close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 PM

1. కలిసి నడవాల్సిన సమయమిది: మోదీ

అయోధ్య అంశంపై సుప్రీంకోర్టు మహోన్నత తీర్పు వెలువరించిందని ప్రధాని నరేంద్రమోదీ అన్నారు. చరిత్రలో ఇవాళ కొత్త అధ్యాయం మొదలైందని చెప్పారు. అయోధ్య అంశంపై సర్వోన్నత న్యాయస్థానం తుది తీర్పు వెలువరించిన నేపథ్యంలో జాతినుద్దేశించి ప్రధాని మోదీ మాట్లాడారు. సుప్రీంకోర్టు తీర్పును దేశమంతా స్వాగతించిందన్నారు. ‘‘దీర్ఘకాలిక సమస్యపై సుప్రీం కోర్టు మహోన్నత తీర్పు వెలువరించింది. ఇది కలిసికట్టుగా నడవాలని ఇస్తున్న సందేశం. ఐకమత్యంగా కలిసి ఉండే సమయం’’ అని మోదీ అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. లాఠీఛార్జ్‌లో ఆర్టీసీ కార్మికులకు గాయాలు

ఆర్టీసీ కార్మిక సంఘాల ఐకాస నిర్వహించిన ‘సకల జనుల సామూహిక దీక్ష’లో ఉద్రిక్త పరిస్థితులు చోటుచేసుకున్నాయి. మధ్యాహ్నం 1.30 గంటల తర్వాత కార్మికులతో పాటు వారి కుటుంబసభ్యులు ఒక్కసారిగా ట్యాంక్‌బండ్‌ వైపు దూసుకొచ్చారు. దీంతో పలుచోట్ల పోలీసులు ఆందోళనకారులపై లాఠీఛార్జ్‌ చేయడంతో పాటు భాష్పవాయువును ప్రయోగించారు. కొన్ని చోట్ల ఆందోళనకారులు పోలీసులపైకి రాళ్లు రువ్వారు. ఈ క్రమంలో రోడ్డుకు అడ్డంగా ఉన్న బారికేడ్లు తగలడంతో కొంతమంది నిరసనకారులు గాయపడ్డారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. ప్రభుత్వం ఏర్పాటుకు భాజపాకు ఆహ్వానం

మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని ఆ రాష్ట్ర గవర్నర్‌ భగత్‌ సింగ్‌ కోశ్యారీ భాజపాను ఆహ్వానించారు. సోమవారం నాడు తమ మెజారిటీని నిరూపించుకోవాలని సూచించారు. అత్యధిక సీట్లు గెల్చిన పార్టీగా అవతరించడంతో గవర్నర్‌కు భాజపాకు అవకాశమిచ్చారు. అయితే, ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు కావాల్సిన మెజారిటీ 145 మాత్రం భాజపాకు లేదు. గత నెలలో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో భాజపా సొంతగా 105 సీట్లు గెల్చుకున్న సంగతి తెలిసిందే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. లక్ష టన్నుల ఉల్లి దిగుమతికి కేంద్రం నిర్ణయం

దేశంలో ఉల్లి ధరలు ఆకాశాన్నంటిన తరుణంలో ఉపశమనం కలిగించే దిశగా కేంద్రం ముందడుగు వేసింది. సుమారు లక్ష టన్నుల ఉల్లిపాయలను విదేశాల నుంచి దిగుమతి చేసుకోవాలని నిర్ణయం తీసుకుంది. దిల్లీలో శనివారం నిర్వహించిన కార్యదర్శుల కమిటీ సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు కేంద్రమంత్రి రామ్‌ విలాస్‌ పాసవాన్‌ ట్విటర్‌ ద్వారా వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. ఆర్టీసీపై ముగిసిన కేసీఆర్‌ సమీక్ష

ఆర్టీసీ సమ్మె, హైకోర్టు విచారణ తదితర అంశాలపై సీఎం కేసీఆర్‌ నిర్వహించిన సమీక్ష ముగిసింది. ప్రగతిభవన్‌లో నిర్వహించిన ఈ సమీక్షకు మంత్రి పువ్వాడ అజయ్‌తో పాటు రవాణా, ఆర్టీసీ ఉన్నతాధికారులు హాజరయ్యారు. శుక్ర, శనివారాల్లో హైకోర్టులో జరిగిన విచారణ అంశాలతో పాటు ప్రభుత్వం తరఫున సోమవారం ఇవ్వాల్సిన వివరణపైనా సీఎం చర్చించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. వారివల్లే సురక్షితంగా ఉన్నాం :సోనియా

