close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 5 PM

1. విలీనం డిమాండ్‌పై వెనక్కి తగ్గం:అశ్వత్థామరెడ్డి

కార్మిక సంఘాల ఐక్యత దెబ్బతినదు ...ఎవరూ అధైర్యపడొద్దని ఆర్టీసీ కార్మిక సంఘాల ఐకాస కన్వీనర్‌ అశ్వత్థామరెడ్డి విజ్ఞప్తి చేశారు. బుధవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ... ఆర్టీసీని ప్రభుత్వంలో విలీనం చేయాలన్న డిమాండ్‌పై తాము వెనక్కు వెళ్లే ప్రసక్తే లేదని స్పష్టం చేశారు. ఏ ఒక్క డిమాండ్‌నూ వెనక్కు తీసుకోబోమని వెల్లడించారు. ఆర్టీసీ కార్మికుల సమస్యలపై ప్రజాభిప్రాయ సేకరణ చేపట్టాలని డిమాండ్‌ చేశారు. కార్మికుల పోరాటం అన్యాయమని తేలితే రేపే విధులకు హాజరవుతామని ప్రకటించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. ఈ నెలాఖరులో సౌదీ అరేబియాకు మోదీ

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ త్వరలో సౌదీఅరేబియాలో పర్యటించనున్నారు. వార్షిక పెట్టుబడుల సదస్సు నిమిత్తం అక్టోబరు 29న మోదీ సౌదీ వెళ్లనున్నట్లు అధికారిక వర్గాలు తాజాగా వెల్లడించాయి. సౌదీ అరేబియాలో అక్టోబరు 29 నుంచి 31 వరకు ఫ్యూచర్‌ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్‌ ఇనీషియేటివ్‌(ఎఫ్‌ఐఐ) వార్షిక సదస్సు జరగనుంది. ఈ సదస్సులో పాల్గొనేందుకు మోదీ వెళ్లనున్నారు. ఒక రోజు పాటు ఈ పర్యటన సాగనుంది. పర్యటనలో భాగంగా పలు ద్వైపాక్షిక అంశాలపై ఇరు దేశాధినేతల మధ్యచర్చలు జరిగే అవకాశమున్నట్లు తెలుస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. తిరుపతిలో సంపూర్ణ మద్యనిషేధం: తితిదే

తిరుపతిలో సంపూర్ణ మద్యపాన నిషేధానికి పాలక మండలి తీర్మానం చేసిందని తితిదే ఛైర్మన్‌ వైవీ సుబ్బారెడ్డి తెలిపారు. స్విమ్స్‌ ఆస్పత్రిని పూర్తిస్థాయిలో తితిదే ఆధీనంలోకి తీసుకుని అభివృద్ధి చేస్తామని చెప్పారు. తితిదే పాలక మండలి సమావేశం ముగిసిన అనంతరం నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో సుబ్బారెడ్డి మాట్లాడుతూ బోర్డు తీసుకున్న నిర్ణయాలను వెల్లడించారు. మార్పులు, చేర్పులతో గరుడ వారధిని పూర్తి చేయాలని నిర్ణయించామన్నారు. తిరుపతిలో మద్యపాన నిషేధంపై చేసిన తీర్మానాన్ని ప్రభుత్వానికి పంపుతామని చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. ఒక్కో కార్మికుడికి రూ.64,700 బోనస్‌!

బొగ్గుగని కార్మికులకు సింగరేణి యాజమాన్యం తీపి కబురు చెప్పింది. ఈ దీపావళికి బోనస్‌ను చెల్లించనున్నట్టు ప్రకటించింది. సింగరేణిలో దీపావళికి ముందు కార్మికులకు బోనస్‌ చెల్లిస్తుంటారు. గతేడాది కార్మికులకు రూ.60,500 చొప్పున చెల్లించగా.. ఈసారి 64,700 చొప్పున బోనస్‌గా ఇవ్వాలని యాజమాన్యం నిర్ణయించింది. ప్రతిభ ఆధారిత ప్రయోజనం (పీఎల్‌ఆర్‌- బోనస్‌)కింద ఈ బోనస్‌ మొత్తాన్ని ఈ నెల 25న కార్మికులకు చెల్లించనున్నట్టు యాజమాన్యం స్పష్టంచేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. తెదేపాది గంటకో మాట: బుగ్గన

