close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 PM

1. తెరుచుకున్న శబరిమల అయ్యప్ప ఆలయం

కేరళలోని శబరిమల అయ్యప్ప ఆలయం తెరుచుకుంది.  పంబ నుంచి దీక్ష స్వీకరించిన స్వాములు దర్శనానికి బయల్దేరారు. ప్రధాన పూజారి కండారు మహేశ్‌ మోహనారు, ముఖ్య పూజారి ఏకే సుధీర్‌ నంబూద్రి ఆలయంలో శుద్ధి, ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహించిన అనంతరం గర్భగుడిని తెరిచారు. నేటి నుంచి డిసెంబర్‌ 27 వరకు స్వామివారికి నిత్య పూజలు జరుగుతాయి. అయ్యప్ప దర్శనానికి వచ్చే భక్తులకు ఎలాంటి అసౌకర్యం తలెత్తకుండా కేరళ సర్కార్‌ అన్ని ఏర్పాట్లు చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. సునీల్‌ శర్మకు ఏం తెలుసు?: అశ్వత్థామరెడ్డి

కోర్టులు చీవాట్లు పెట్టినా ప్రభుత్వం, ఆర్టీసీ యాజమాన్యం వైఖరిలో ఏమాత్రం మార్పు లేదని ఆర్టీసీ జేఏసీ కన్వీనర్‌ అశ్వత్థామరెడ్డి అన్నారు. సమ్మెపై హైకోర్టులో ఆర్టీసీ ఇన్‌ఛార్జి ఎండీ సునీల్‌శర్మ అదనపు అఫిడవిట్‌ దాఖలు చేసిన నేపథ్యంలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. అసలు ఆర్టీసీ గురించి సునీల్‌ శర్మకు ఏం తెలుసని ప్రశ్నించారు. ఆయన ఎండీగా బాధ్యతలు చేపట్టి కేవలం 17 నెలలు మాత్రమే అయ్యిందన్నారు. కనీసం ఏడు సార్లు కూడా కార్యాలయానికి రాలేదన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. పార్టీమారితే రాజీనామా చేయాల్సిందే: తమ్మినేని

రాజీనామా చేయకుండా ఎవరు పార్టీ మారినా చర్యలు తప్పవని ఏపీ శాసనసభ స్పీకర్‌ తమ్మినేని సీతారామ్‌ స్పష్టం చేశారు. గన్నవరం ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ వ్యవహారంపై విలేకరులు అడిగిన ప్రశ్నకు స్పీకర్‌ ఈమేరకు సమాధానమిచ్చారు. సభానాయకుడిగా ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి కూడా ఇదే విషయం చెప్పారని, దానికే కట్టుబడి ఉన్నామని పేర్కొన్నారు. డిసెంబరు 2 నుంచి సుమారు 15 రోజుల పాటు అసెంబ్లీ శీతాకాల సమావేశాలు జరిగే అవకాశముందని చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. ట్రాఫిక్‌ చలాన్ల తరహాలో జీహెచ్‌ఎంసీ చలాన్లు

ట్రాఫిక్ చలాన్ల తరహాలో జీహెచ్ఎంసీ చలాన్లను త్వరలో పూర్తిస్థాయిలో అమలు చేస్తామని జీహెచ్ఎంసీ మేయర్ బొంతు రామ్మోహన్ తెలిపారు. రోడ్లపై చెత్త వేసినా, ఫ్లెక్సీలు పెట్టినా, బహిరంగ ప్రదేశాల్లో మలమూత్ర విసర్జన చేసినా, వాల్ పోస్టర్లు అంటించినా వాటిని ఫోటోలు తీసి జరిమానాలు విధిస్తామన్నారు. ఈ తరహాలో ఒక్క నెలలోనే ఇప్పటి వరకు 1085 నోటీసులు పంపి రూ.1.50 కోట్ల మేర జరిమానాలు విధించినట్లు తెలిపారు. చలాన్ వేసిన 24 గంటల్లోగా చెత్తను తీసివేయకుంటే జరిమానా మరింత పెరుగుతుందన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. రాజేంద్రప్రసాద్‌కు క్షమాపణ చెబుతున్నా: వంశీ

తెదేపా నేతలు తనపై చేస్తున్న ఆరోపణలపై గన్నవరం ఎమ్మెల్యే వల్లభనేని వంశీ తిప్పికొట్టారు. ‘‘చంద్రబాబు నాకు కోట్ల రూపాయలు ఇచ్చారని రాజేంద్రప్రసాద్‌ చెబుతున్నారు. నా వ్యక్తిగత అవసరాల కోసం డబ్బులు ఇచ్చారా? ఏ పార్టీ అయినా ఎన్నికల కోసం ఇవ్వడం సహజం. ఓ ఛానల్‌లో డిబేట్‌లో పాల్గొన్నప్పుడు ఎమ్మెల్సీ రాజేంద్రప్రసాద్‌ తొలుత నన్ను తిట్టారు. వంశీ డబ్బులు తీసుకున్నారనే సరికి కోపం వచ్చి అలా మాట్లాడాను. నేను అయ్యప్పమాల ధరించి ఉన్నా కాబట్టి రాజేంద్రప్రసాద్‌కు క్షమాపణ చెబుతున్నా’’ అని మీడియాతో వంశీ అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. చింతమనేనికి చంద్రబాబు ఫోన్‌

