close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ - 9 AM

1. 19 నుంచి క్యాబ్‌ల బంద్‌

క్యాబ్‌ డ్రైవర్లు ఈనెల 19 నుంచి నిరవధిక సమ్మెకు వెళ్లనున్నారు. ఉబర్‌, ఓలా, ఐటీ కంపెనీలకు సేవలందిస్తున్న 50 వేల క్యాబ్‌లు సమ్మెలో పాల్గొంటాయని తెలంగాణ ట్యాక్సీ, డ్రైవర్స్‌ ఐకాస ఛైర్మన్‌ షేక్‌ సలావుద్దీన్‌ ప్రకటించారు. కిలోమీటరుకు కనీస రుసుము రూ.22 చేయాలన్న డిమాండ్‌తో సమ్మె చేయనున్నట్లు వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. ఆస్తుల రిజిస్ట్రేషన్లలో నిబంధనాల సడలింపు

తెలంగాణలో మున్సిపాలిటీలు, కార్పొరేషన్‌ల పరిధిలోని ఖాళీ స్థలాలకు పన్ను గుర్తింపు నంబరు (వీఎల్‌టీఎన్‌), ఇళ్లకు ప్రాపర్టీ ట్యాక్స్‌ ఐడెంటిఫికేషన్‌ నంబరు (పీటీఐఎన్‌) ఉంటేనే రిజిస్ట్రేషన్‌ చేయాలనే నిబంధనను రిజిస్ట్రేషన్‌ శాఖ సడలించింది. ప్రత్యేక పరిస్థితుల్లో వీఎల్‌టీఐ, పీటీఐఎన్‌ లేకుండానే రిజిస్ట్రేషన్‌ చేయించుకునేలా కొత్త మార్గదర్శకాలను విడుదల చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. 2 సెంట్ల వరకూ రూపాయి రుసుమే

అభ్యంతరం లేని అక్రమ ఇళ్ల నిర్మాణాలను క్రమబద్ధీకరించేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని అధికారులను ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఆదేశించారు. గుర్తించిన అక్రమ నిర్మాణాల్లో 2 సెంట్ల వరకు రూపాయి రుసుముతో రిజిస్ట్రేషన్‌ చేయించుకునే సౌకర్యాన్ని కల్పించాలని సూచించారు. ఆక్రమించిన స్థలం 2 సెంట్ల కంటే ఎక్కువగా ఉంటే రిజిస్ట్రేషన్‌ ఫీజు ఎంత ఉండాలో ప్రతిపాదనలను తయారుచేసి పంపాలని పేర్కొన్నారు. ఉగాది నాటికి ఉచిత ఇళ్ల స్థలాలను పంపిణీ చేయాలన్న అంశంపై ముఖ్యమంత్రి గురువారం సమీక్ష నిర్వహించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. అంగడి సరకుగా అత్యున్నత పట్టా

పలు ప్రైవేటు విశ్వవిద్యాలయాలు పీహెచ్‌డీని అంగడి సరకుగా మార్చాయి. ఏజెంట్లను, కన్సల్టెన్సీలను నియమించుకొని మరీ చెలరేగుతున్నాయి. రూ.4 లక్షలు ఇస్తే.. అవసరమైన ప్రక్రియలు పూర్తి చేసి 6 నెలల్లోనే పీహెచ్‌డీ పట్టా చేతుల్లో పెడతామని బేరాలాడుతున్నాయి. ‘ఈనాడు-ఈటీవీ’ నిర్వహించిన పరిశోధనలో ఏజెంట్ల ప్రచారం, బేరసారాలు బహిర్గతమయ్యాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. ఒకసారి ఉపయోగించే ప్లాస్టిక్‌ను నిషేధించండి

తెలంగాణలో పురపాలక సంఘాల పరిధిలో ఒకసారి ఉపయోగించే ప్లాస్టిక్‌ విక్రయాలు, వినియోగాన్ని పూర్తిగా నిషేధించాలని పురపాలక శాఖ ఆదేశించింది. ఒకసారి వినియోగించే (సింగిల్‌ యూజ్‌) ప్లాస్టిక్‌ నియంత్రణకు తీసుకోవాల్సిన ప్రత్యేక చర్యలను నిర్దేశించింది. ఇళ్లలో తడి, పొడి చెత్తను విధిగా వేరు చేయాలని సూచించింది. అలా చేయని వారిపై యూజర్‌ ఛార్జీల్లో మూడు రెట్లు జరిమానా విధించాలని స్పష్టం చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. నవకల్పనలో మనది నాలుగోస్థానం

