close

తాజా వార్తలు

ప్రియాంకకు రాహుల్‌ ఏం సూచించారంటే? 

దిల్లీ: మహాత్మా గాంధీని హతమార్చిన దుండగుడు నాథూరామ్‌ గాడ్సే దేశభక్తుడంటూ భాజపా అభ్యర్థి ప్రజ్ఞా సింగ్‌ ఠాకూర్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై ప్రధాని మోదీ స్పందించిన తీరు సరికాదని కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా అభిప్రాయపడ్డారు. బాధ్యతగల నాయకుడిగా వెంటనే ప్రజ్ఞాపై చర్యలు తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. అలాగే గాడ్సేపై ప్రధాని మోదీ అభిప్రాయం ఏంటో కూడా ప్రజలకు చెప్పాలన్నారు. సార్వత్రిక ఎన్నికల ప్రచారానికి చివరిరోజైన శుక్రవారం ఆమె ఓ ప్రముఖ జర్నలిస్టుకు ఇచ్చిన ముఖాముఖిలో పలు అంశాలపై మాట్లాడారు. రాజకీయాల్లోకి రావాలని తన సోదరుడు రాహుల్‌ గాంధీ కోరినప్పటికీ.. పిల్లల బాగోగులు చూసుకోవాలన్న సాకుతో నిరాకరిస్తూ వచ్చారన్న ప్రశ్నకు ప్రియాంక స్పందిస్తూ.. రాజకీయాల్లో ఉంటూ వ్యక్తిగతంగా, కుటుంబపరంగా ఎంతో కోల్పోయామన్నారు. ఆ ప్రభావం నుంచి పిల్లల్ని రక్షించాలన్న ఉద్దేశంతోనే ఇన్నాళ్లూ ప్రత్యక్ష రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్నానని తెలిపారు. కానీ ఇటీవలి కాలంలో పిల్లలే తనను రాజకీయాల్లోకి వెళ్లాలని ప్రోత్సహించారని.. ప్రస్తుతం వారు సంతోషంగా ఉన్నారని తెలిపారు. అలాగే తాను ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడంపై కూడా వారు ఆసక్తిగా ఉన్నారన్నారు. 

తన రాజకీయరంగ ప్రవేశానికి రెండు కారణాలున్నాయని ప్రియాంక తెలిపారు. అందులో రాజకీయాలతో తమ కుటుంబానికి ఉన్న అనుబంధం ఒకటైతే.. రెండోది భాజపా అసంబద్ధ పాలన అని తెలిపారు. మోదీ హయాంలో రాజ్యాంగబద్ధ సంస్థలపై జరుగుతున్న దాడి, ప్రజల మధ్య పెరుగుతున్న విభజన, విద్వేష రాజకీయాలను చూసిన తరవాత కూడా నిశ్శబ్దంగా ఉండడం పిరికితనంగా భావించానన్నారు. రాజకీయాల్లోకి వచ్చే ముందు రాహుల్‌, తన తల్లి సోనియాగాంధీ ఇచ్చిన సలహాల గురించి ఆమె ప్రస్తావించారు. ప్రజాజీవితంలోకి వచ్చిన తరవాత ప్రతి ఒక్కరితో మమేకమవ్వాలని.. బాధితులకు బాసటగా నిలవాలని రాహుల్‌ సూచించారన్నారు. వారి సమస్యల పరిష్కారంపై పోరాడడానికి మనమున్నామనే భరోసా ప్రజల్లో కల్పించాలన్నారని తెలిపారు. ఇక తాను ఎక్కువగా మాట్లాడతానని.. ప్రజాజీవితంలో బాధ్యతాయుతంగా మాట్లాడాల్సిన అవసరం ఉంటుందని తన తల్లి సోనియాగాంధీ సూచించారన్నారు. ఆమె చెప్పినట్లు ఇప్పటి వరకు తాను ఎక్కడా ఎక్కువగా మాట్లాడలేదని.. మోదీని దుర్యోధనుడితో పోల్చడంలో తప్పుబట్టాల్సిందేమీ లేదన్నారు. తన తండ్రి రాజీవ్‌ గాంధీపై మోదీ చేసిన వ్యాఖ్యలకు తనకు ఏమాత్రం కోపం రాలేదన్నారు. ఆ వ్యాఖ్యలు ఆయన రాజకీయ అసమర్థతకు నిదర్శనమన్నారు.

అలాగే యూపీలో పార్టీని బలోపేతం చేయడానికి అనేక కార్యక్రమాలు చేపట్టబోతున్నామని ప్రియాంక తెలిపారు. బూత్‌ స్థాయి నుంచే కార్యాచరణ ప్రారంభిస్తామన్నారు. 2022 నాటికి పార్టీని సరైన స్థాయిలో నిలపడమే తన కర్తవ్యమన్నారు. అందులో భాగంగా అన్ని వర్గాలను కలుపుకొనిపోతామని తెలిపారు. ఈసారి ఎన్నికల్లో భాజపాను ఓడించడం కోసం ఎస్పీ-బీఎస్పీని సంప్రదించామని..కానీ వారు సానుకూలంగా స్పందించలేదన్నారు. అలాగే తనని మాజీ ప్రధాని ఇందిరాగాంధీతో పోల్చడం సరికాదని అభిప్రాయపడ్డారు.


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.