close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 9 AM

1. ‘రైల్‌ నీరు’గారిపోయె..!

పొదుపు చర్యల పేరిట రైల్వేశాఖ తీసుకుంటున్న నిర్ణయాలపై ప్రయాణికుల నుంచి అసంతృప్తి వ్యక్తమవుతోంది. అధిక ఛార్జీలు వసూలుచేసే ప్రీమియం రైళ్లలో రిజర్వేషన్‌ ప్రయాణికులకు ప్రస్తుతం లీటర్‌ ‘రైల్‌ నీర్‌’ ఉచితంగా ఇస్తున్నారు. దీని పరిమాణం తగ్గించాలని రైల్వేశాఖ నిర్ణయించింది. ఇందులో భాగంగా తొలుత శతాబ్ది ఎక్స్‌ప్రెస్‌లలో అమల్లోకి తెచ్చింది. వీటిలో ప్రయాణించేవారికి అరలీటర్‌ నీళ్ల సీసానే ఇవ్వాలని రైల్వేబోర్డు అన్ని జోన్లకు ఆదేశాలు జారీచేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

2. సీఎస్‌ తాఖీదుకు నొచ్చుకున్నా

ప్రభుత్వ పరిపాలన నిబంధనలు ఉల్లంఘించినట్లు అప్పటి సీఎస్‌ తాఖీదులివ్వటం తనకు తీవ్ర ఆవేదన, బాధ కలిగించాయని సాధారణ పరిపాలన శాఖ (పొలిటికల్‌) ముఖ్య కార్యదర్శి ప్రవీణ్‌ ప్రకాశ్‌ పేర్కొన్నారు. వైఎస్‌ఆర్‌ జీవన సాఫల్య పురస్కారాలు, గ్రామ న్యాయాలయాల అంశాల్ని మంత్రివర్గ సమావేశం అజెండాలో పొందుపరిచే విషయంలో వ్యవస్థిత విధానాలకు అనుగుణంగానే తాను నడుచుకున్నానని స్పష్టం చేశారు. ఈ వ్యవహారంలో తదుపరి చర్యలను నిలిపేయాలని కోరారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

3. ఐపీఎస్‌ల పెంపు ఇప్పుడే కాదు

రాష్ట్రానికి ఐపీఎస్‌ అధికారులను పెంచడం ఇప్పుడే సాధ్యం కాదని కేంద్ర హోంశాఖ తెలంగాణ అధికారులకు తెలియజేసింది. రాష్ట్రంలో పోలీసు శాఖ పని తీరు మరింత మెరుగుపర్చడం... పని భారం తగ్గింపు... పెరిగిన జిల్లాలకు తగినట్లు అధికారుల నియామకం అంశాల ఆధారంగా ఐపీఎస్‌ అధికారుల సంఖ్యను పెంచాలని కేంద్రానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం విన్నవించింది. ఈ అంశంపై ఇటీవల కేంద్ర హోంశాఖలో జరిగిన సమీక్షలో తెలంగాణ అధికారులు తమ అవసరాలపై పవర్‌పాయింట్‌ ప్రజెంటేషన్‌ ఇచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

4. సీఎం ఇంటి తలుపులకు 73 లక్షలా: బుద్ధా వెంకన్న

ముఖ్యమంత్రి జగన్‌ ఆరు నెలల కిందట గృహప్రవేశం చేసిన తన ఇంటికి తలుపులు, కిటికీల ఏర్పాటుకు రూ.73 లక్షలు నిధులు కేటాయించుకోవడం విడ్డూరమని, దుబారాఖర్చులకు ఇది నిదర్శనమని ఎమ్మెల్సీ బుద్ధా వెంకన్న విమర్శించారు. విజయవాడలో గురువారం ఆయన మాట్లాడుతూ.. ‘రాష్ట్రంలో ఇసుక కొరతతో కార్మికులు ఆత్మహత్యలకు పాల్పడుతున్నారు. అమరావతిలో గుత్తేదారులు ఆత్మహత్య చేసుకునేలా ఈ ప్రభుత్వం ప్రేరేపిస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

5. కుటుంబ నియంత్రణకు అంతర

కుటుంబ నియంత్రణ, బిడ్డల మధ్య ఎడం పాటించడానికి ప్రభుత్వం కొత్తగా సూది మందును అందుబాటులోకి తెచ్చింది. దీనికోసం ఇదివరకు మాత్రలు వాడేవారు. ఏ రోజైనా మాత్ర తీసుకోవడం మరిచిపోతే ఇబ్బందే. రెండోది కాపర్‌ ‘టీ’.. దీనిని మహిళల శరీరంలో ఉంచుతారు. దీనివల్ల కొందరిలో ఆరోగ్యపరంగా సమస్యలు వచ్చేవి. వీటిని నివారించడానికి ‘అంతర’ కార్యక్రమం పేరిట గర్భనిరోధక సూదిమందును ప్రభుత్వం అందుబాటులోకి తెచ్చింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