నీతి ఆయోగ్‌ రూపొందించిన నవకల్పన సూచీ (ఇన్నోవేషన్‌ ఇండెక్స్‌)-2019లో తెలంగాణ 4వ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ 10వ ర్యాంకులో నిలిచాయి. ప్రభుత్వాల ముందున్న సవాళ్లను అధిగమించి ఆర్థిక వృద్ధిని సాధించడానికి ఏ ప్రభుత్వం ఎలాంటి వినూత్న ఆలోచనలతో ముందుకెళ్తోందన్న అంశాన్ని ప్రాతిపదికగా తీసుకుని దీనిని రూపొందించారు. ఇందులో కర్ణాటక దేశంలో మొదటి స్థానంలో నిలిచింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. కేంద్ర కేబినెట్‌ పరిమిత విస్తరణ!

కేంద్ర మంత్రివర్గాన్ని పరిమితంగా విస్తరించే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. రాజకీయ అవసరాలు, కొందరు మంత్రుల పనిభారాన్ని తగ్గించాల్సి ఉండడం వంటివి దీనికి దారి తీస్తున్నాయి. వచ్చే సంవత్సరం బిహార్‌, ఝార్ఖండ్‌, దిల్లీ శాసనసభలకు ఎన్నికలున్నాయి. రాజకీయ అవసరాల దృష్ట్యా అక్కడి ప్రజాప్రతినిధులకు కేబినెట్‌లో స్థానం కల్పిస్తూ చిన్నపాటి విస్తరణ చేయవచ్చని చెబుతున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. 2018-19 సత్య నాదెళ్ల వార్షిక సంపాదన రూ.300 కోట్లు

మైక్రోసాఫ్ట్‌ ముఖ్య కార్యనిర్వహణాధికారి సత్య నాదెళ్ల వార్షిక సంపాదన గత ఆర్థిక సంవత్సరం (2018-19)లో రూ.300 కోట్ల (42.9 మిలియన్‌ డాలర్ల)కు చేరింది. నాదెళ్ల మూలవేతనం 2.3 మిలియన్‌ డాలర్ల (సుమారు రూ.16.1 కోట్ల) కంటే కాస్త ఎక్కువ ఉండగా, 29.6 మి.డా. (రూ.207 కోట్లకు పైగా) స్టాక్‌ కేటాయింపుల ద్వారా, మరో 10.7 మి.డా. (సుమారు రూ.75 కోట్లు) ఈక్విటీయేతర ప్రోత్సాహకాల కింద, మరో 1.11 లక్షల డాలర్లు (సుమారు రూ.77.7 లక్షలు) ఇతర పరిహారం కింద ఆయనకు లభించినట్లు సీఎన్‌ఎన్‌ బిజినెస్‌ వెల్లడించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. కృత్రిమ మేధస్సుపై తొలిసారిగా వర్సిటీ

ప్రపంచంలోనే తొలిసారిగా కృత్రిమ మేధస్సు (ఏఐ)పై విశ్వవిద్యాలయాన్ని యూఏఈ ప్రారంభించింది. ‘మహ్మద్‌ బిన్‌ జాయెద్‌ యూనివర్సిటీ ఆఫ్‌ ఆర్టిఫిషియల్‌ ఇంటెలిజెన్స్‌’ పేరిట అబు ధాబిలో ఈ విద్యా సంస్థ ఏర్పాటైంది. ఏఐ శకంలో సృజనాత్మక నిపుణులను తయారుచేసే దిశగా ఈ వర్సిటీని ప్రారంభించినట్లు యూఏఈ మంత్రి సుల్తాన్‌ అహ్మద్‌ అల్‌ జబేర్‌ పేర్కొన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. సెలక్షన్‌ లేకుండా ఎంపిక ఎలా?

హైదరాబాద్‌ బాక్సర్‌ నిఖత్‌ జరీన్‌ తనకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై గళం విప్పింది. దిగ్గజ బాక్సర్‌ మేరీ కోమ్‌ కోసం మరోమారు తన కెరీర్‌ను ఫణంగా పెడుతుండటంపై ఆవేదన వ్యక్తంజేసింది. సెలెక్షన్స్‌ నిర్వహించకుండా టోక్యో ఒలింపిక్స్‌ క్వాలిఫయింగ్‌ టోర్నీకి మేరీని పంపాలనుకుంటున్న భారత బాక్సింగ్‌ సమాఖ్య (బీఎఫ్‌ఐ) తీరును తప్పుబట్టింది. ఈ వ్యవహారంలో జోక్యం చేసుకుని క్రీడల గౌరవాన్ని కాపాడాలంటూ కేంద్ర క్రీడల మంత్రి కిరెన్‌ రిజిజుకు నిఖత్‌ విజ్ఞప్తి చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.