కాంగ్రెస్‌ తాత్కాలిక అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీ స్పెషల్‌ ప్రొటెక్షన్‌ గ్రూప్‌ (ఎస్పీజీ) భద్రతా దళానికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఈ మేరకు ఆ సంస్థ చీఫ్‌ అయిన అరుణ్‌ సిన్హాకు లేఖ రాశారు. అంకిత భావం, విచక్షణతో సుదీర్ఘ కాలం పాటు తమ కుటుంబ భద్రత కోసం సేవలందించినందుకు ప్రశంసించారు. ‘‘ఎస్పీజీని కేటాయించినప్పటి నుంచి మా కుటుంబం మొత్తం సురక్షితంగా ఉంది. వారి పర్యవేక్షణలో మాకు పూర్తి భద్రత భావం కలిగింది’’ అని సోనియా లేఖలో పేర్కొన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. ‘జగన్‌వి విలువలతో కూడిన రాజకీయాలు’

శాసనసభ స్పీకర్ తమ్మినేని సీతారామ్‌ను తెదేపా జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్ విమర్శించడం.. దెయ్యాలు వేదాలు వల్లించినట్లుగా ఉందని మంత్రి వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్‌ అన్నారు. విజయనగరంలో నిర్వహించిన నరెడ్కో ప్రాపర్టీ షో-2019ను ఆయన ప్రారంభించారు. అనంతరం మీడియాతో వెల్లంపల్లి మాట్లాడారు. సంక్షేమం, అభివృద్ధి రెండు కళ్లుగా సీఎం జగన్‌ పాలన సాగిస్తున్నారన్నారు. జగన్‌ విలువలతో కూడిన రాజకీయాలు చేస్తున్నారని చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. అయోధ్య తీర్పు భారతీయుల విజయం:పవన్‌

అయోధ్యపై సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పు ఒకరి విజయం.. మరొకరి పరాజయంగా చూడకూడదని జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ అన్నారు. సుప్రీం తీర్పుపై ట్విటర్‌లో ఆయన స్పందించారు. ఒకరకంగా చెప్పాలంటే ఇది భారతీయుల విజయమని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. సర్వోన్నత న్యాయస్థానం తీర్పును ప్రజలంతా గౌరవించిన తీరే ఇందుకు నిదర్శమన్నారు. ఇది ఒక సామరస్య పూర్వక పరిష్కారమని..శతాబ్ధాల నుంచి అపరిష్కృతంగా ఉన్న వివాదానికి ఒక ముగింపు లభించిందని చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. కోల్‌కతాలో ‘బుల్‌బుల్‌’..విమానాలు రద్దు!

పశ్చిమబెంగాల్‌పై బుల్‌బుల్‌ తుపాను తీవ్రప్రభావం చూపుతోంది. ఈ తుపానుతో ఒడిశాను వర్షాలు ముంచెత్తుతున్న నేపథ్యంలో బెంగాల్‌లోనూ పలు చోట్ల వర్షాలు పడుతున్నాయి. దీంతో అప్రమత్తమైన కేంద్ర హోంశాఖ కోల్‌కతాలో విమానాల రాకపోకల్ని నిలిపివేసింది. ఈ రోజు సాయంత్రం 6గంటల నుంచి ఆదివారం ఉదయం 6గంటల వరకు విమానాల రాకపోకలను రద్దు చేస్తున్నట్టు ప్రకటించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. శాంసంగ్‌ A50s, A30s ధరల తగ్గింపు

ప్రముఖ మొబైల్‌ఫోన్ల తయారీ సంస్థ శాంసంగ్‌ ఇటీవలే విడుదల చేసిన తన గెలాక్సీ A50s, A30s ధరలను తగ్గించింది. A50, A30కి కొనసాగింపుగా తీసుకొచ్చిన ఈ రెండు ఫోన్ల ధరలను రూ.3వేల వరకు తగ్గించింది. తగ్గింపు ధరలతో అటు ఆన్‌లైన్‌తో పాటు ఇటు ఆఫ్‌లైన్‌లోనూ ఈ ఫోన్లు లభించనున్నాయి.  A30sపై వెయ్యి రూపాయలు తగ్గించగా..  A50s పై రూ.3వేలు కంపెనీ తగ్గించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.