6. తెదేపాకు యామినీశర్మ రాజీనామా

తెదేపాకు సాదినేని యామినీశర్మ రాజీనామా చేశారు. పార్టీ రాష్ట్ర అధికార ప్రతినిధి పదవికి, ప్రాథమిక సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేస్తూ చంద్రబాబుకు గురువారం ఆమె రాజీనామా లేఖ రాశారు. పార్టీలో కొన్ని అంతర్గత విభేదాలు, ఇబ్బందులు ఉన్నప్పటికీ చంద్రబాబు ఇచ్చిన తోడ్పాటు మరువలేనిదని లేఖలో పేర్కొన్నారు. వ్యక్తిగత, దేశ, రాష్ట్ర రాజకీయ పరిస్థితులు, ఇతర బలమైన కారణాలతో రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ఆమె వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

7. జేఈఈ (మెయిన్‌) నిర్వహణలో వివక్ష: మమత

జాతీయస్థాయి సాంకేతిక విద్యా సంస్థల్లో ప్రవేశాలకు ఉద్దేశించిన ‘జేఈఈ (మెయిన్‌)’ పరీక్షను ప్రాంతీయ భాషల్లో నిర్వహించే విషయంలో కేంద్రం వివక్ష చూపుతోందని పశ్చిమ బెంగాల్‌ సీఎం మమతా బెనర్జీ విమర్శించారు. ఆంగ్లంతో పాటు గుజరాతీ భాషలో మాత్రమే పరీక్షను పెట్టడ[మేంటని ప్రశ్నించారు. అన్ని స్థానిక భాషల్లోనూ ఈ పరీక్షను నిర్వహించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఈ విషయంలో కేంద్ర ప్రభుత్వ తీరును నిరసిస్తూ 11న రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా నిరసన వ్యక్తం చేస్తామన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

8. రతన్‌, జీఎంఆర్‌లకు గౌరవ డాక్టరేట్లు

పారిశ్రామికవేత్తలు రతన్‌ టాటా, జీఎం రావులకు అమిటీ యూనివర్సిటీ గౌరవ డాక్టరేట్లు ప్రదానం చేసింది. విశ్వవిద్యాలయం వార్షిక స్నాతకోత్సవంలో భాగంగా వారికి గౌరవ డాక్టరేట్లు అందించారు. రతన్‌ టాటా కార్యక్రమానికి హాజరు కాలేకపోయారు. జీఎంఆర్‌ గ్రూపు ఛైర్మన్‌ జీఎం రావు డాక్టరేట్‌ను అందుకున్న తర్వాత.. ‘నాకు ఆదర్శంగా నిలిచిన రతన్‌ టాటాతోపాటు ఒకే వేదికపై డాక్టరేట్‌ను అందుకోవడం గౌరవంగా భావిస్తున్నాన’ని తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

9. రాజ్‌కోట్‌లో రోహిత్‌ తుపాన్‌

తొలి టీ20 షాక్‌ నుంచి తేరుకుంటూ టీమ్‌ ఇండియా విరుచుకుపడింది. సిరీస్‌లో బలంగా పుంజుకుంది. గురువారం ఏకపక్షంగా సాగిన రెండో టీ20లో 8 వికెట్ల తేడాతో బంగ్లాదేశ్‌ను మట్టికరిపించింది. చాహల్‌ (2/28), దీపక్‌ చాహర్‌ (1/25), వాషింగ్టన్‌ సుందర్‌ (1/25)ల చక్కని బౌలింగ్‌తో మొదట బంగ్లాను 153/6కు పరిమితం చేసిన భారత్‌.. రోహిత్‌ (85) వీర విధ్వంసంతో లక్ష్యాన్ని మరో 26 బంతులు మిగిలి ఉండగానే ఛేదించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

10. హాలీవుడ్‌లో ఝాన్సీ లక్ష్మీబాయ్‌ జీవితకథ

వీరనారి ఝాన్సీ లక్ష్మీబాయ్‌ జీవితకథతో ఇప్పటికే బాలీవుడ్‌లో ‘మణికర్ణిక: ది క్వీన్‌ ఆఫ్‌ ఝాన్సీ’ వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పుడు హాలీవుడ్‌లోనూ ఝాన్సీ లక్ష్మీబాయ్‌ కథ తెరకెక్కుతోంది. ఓ భారతీయ మహిళ ప్రధాన పాత్రతో హాలీవుడ్‌లో తొలిసారిగా తీస్తున్న సినిమా ఇది. ‘ది వారియర్‌ క్వీన్‌ ఆఫ్‌ ఝాన్సీ’ పేరుతో ఆంగ్లం, మరాఠీ భాషల్లో ఈ చిత్రం రాబోతోంది. భారతీయ మూలాలున్న అమెరికన్‌ నటి దేవికా భిషె ప్రధాన పాత్రలో నటించింది. ఈమె గతంలో శ్రీనివాస రామానుజన్‌ బయోపిక్‌ ‘ది మ్యాన్‌ హూ న్యూ ఇన్ఫినిటీ’లో రామానుజన్‌ భార్యగా నటించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.