close

తాజా వార్తలు

మోదీ ఏం మాట్లాడినా ఈసీకి సంగీతమే!

తేడావస్తే వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులన్నీ లెక్కించాల్సిందే!
సీఎస్‌ తీరుపైనా చంద్రబాబు మండిపాటు 

వారం రోజుల్లోనే కేబినెట్‌ భేటీ నిర్వహిస్తా
బాధ్యతా రాహిత్యంతో వ్యవహరిస్తే సహించబోనని హెచ్చరిక

అమరావతి: దేశంలో ఎన్నికల సంఘం ప్రవర్తన వింతగా ఉందని సీఎం చంద్రబాబు అన్నారు. ఎన్నికల కోడ్‌ అమలులో ఉన్న నేపథ్యంలో విపక్షాలపై ఈసీ వ్యవహరిస్తున్న తీరును ఆయన ఆక్షేపించారు. మోదీ ఏం మాట్లాడినా ఈసీకి సంగీతం విన్నట్టు ఉంటుందని ఎద్దేవాచేశారు. జగన్‌ హైదరాబాద్‌లో కూర్చొని ఎంజాయ్‌ చేస్తున్నారన్నారు. శుక్రవారం ఉండవల్లిలోని ప్రజావేదికలో నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు.  త్వరలో స్థానిక సంస్థలు జరుగుతాయని రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించిన నేపథ్యంలో ఆ ఎన్నికలకు తాము సిద్ధంగానే ఉన్నట్టు చెప్పారు. కొద్ది రోజుల్లోనే మంత్రివర్గ సమావేశం నిర్వహించనున్నట్టు తెలిపారు. అన్ని రాష్ట్రాల్లో ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శులు సీఎం వద్దకు వస్తే ఏపీలో మాత్రం అందుకు విరుద్ధంగా ప్రవర్తిస్తున్నారని చంద్రబాబు విమర్శించారు. అధికారులు ఎవరైనా బాధ్యతారాహిత్యంతో ఉంటే సహించబోనని స్పష్టంచేశారు. బిజినెస్‌ రూల్స్‌ ఎవరు ఉల్లంఘించినా చట్టప్రకారం చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. వచ్చేవారం మంత్రివర్గ సమావేశం ఉంటుందని చెప్పారు. వచ్చే సోమవారమే పోలవరం వెళ్తున్నానన్నారు. ప్రజలు ఎన్నుకున్న తనకు సంపూర్ణ అధికారాలు ఉన్నాయని సీఎం చెప్పారు. 

వీవీప్యాట్ స్లిప్పులన్నీ లెక్కించడానికి ఈసీకి ఇబ్బందేంటి?
ఎన్నికల నిర్వహణలో ఈవీఎం యంత్రాల వంటి తికమక వ్యవస్థ ఎందుకని ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు ప్రశ్నించారు. సామాన్యులకు సైతం అవగాహన ఉండే బ్యాలెట్‌ పద్ధతిలోనే ఓటింగ్‌ నిర్వహించాలని పునరుద్ఘాటించారు. ఈవీఎంలకు వ్యతిరేకంగా తాను పదేళ్ల నుంచి పోరాడుతున్నానని, తన పోరాట ఫలితంగానే వీవీప్యాట్లు ప్రవేశపెట్టారని ముఖ్యమంత్రి వ్యాఖ్యానించారు. ఈవీఎంలలో నిక్షిప్తమైన ఓట్లతో పాటు వీవీప్యాట్లలోని స్లిప్పులను సైతం లెక్కించాలని తాము సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయిస్తే, ఈసీ న్యాయస్థానాన్ని మభ్యపెట్టిందని విమర్శించారు. స్లిప్పులు లెక్కించడానికి ఆరు రోజుల సమయం పడుతుందని ఈసీ కోర్టుకు వివరించిందని గుర్తుచేశారు. చివరికి ఐదు శాతం ఈవీఎంలలోని ఓట్లు, ఐదు శాతం వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులను లెక్కించాలని సర్వోన్నత న్యాయస్థానం తీర్పు ఇచ్చిందని అన్నారు. ఫారం 7పై దొంగలకు చెందిన ఐపీ అడ్రస్‌లు ఇవ్వకుండా వారిని కాపాడుతారా? అని ఈసీపై ధ్వజమెత్తారు. 

తేడా వస్తే మొత్తం లెక్కించాల్సిందే
ఈ సందర్భంగా సీఎం మాట్లాడుతూ.. ‘‘లెక్కించిన వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులు, ఈవీఎంలలో నిక్షిప్తమైన ఓట్లలో తేడా వస్తే ఆ నియోజకవర్గం మొత్తం వీవీప్యాట్లు లెక్కపెట్టాలి. అయినా తేడా వస్తే ఏం చేయాలో ఈసీనే నిర్ణయించాలి. మున్సిపల్‌ ఎన్నికలలోనూ వీవీప్యాట్లు కచ్చితంగా పెట్టాల్సిందే. ఎన్నికల నిర్వహణకు డబ్బు ఖర్చు పెడుతున్నది ప్రజలకు పారదర్శకంగా ఎన్నికలు జరపడానికే. మాతో పాటు కొన్ని ఎన్జీవోలు, రాజకీయ పార్టీలు కలిసి ఈవీఎంలకు వ్యతిరేకంగా మళ్లీ సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లాం. ఈసీ మా నిర్ణయాన్ని విభేదించే కొద్దీ ఇంకా అనుమానాలు పెరుగుతాయి.  పారదర్శకమైన ఎన్నికల నిర్వహణకు పేపర్‌ బ్యాలెట్‌ పద్ధతి ఒక్కటే మార్గం.’’ 

ఎవరి పనివారు చేస్తే మంచిది
‘‘అన్ని రాష్ట్రాల్లో ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి వచ్చి సీఎంకు ఆయా అంశాలపై వివరణ ఇస్తారు. మన రాష్ట్రంలో మాత్రం ఇందుకు విరుద్ధం. ఎందుకంటే ఈయన ఈసీకి చెందిన సీఎస్‌. సీఎం దగ్గరకు వచ్చి మాట్లాడాలని సీఎస్‌కు తెలియదా? తన పని సక్రమంగా చేయాల్సిన బాధ్యత ఆయనపై లేదా? వ్యవస్థను సరిచేయాల్సిన బాధ్యత నాపై ఉంది. ఏ అధికారైనా బాధ్యతారాహిత్యంగా ఉంటే సహించను. సీఎస్‌కొన్ని నెలలు ఉంటారు, నేను 40 ఏళ్ల నుంచి చాలా మందిని చూశా. నేనెవరికీ భయపడను, ఎవరి బాధ్యత వారు నిర్వహిస్తే మంచిది ’’ అని చంద్రబాబు హెచ్చరించారు.

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.