ఇసుక విషయంలో ఇబ్బందులు ఉన్నాయనే విషయాన్ని ప్రభుత్వం అంగీకరిస్తోందని.. కొద్దిరోజుల్లో వాటిని పరిష్కరించేందుకు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నామని ఏపీ మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌ రెడ్డి తెలిపారు. నదులకు వరదలు వచ్చిన కారణంగానే ఇబ్బందులు తలెత్తాయని చెప్పారు. సచివాలయంలో నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో బుగ్గన మాట్లాడారు. రాష్ట్ర ఆర్థిక విషయాల్లో తెదేపా గంటకోసారి మాట మారుస్తోందని ఆరోపించారు. రైతు భరోసాను ఏడాది ముందే అమలు చేస్తుంటే ఓర్వలేకపోతున్నారన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. దిగొచ్చిన హాంకాంగ్‌ ప్రభుత్వం.. బిల్లు వెనక్కి

వివాదాస్పద నేరస్థుల అప్పగింత బిల్లుపై హాంకాంగ్‌ ప్రభుత్వం ఎట్టకేలకు దిగొచ్చింది. ఆ బిల్లును వెనక్కి తీసుకుంటున్నట్లు బుధవారం అధికారికంగా ప్రకటించింది. ఈ మేరకు బిల్లును అధికారికంగా ఉపసంహరించుకున్నట్లు సెక్రటరీ ఫర్‌ సెక్యూరిటీ జాన్‌ లీ వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. ప్రగతిభవన్‌ ముట్టడి ఎఫెక్ట్‌:ఏసీపీ బదిలీ

కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ప్రగతిభవన్‌ ముట్టడి  సందర్భంగా జరిగిన పరిణామాల నేపథ్యంలో ఆసిఫ్‌నగర్‌ ఏసీపీ నంద్యాల నర్సింహారెడ్డిని ప్రభుత్వం బదిలీ చేసింది. డీజీపీ కార్యాలయంలో రిపోర్టు చేయాల్సిందిగా ఆయన్ను ఆదేశించిది. విధుల్లో నిర్లక్ష్యం వహించినందుకు నర్సింహారెడ్డిని బదిలీ చేసినట్లు  హైదరాబాద్‌ సీపీ అంజనీకుమార్‌ చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. నా బస్సులనే భూతద్దంలో చూస్తున్నారు: జేసీ

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ సీఎం జగన్ పాలనపై మాజీ ఎంపీ, తెదేపా సీనియర్‌ నేత జేసీ దివాకర్‌ రెడ్డి వ్యంగ్యాస్త్రాలు సంధించారు. ఆయన పాలన జనరంజకంగా సాగుతోందని.. తాను జగన్‌కు 100కు 150 మార్కులు వేస్తానని వ్యాఖ్యానించారు. రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా ఎన్నో ట్రావెల్స్‌ బస్సులు ఉన్నా.. సీఎం జగన్‌కు తన బస్సులే కనిపిస్తున్నాయని మండిపడ్డారు. ఇప్పటివరకు తమ ట్రావెల్స్‌కు చెందిన 31బస్సులను సీజ్ చేశారన్నారు. దీనిపై న్యాయపోరాటం చేస్తానన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. డీకే శివకుమార్‌కు బెయిల్‌ మంజూరు

మనీలాండరింగ్‌ కేసులో ఈడీ కస్టడీలో ఉన్న కర్ణాటకకు చెందిన కాంగ్రెస్‌ నేత డీకే శివకుమార్‌కు దిల్లీ హైకోర్టు బెయిల్‌ మంజూరు చేసింది. రూ.25 లక్షల పూచీకత్తుపై బెయిల్‌కు అంగీకరించింది. బెయిల్‌ మంజూరు చేసినందువల్ల ఆయన సాక్ష్యాలకు సంబంధించిన పత్రాలను తారుమారు చేయలేరని, అవి ఈడీ అధికారుల వద్దే ఉన్నాయని న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ సురేశ్‌ కైత్‌ వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. సెన్సెక్స్‌.. మళ్లీ 39వేల పైన

దేశీయ మార్కెట్లు బుధవారం స్వల్ప లాభాలతో ముగిశాయి. అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల బలహీన సంకేతాలు, విదేశీ పెట్టుబడులు తరలిపోవడంతో నేటి ట్రేడింగ్‌లో చాలా సేపు ఊగిసలాడిన సూచీలు.. ఆ తర్వాత ఐటీ, బ్యాంకింగ్‌, ఆటో షేర్లు రాణించడంతో కాస్త కుదుటపడ్డాయి. కొనుగోళ్ల అండతో స్వల్ప లాభాలను నమోదు చేశాయి. బాంబే స్టాక్‌ ఎక్స్ఛేంజీ సెన్సెక్స్‌ మళ్లీ 39వేల మార్క్‌ దాటింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.