close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 PM

1. దీక్ష విరమించిన అశ్వత్థామరెడ్డి

ఆర్టీసీ కార్మికుల సమస్యలు పరిష్కరించాలంటూ ఐకాస కన్వీనర్‌ అశ్వత్థామరెడ్డి చేపట్టిన నిరసన దీక్ష విరమించారు. ఉస్మానియా ఆస్పత్రిలో ఉన్న అశ్వత్థామకు తెలంగాణ జనసమితి అధ్యక్షుడు కోదండరాం నిమ్మరసం ఇచ్చి దీక్షను విరమింపజేశారు. అనంతరం అశ్వత్థామరెడ్డి మీడియాతో మాట్లాడుతూ హైకోర్టు తీర్పు ప్రతి వచ్చాక సమ్మెపై నిర్ణయం తీసుకుంటామని.. అప్పటి వరకు సమ్మె కొనసాగిస్తామని స్పష్టం చేశారు. సమ్మెపై తుది నిర్ణయాన్ని మంగళవారం సాయంత్రం ప్రకటిస్తామని చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. రెండు వారాల్లోగా నిర్ణయం తీసుకోండి: హైకోర్టు

తెలంగాణలో ఆర్టీసీ సమ్మెపై హైకోర్టులో విచారణ ముగిసింది. సమ్మెపై రెండు వారాల్లోగా నిర్ణయం తీసుకోవాలని కార్మికశాఖ  కమిషనర్‌ను హైకోర్టు ఆదేశించింది. కార్మిక న్యాయస్థానికి వెళ్లాలా, లేదా అనేది రెండు వారాల్లోగా నిర్ణయించాలని కార్మికశాఖ కమిషనర్‌కు సూచించింది. సమ్మె చట్టబద్దమా, వ్యతిరేకమా నిర్ణయించే అధికారం లేబర్‌ కోర్టుకు ఉందని న్యాయస్థానం స్పష్టం చేసింది. సమ్మె చట్టవిరుద్ధమని హైకోర్టు ప్రకటించలేదని ధర్మాసనం స్పష్టం చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. ‘ధరలు తగ్గుతున్నా..జే-ట్యాక్స్‌ పెంచుతున్నారు

వైకాపా ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చాక పరిపాలన మొత్తం స్తంభించిపోయిందని తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు ఆరోపించారు. తెదేపాకు పేరొస్తుందనే అక్కసుతో తమ హయాంలో కట్టిన ఇళ్లకు సైతం గృహప్రవేశం చేయడంలేదని ఆయన ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. నియోజకవర్గాల సమీక్షలో భాగంగా పశ్చిమగోదావరి జిల్లా తణుకులో నిర్వహించిన సభలో చంద్రబాబు మాట్లాడారు.  ఆర్థిక మాంద్యంతో అన్ని వస్తువులపై ధరలు తగ్గుతున్నా.. జే-ట్యాక్స్‌ మాత్రం పెంచుతున్నారని ఎద్దేవా చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. శివసేన 170మందిని ఎక్కడినుంచి తెస్తుంది? 

కాంగ్రెస్‌ అధినేత్రి సోనియా గాంధీతో ఎన్సీపీ అధినేత శరద్‌ పవార్‌ భేటీ ముగిసింది. దిల్లీలోని 10 జన్‌పథ్‌లో సోనియా నివాసంలో దాదాపు 45 నిమిషాల పాటు జరిగిన ఈ భేటీలో మహారాష్ట్రలో రాజకీయ పరిస్థితిపై చర్చించినట్టు పవార్‌ వెల్లడించారు. ‘‘ప్రభుత్వ ఏర్పాటు చేసే అంశంపై మేం ఏ ఒక్కరితోనూ చర్చించలేదు. కేవలం అక్కడి పరిస్థితులు, సంఖ్యా బలంపైనే చర్చించాం. శివసేన 170 మంది ఎమ్మెల్యేల మద్దతును ఎక్కడినుంచి కూడగడుతుందో తెలియదు’’ అని పవార్‌ వ్యాఖ్యానించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. మీడియాకు సంకెళ్లు సరికాదు: జయదేవ్‌

