close

తాజా వార్తలు

కవిత అందుకే ఓడిపోయారు: కేటీఆర్‌

ఈ ఎన్నికల్లో విచిత్రమైన ట్రెండ్‌ కనబడింది
ఎన్నికల్లో హరీశ్‌ను పక్కన పెట్టామనేది నిజం కాదు

హైదరాబాద్‌: గత లోక్‌సభ  ఎన్నికల్లో కంటే ఈసారి జరిగిన ఎన్నికల్లో తమ పార్టీకి ఓట్ల శాతం పెరిగినా 9 సీట్లే గెలిచామని తెరాస కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడు కేటీఆర్‌ అన్నారు. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో 34 శాతం ఓట్లతో 11 లోక్‌సభ స్థానాలు గెలుచుకున్నామని.. ఈసారి మాత్రం 6శాతం ఓట్లు పెరిగినా తమకు తొమ్మిది సీట్లే వచ్చాయని విశ్లేషించారు. పార్టీలో అందరూ బాగా కష్టపడినా ఫలితం మాత్రం ఇలా వచ్చిందన్నారు. కాంగ్రెస్‌లో గెలిచిన 3 సీట్లలో రెండు సీట్లను స్వల్ప తేడాతోనే గెలిచిందన్నారు. ఈ ఎన్నికల్లో విచిత్రమైన ట్రెండ్‌కనబడిందన్నారు. ఎంపీ ఫలితాలు తెరాసకు ఎదురు దెబ్బ కాదని.. నరేంద్ర మోదీ ప్రధాని అభ్యర్థిత్వమే భాజపాకు ఓటింగ్‌ను పెంచిందని కేటీఆర్‌ అభిప్రాయపడ్డారు. ఎన్నికల ఫలితాల సరళితో పాటు పలు అంశాలపై ఆయన మీడియాతో ఇష్టాగోష్ఠిలో మాట్లాడారు.

అక్కడ గెలుపును భాజపా కూడా ఊహించి ఉండదు!
‘‘భాజపా కార్యకర్తలు లేని చోట్ల కూడా ఆ పార్టీకి ఓట్లు పడ్డాయి.  ఆదిలాబాద్‌ ఎంపీ సీటును గెలుస్తామని భాజపా కూడా ఊహించి ఉండదు. కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ, జేడీఎస్‌ అగ్రనేత, మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ వంటి వాళ్లే ఓడిపోయారు. ఇలాంటి ఫలితాలు మేం ఊహించలేదు. ఎంపీ అభ్యర్థుల ఎంపిక సరిగా లేదన్నది కూడా వాస్తవం కాదు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలతో పోలిస్తే ఈ ఎన్నికల్లో తెరాసకు 4 లక్షల ఓట్లు తగ్గాయి.  డిసెంబర్‌లో సిరిసిల్లలో భాజపాకు 3వేల ఓట్లు పడితే ఇప్పుడు 50వేలు పడ్డాయి. ఈ ఎన్నికల్లో గెలుపోటములకు రకరకాల కారణాలు ఉన్నాయి.’’
నేను విఫలమయ్యాననుకోను!
‘‘ఇప్పుడు 16 ఎంపీ సీట్లు గెలిచినా కేంద్రంలో ఏమీ చేయలేని పరిస్థితి. మోదీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వానికి ఎవరి మద్దతూ అవసరం లేదు. తెరాస కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడిగా నేను విఫలమయ్యానని అనుకోవడంలేదు. స్థానిక సంస్థల కోటా ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలు ముగియగానే లోతుగా సమీక్షిస్తాం. ఎంపీటీసీ, జడ్పీటీసీ ఎన్నికల్లో మంచి ఫలితాలు సాధిస్తాం... సింహభాగం సీట్లలో గెలుస్తాం. కేంద్రంతో అంశాల వారీగా సత్సంబంధాలు కొనసాగుతాయి. రాష్ట్ర సమస్యల విషయంలో భాజపాతో రాజీపడేది లేదు. హరీశ్‌రావును ఈ ఎన్నికల్లో పక్కన పెట్టామనేది నిజం కాదు. మెదక్‌లో మంచి ఆధిక్యం వచ్చినా.. సిద్దిపేటలో కూడా మెజార్టీ తగ్గింది.’’ 
కవిత ఓటమికి కారణం రైతులు కాదు..

‘‘నిజామాబాద్‌లో కవిత ఓటమికి రైతులు కారణం కాదు. అక్కడ నామినేషన్లు వేసింది రైతులు కాదు.. రాజకీయ కార్యకర్తలే. జగిత్యాల నియోజకవర్గంలో ఓ కాంగ్రెస్‌ నేత ఇంటి నుంచి 93 మంది నామినేషన్లు పడ్డాయి. కాంగ్రెస్‌, భాజపా కుమ్మక్కువల్లే కవిత ఓడిపోయారు. నేను, కవిత అనేక డక్కామొక్కీలు తిన్నాం. ఒక్క ఓటమితో కుంగిపోం. తెలంగాణ ఏపీ మధ్య సత్సంబంధాలు ఉండాలని అందరూ కోరుకుంటున్నారు. అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ ఎన్నికలు ఒకేసారి జరిగి ఉంటే తెరాసకు నష్టం అనే దానితో ఏకీభవించను. ఒడిశాలో రెండు ఎన్నికలు కలిపి వచ్చినా అక్కడ నవీన్‌ పట్నాయక్‌ గెలిచారు’’ అని కేటీఆర్‌ స్పష్టంచేశారు.

ఆ వాదన సరికాదు

‘‘కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యేలు ఇంకా సాంకేతికంగా తెరాసలో చేరలేదు. కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యేల మద్దతుతో తెరాసకు నష్టం జరిగిందనే వాదన సరికాదు. మోదీతో మా సంబంధాలు రాజ్యాంగపరమైనవిగానే ఉంటాయి. హజీపూర్‌ ఘటనపై కొందరు శవాలపై పేలాలు ఏరుకుంటున్న చందంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. అలాంటి రాజకీయాలు మేం చేయం.. బాధితులకు న్యాయం చేస్తాం. ఇంటర్‌ ఫలితాలపై వివాదాన్ని కొందరు గోరంతలు కొండంతలు చేశారు. కొందరు విద్యార్థుల మరణం బాధాకరం. గ్లోబరీనాతో నాకు సంబంధం ఉందని కొందరు విమర్శలు చేశారు. మంత్రివర్గ విస్తరణపై నిర్ణయం తీసుకోవాల్సింది సీఎం కేసీఆర్‌గారే.. నేను కాదు’’ అని కేటీఆర్‌ వివరించారు.

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.