close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ - 1 PM

1. ‘అమరావతి’ ఆలస్యంపై తెదేపా నోటీసులు

పార్లమెంటు శీతాకాల సమావేశాలు వరుసగా నాలుగో రోజు కొనసాగుతున్నాయి. వాయుకాలుష్యం అంశంపై నేడు ఉభయసభల్లోనూ చర్చించనున్నారు. మరోవైపు జీరో అవర్‌లో చర్చకు పలువురు ఎంపీలు నోటీసులు ఇచ్చారు. ఏపీ రాజధాని అమరావతి నిర్మాణంలో ఆలస్యంపై తెదేపా ఎంపీ కనకమేడల రవీంద్ర కుమార్‌ రాజ్యసభలో  నోటీసులివ్వగా.. విమానాశ్రయాల్లో ఫ్లైట్‌ అనౌన్స్‌మెంట్ స్థానిక భాషల్లోనూ ఇవ్వాలన్న అంశంపై చర్చించాలని ఎండీఎంకే ఎంపీ వైకో కోరారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. స్వీట్లు ఆర్డరిచ్చాం..ప్రభుత్వం వచ్చేస్తోంది!

మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు ప్రయత్నాలు ఊపందుకున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో సంజయ్‌ రౌత్‌ మాట్లాడుతూ ‘శివసేన, కాంగ్రెస్‌-ఎన్సీపీ త్వరలో ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేయనుంది. త్వరలో ఈ శుభవార్తను ఉద్ధవ్‌ ఠాక్రే చెప్పనున్నారు. మేం స్వీట్లు కూడా ఆర్డరిచ్చేశాం. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్‌-ఎన్సీపీ మరోసారి గురువారం భేటీ అవుతాయి’ అని తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. మత్స్యకార భరోసా పథకం ప్రారంభం

తూర్పుగోదావరి జిల్లా పర్యటనలో ఉన్న ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్‌రెడ్డి  పశువుల్లంక-సలాదివారిపాలెం వంతెనను ప్రారంభించారు. అక్కడి నుంచి ముమ్మిడివరం కొమానపల్లిలో ఏర్పాటు చేసిన సభలో పాల్గొని మత్స్యకార భరోసా పథకాన్ని ప్రారంభించారు. ఈ పథకం ద్వారా వేట నిషేధం సమయంలో మత్స్యకారులకు రూ. 10వేలు పరిహారం ఇవ్వనున్నారు. వేటకు వెళ్లి ప్రమాదవశాత్తు మరణించిన వారి కుటుంబానికి రూ. 10 లక్షల పరిహారాన్ని అందజేయనున్నారు.

4. చెన్నమనేని హైకోర్టుకు వస్తే సమాచారమివ్వండి

వేములవాడ శాసనసభ్యుడు చెన్నమనేని రమేష్‌బాబు భారత పౌరసత్వం రద్దు అంశం మరోసారి హైకోర్టుకు చేరింది. చెన్నమనేని హైకోర్టును ఆశ్రయిస్తే తనకు సమాచారం ఇవ్వాలని కోరుతూ కాంగ్రెస్‌ నేత ఆది శ్రీనివాస్‌ కేవియట్‌ దాఖలు చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. దుర్భర జీవితం అనుభవిస్తున్న కృష్ణలంక వాసులు

6. మహిళా షూటర్‌ మను భాకర్‌ ప్రపంచ రికార్డు

భారత యువ షూటింగ్‌ సంచలనం మను భాకర్‌ ప్రపంచ కప్‌ ఫైనల్స్‌ జూనియర్‌ విభాగంలో ప్రపంచ రికార్డును సృష్టించి బంగారు పతకాన్ని సొంతం చేసుకొంది. ఇంటర్నేషనల్‌ షూటింగ్‌ స్పోర్ట్‌ ఫెడరేషన్‌ (ఐ.ఎస్‌.ఎస్‌.ఎఫ్‌.) ప్రపంచ షూటింగ్‌ మహిళల విభాగంలో జరిగిన 10 మీటర్ల కేటగిరీ ఎయిర్‌ పిస్టల్‌ పోటీలో మను ఈ ఘనత సాధించింది. ఆమె 244.7 పాయింట్లు సాధించి పతకాన్ని చేజిక్కించుకుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. మళ్లీ భారత్‌లో శాంసంగ్‌ టీవీల తయారీ..!

ఎలక్ట్రానిక్‌ వస్తువుల తయారీ దిగ్గజం శాంసంగ్‌  వచ్చేఏడాది ఆరంభంలో కాంట్రాక్‌ తయారీ దారుల ద్వారీ భారత్‌లో ఎల్‌ఈడీ టీవీల ఉత్పత్తిని మళ్లీ ప్రారంభించనుంది. గత ఏడాది ఈ సంస్థ టీవీల తయారీ విభాగాన్ని చెన్నై నుంచి వియత్నాంకు తరలించింది. ఇటీవల ప్రభుత్వం తయారీ కంపెనీలకు రాయితీలను ప్రకటించడం, డిస్‌ప్లే ప్యానల్స్‌పై గతంలో ఉన్న 5శాతం దిగుమతిపై సుంకాన్ని తొలగించడంతో భారత్‌లో తయారీకి శాంసంగ్‌కు మార్గం తేలికైంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. కెనడా కొత్త క్యాబినెట్‌లో తొలి హిందూ మంత్రి

కెనడా ప్రధాన మంత్రి జస్టిన్‌ ట్రూడో బుధవారం తన కొత్త మంత్రి వర్గాన్ని వెల్లడించారు. ఈ మంత్రి వర్గంలో తొలిసారి అనితా ఇందిరా ఆనంద్‌ అనే హిందూ మహిళకు స్థానం దక్కింది. ఆమెకు ప్రజా సేవల శాఖను కేటాయించారు. ఈ మంత్రి వర్గంలో మరో ముగ్గురు భారత్‌-కెనడా సంతతికి చెందిన మంత్రులు ఉన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. పింక్‌బాల్ టెస్ట్‌ కోసం ఆతృతగా ఉన్నా

భారత్‌లో తొలిసారిగా జరుగుతన్న డేనైట్‌ టెస్ట్‌ కోసం ఎదురు చూస్తున్నానని టీమిండియా సారథి విరాట్‌ కోహ్లీ పేర్కొన్నారు. రేపు డేనైట్‌ టెస్టు ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో టీమిండియా సారథి మీడియాతో మాట్లాడాడు. ‘గులాబి బంతితో ఆడటం మాలో చాలా మందికి కొత్తే. ఈ టెస్టు మాకు పెద్ద సవాల్‌ వంటిది. ఈ మ్యాచ్‌ కోసం మేం నెట్స్‌లో చాలా శ్రమించాం. ఇది మా నైపుణ్యాన్ని పరీక్షించే టెస్టు’అని కోహ్లీ అన్నాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. ఫ్లాట్‌గా కొనసాగుతున్న స్టాక్‌మార్కెట్లు

దేశీయ స్టాక్‌మార్కెట్లు ఫ్లాట్‌గా కొనసాగుతున్నాయి. ఒంటిగంట సమయానికి సెన్సెక్స్‌ , నిఫ్టీ 3 పాయింట్ల నష్టంతో ట్రేడవుతున్నాయి. డాలరుతో రూపాయి మారకం విలువ రూ. 71.81గా ఉంది. 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.