భారత్‌ లాంటి ప్రజాస్వామ్య దేశంలో మీడియాకు సంకెళ్లు వేయడం అంగీకారయోగ్యం కాదని తెదేపా ఎంపీ గల్లా జయదేవ్‌ లోక్‌సభలో అన్నారు. ఏపీ ప్రభుత్వం ఇటీవల జారీ చేసిన జీవో 2430 గురించి జయదేవ్‌ సభలో ప్రస్తావించారు. మీడియా స్వేచ్ఛ సహా రాజ్యాంగం ఇచ్చిన మాట్లాడే హక్కును ఈ జీవో కాలరాస్తోందన్నారు. ప్రభుత్వ శాఖలకు, అధికారులకు మీడియాను నియంత్రించే అధికారాలు ఇస్తే ఎలా అని జయదేవ్‌ ప్రశ్నించారు. మీడియా పవిత్రతను కాపాడాల్సింది ప్రభుత్వాలేనని అభిప్రాయపడ్డారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. ఆంగ్లం అమలు చేసి తీరుతాం: మంత్రి సురేష్‌

ప్రజా ప్రయోజనాల రీత్యా ఆంగ్ల మాధ్యమం అమలు చేసి తీరుతామని ఏపీ విద్యాశాఖ మంత్రి ఆదిమూలపు సురేష్‌ స్పష్టం చేశారు.  సోమవారం సచివాలయంలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ... నాలుగైదు నెలల్లో ఉపాధ్యాయులకు శిక్షణా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తామని తెలిపారు. తొలిదశలో 68వేల మంది ఉపాధ్యాయులకు డైట్‌ కళాశాల ద్వారా ఇంగ్లీష్‌ బోధన, శిక్షణకు కార్యాచరణ రూపొందిస్తామని వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో కార్తీక సోమవారం పూజలు

8. శివసేనకు కేంద్రమంత్రి కీలక ప్రతిపాదన

మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు శివసేన ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేస్తున్న నేపథ్యంలో కేంద్రమంత్రి, ఎన్డీయే భాగస్వామి అయిన రిపబ్లిక్‌ పార్టీ ఆఫ్‌ ఇండియా అధినేత రామ్‌దాస్‌ అఠవాలే కీలక ప్రతిపాదన చేశారు. ముఖ్యమంత్రి పీఠంపై  భాజపా మూడేళ్లు, శివసేన రెండేళ్ల పాటు పంచుకొనే అంశంపై శివసేన ఎంపీ సంజయ్‌ రౌత్‌ వద్ద ప్రస్తావించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. వినియోగదారులకు మరో టెలికాం కంపెనీ షాక్‌

టెలికాం వినియోగదారులకు మరో కంపెనీ షాకిచ్చింది. అతిపెద్ద టెలికాం కంపెనీ అయిన వొడాఫోన్‌ ఐడియా సంయుక్త సంస్థ తమ టారిఫ్‌ ధరలను డిసెంబర్‌ 1 నుంచి పెంచుతున్నట్లు ప్రకటించింది. అయితే ఎంత మొత్తంలో పెంచుతున్నదీ ఆ కంపెనీ వెల్లడించలేదు. వినియోగదారులకు ప్రపంచస్థాయి డిజిటల్‌ సేవలు అందించేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆ సంస్థ పేర్కొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. సియాచిన్‌లో మంచు కింద చిక్కుకున్న సైనికులు!

సియాచిన్‌లోని మంచు కింద కొందరు సైనికులు చిక్కుకుపోయారు. సియాచిన్‌ గ్లేసియర్‌లో అవలాంచి (మంచు తుపాను) ఏర్పడటంతో సుమారు ఎనిమిది మంది సైనికులు చిక్కుకున్నట్టు తెలుస్తోంది. ఈ మధ్యాహ్నం 3.30 గంటల సమయంలో ఉత్తర హిమనీనదం వద్ద 18వేల అడుగుల ఎత్తులో మంచు తుపాను ఆర్మీ పోస్ట్‌ను తాకడంతో ఈ విషాదం జరిగినట్టు సమాచారం. ఎనిమిది మంది జవాన్ల బృందం పెట్రోలింగ్‌ కోసం వెళ్లి మంచు కింద చిక్కుకున్నట్టు తెలుస్తోంది. 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.