 22 పాయింట్ల లాభంతో ట్రేడవుతున్నాయి. డాలరుతో రూపాయి మారకం విలువ రూ. 71.27గా ఉంది 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.