close

తాజా వార్తలు

‘స్వర్ణభారత్‌’ మార్గదర్శిగా నిలవాలి: రాష్ట్రపతి

నెల్లూరు: స్వర్ణభారత్‌ ట్రస్ట్‌ను సందర్శించడం చాలా ఆనందంగా ఉందని రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ అన్నారు. సతీసమేతంగా నెల్లూరు జిల్లా పర్యటనకు వచ్చిన ఆయన.. వెంకటాచలంలో స్వర్ణభారత్‌ ట్రస్ట్‌ 18వ వార్షికోత్సవ వేడులకు ముఖ్యఅతిథిగా హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ .. ట్రస్ట్‌ సేవా కార్యక్రమాలు తనను ఎంతగానో ఆకట్టుకున్నాయని చెప్పారు. గతంలో ట్రస్ట్‌ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహిస్తున్న అక్షర పాఠశాలను సందర్శించినట్లు రాష్ట్రపతి గుర్తు చేసుకున్నారు. క్లిష్టమైన సవాళ్లు ఎదురైనప్పుడు వెరవనితత్వం ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్య నాయుడు సొంతమని కోవింద్‌ కొనియాడారు. ఇంతటి విశ్వసనీయత కలిగిన వ్యక్తిని దేశానికి ఇచ్చిన నెల్లూరుకు అభినందనలు తెలుపుతున్నానని చెప్పారు. స్వచ్ఛభారత్‌ను రూపొందించడం మాత్రమే గాంధీకి మనం ఇవ్వగలిగే బహుమతి అన్నారు. నానాజీ దేశ్‌ముఖ్ ఆదర్శమని వెంకయ్య చెప్పారని.. ఆ స్ఫూర్తితోనే ట్రస్ట్‌ సేవలను ముందుకు తీసుకెళ్లాలని ఆకాంక్షించారు. దేశానికి, గ్రామీణ వికాసానికి  ట్రస్ట్‌ మార్గదర్శిగా నిలవాలని రాష్ట్రపతి సూచించారు.

యువత చెడుదారి పడుతోంది: వెంకయ్య

ఉప రాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు మాట్లాడుతూ మంత్రిగా ఉన్నా.. ఉపరాష్ట్రపతిగా ఉన్నా సేవ చేయడంలోనే తనకు ఆనందం ఉంటుందని చెప్పారు. గ్రామ స్వరాజ్యంతోనే రామరాజ్యం సిద్ధిస్తుందంటూ మహాత్మాగాంధీ చెప్పిన మాటలను వెంకయ్య గుర్తు చేసుకున్నారు. వ్యవసాయం మనదేశ సంస్కృతి అని.. అధునాతన మార్పులు తీసుకురావాల్సి ఉందని అభిప్రాయపడ్డారు. స్వామినాథన్‌ వంటి వ్యవసాయ శాస్త్రవేత్తల సూచనలు అవలంబించేలా చూస్తున్నామని చెప్పారు. ఝార్ఖండ్‌, బిహార్‌ తదితర రాష్ట్రాల నుంచి ఎంతో మంది యువత స్వర్ణభారత్ ట్రస్ట్‌లో శిక్షణ పొందారన్నారు. పాశ్చాత్య శైలి మాయలో పడి యువత చెడుదారి పడుతోందని.. అలాంటివి దూరం చేసేలా విలువలతో కూడిన విద్యను అందిస్తున్నామని తెలిపారు. చిన్నతనంలో ఎన్నో కష్టాలు అనుభవించానని.. చదువుకోవాలంటే ఎంత కష్టపడాలో తనకు తెలుసన్నారు. స్వర్ణభారత్‌ ట్రస్ట్‌లో విద్యార్థులకు ఏటా ఆదర్శవంతమైన వ్యక్తులను పరిచయం చేస్తున్నట్లు చెప్పారు. తద్వారా వారిలో ఆత్మస్థైర్యం పెరిగి జీవితంలో ఉన్నత స్థాయికి చేరుకుంటారని  వెంకయ్య వివరించారు.

వాళ్లిద్దరూ సమాజ సేవ వైపు మళ్లడం ఆనందంగా ఉంది

తన కుమార్తె దీపావెంకట్‌ పూర్తిగా సమాజ సేవలో ఉండటం తండ్రిగా గర్వకారణమని..  మేనేజింగ్‌ ట్రస్టీగా స్వర్ణభారత్‌ ట్రస్ట్‌ను ఆమె నడిపిస్తున్నారని వెంకయ్యనాయుడు చెప్పారు. తన కుమారుడు హర్షవర్ధన్‌ కూడా ఆమెతో కలిసి సేవా మార్గంలో నడుస్తున్నారన్నారు. కుమార్తె, కుమారుడు రాజకీయాల్లోకి రాకుండా సమాజ సేవ వైపు మళ్లడం ఆనందంగా ఉందన్నారు. దేశం అభివృద్ధి వైపు పరుగులు తీస్తోందని.. అభివృద్ధి ఫలాలు సమాజంలో ప్రతివర్గానికి అందాలని వెంకయ్య ఆకాంక్షించారు. అభివృద్ధిలో ఇక్కడి వారందరినీ భాగస్వాములను చేయడమే స్వర్ణభారత్‌ ట్రస్ట్‌ లక్ష్యమన్నారు. ట్రస్ట్‌ ద్వారా చేస్తున్న సేవా కార్యక్రమాలు తన జీవితానికి సరిపడా సంతృప్తినిచ్చాయని వెంకయ్య చెప్పారు.

మరిన్ని చిత్రాల కోసం క్లిక్‌ చేయండి

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.