వైకాపా అక్రమ కేసులన్నీ ధైర్యంగా ఎదుర్కోవాలని తెలుగుదేశం అధినేత చంద్రబాబు మాజీ ఎమ్మెల్యే చింతమనేనికి సూచించారు. జైలు నుంచి విడుదలైన చింతమనేనితో ఫోన్లో మాట్లాడి పరామర్శించారు. వైకాపా ప్రభుత్వ కక్ష సాధింపులో భాగంగానే అనేక కేసులు పెట్టారని, ఈ 5 నెలల్లోనే పనిగట్టుకుని ప్రభాకర్పై 11 కేసులు పెట్టారని చంద్రబాబు ఆరోపించారు. తెదేపా అన్ని విధాలా అండగా ఉంటుందని చింతమనేనికి చంద్రబాబు ధైర్యం చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. వారిపై క్రిమినల్‌ చర్యలు: మంత్రి వెల్లంపల్లి

ముఖ్యమంత్రి జగన్‌తో పాటు రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై మతపరమైన ఆరోపణలు చేస్తున్న వారిపై క్రిమినల్‌ చర్యలు తీసుకుంటామని ఏపీ దేవాదాయశాఖమంత్రి వెల్లంపల్లి శ్రీనివాసరావు హెచ్చరించారు. రాష్ట్రంలోని పుణ్యక్షేత్రాల్లో అన్యమత ప్రచారం జరుగుతోందంటూ ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న ఆరోపణలు అవాస్తవమన్నారు. ఈ అంశంపై చర్చకు సిద్ధమని వెల్లంపల్లి ప్రకటించారు. సీఎం జగన్‌పై మతపరమైన ఆరోపణలు చేసి .. చంద్రబాబు భాజపాకు మళ్లీ దగ్గరయ్యేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. ఇసుక కొరత వెనుక కుట్ర: కన్నా

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇసుక వారోత్సవాల నిర్వహణ కాకుండా ఉపాధి కోల్పోయిన భవన నిర్మాణ కార్మికులకు ఆర్థిక సాయం, చనిపోయిన కుటుంబాలకు పరిహారం అందించే వారోత్సవాలు నిర్వహించాలని భాజపా రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కన్నా లక్ష్మీనారాయణ డిమాండ్‌ చేశారు. పలువురు పార్టీలో చేరిన సందర్భంగా ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. పీఎఫ్‌ బకాయిలపై ఆర్టీసీ ఎండీకి నోటీసులు

కార్మికుల భవిష్యనిధి బకాయిలు చెల్లించేందుకు గడువు కావాలని ఆర్టీసీ యాజమాన్యం కోరింది. రూ.760 కోట్లకు పైగా పీఎఫ్‌ బకాయిలు జమచేయకపోవడంపై  భవిష్యనిధి సంస్థ ప్రాంతీయ మేనేజర్‌ ... తెలంగాణ ఆర్టీసీ ఎండీకి నోటీసులు పంపారు. పూర్తి సమాచారంతో వివరణ ఇవ్వాలని ఆదేశించారు. ఆర్టీసీ ఎండీ తరఫున సంస్థ ఆర్థిక సలహాదారు రమేష్‌ నిన్న పీఎఫ్‌ ప్రాంతీయ కమిషనర్‌ ముందు హాజరయ్యారు. ప్రస్తుతం ఆర్టీసీలో సమ్మె కొనసాగుతుందని, ప్రభుత్వంతో చర్చిస్తున్నామని తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. గూగుల్‌ యాప్స్ లేకుండానే హువావే ఫోన్‌

చైనాకు చెందిన ప్రముఖ మొబైల్‌ ఫోన్ల తయారీ సంస్థ హువావేపై అమెరికా నిషేధం విధించిన సంగతి తెలిసిందే. తర్వాత ఆ ఆంక్షలను తాత్కాలికంగా సడలించింది. ఈ నేపథ్యంలో గూగుల్‌ యాప్స్‌ లేకుండానే హువావే తన సరికొత్త స్మార్ట్‌ఫోన్‌ మేట్‌ ఎక్స్‌ను విక్రయానికి తీసుకొచ్చింది. హువావే నుంచి వస్తున్న తొలి ఫోల్డబుల్‌ స్మార్ట్‌ఫోన్‌ ఇదే కావడం గమనార్హం. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.