close

తాజా వార్తలు

కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌కు భారీ షాక్‌

నగల కుంభకోణంలో పార్టీ నేత హస్తం?

బెంగళూరు: కర్ణాటక రాజధాని బెంగళూరులోని శివాజీ నగరకు చెందిన ఐఎంఏ జువెల్స్‌ అనే సంస్థ  10 వేల మంది ఖాతాదారులను మోసం చేసింది. రూ.500 కోట్లకు పైగా ఖాతాదారుల సొమ్మును కాజేసి ఐఎంఏ యజమాని మహ్మద్‌ మన్సూర్‌ ఖాన్‌ నగరం విడిచి పారిపోయారు. అయితే ఈ కుంభకోణంలో కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌నేత పాత్ర కూడా ఉందంటున్న ఆడియో రికార్డర్‌ ఒకటి వైరల్‌ అవుతోంది. ఐఎంఏ జువెల్స్‌లో పెట్టుబడి పెడితే పెద్ద మొత్తంలో నగలు లేదా నగదు రూపంలో తిరిగి చెల్లిస్తామని ఆ సంస్థ యజమాని నమ్మబలికాడు. దీంతో శివారు ప్రాంతంలోని వేలాది మంది ఇందులో కష్టార్జితాన్ని పెట్టుబడిగా పెట్టుకున్నారు. ఇప్పుడు హఠాత్తుగా ఈ సంస్థ బోర్డు తిప్పేయడంతో బాధితులు వీధిన పడ్డారు. ఐఎంఏ జువెల్స్‌ కార్యాలయం ముందు బాధితులు ఆందోళనకు దిగారు. తమకు న్యాయం చేయకపోతే ఆత్మహత్య చేసుకుంటామని హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. ఇదిలా ఉంటే  రూ.400కోట్లు లంచం తీసుకోవాల్సిందిగా స్థానిక అధికారులతో మన్సూర్‌ ఖాన్‌ మాట్లాడుతున్న ఆడియోలో కాంగ్రెస్‌ నేత రోషన్‌ బెయిగ్‌ ప్రమేయం కూడా కనిపిస్తోంది. మన్సూర్‌ ఖాన్‌కు అనకూలంగా రోషన్‌ మాట్లాడినట్లు ఆ ఆడియోలో రికార్డయింది.

అసలే కూటమి ప్రభుత్వంలోని సమస్యలతో అట్టుడుకుతున్న కాంగ్రెస్‌కు ఈ రూపంలో మరో భారీ ఎదురు దెబ్బ తగిలింది. రోషన్‌ ఇటీవలి కాలంలో సొంత పార్టీ నేతల మీదే సంచనల వ్యాఖ్యలు చేసి వార్తల్లో నిలిచారు. ఇప్పుడు మళ్లీ నగల కుంభకోణంలో ఈయన పేరు వినిపించడంతో కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌లో విభేదాలు మొదలయ్యాయి. దీనిపై కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి కుమారస్వామి స్పందిచారు. ఈ కేసును కేంద్ర నేర విభాగానికి అప్పగించనున్నట్లు ప్రకటించారు. ఈ విషయంపై హోం మంత్రితో మాట్లాడానని త్వరలోనే బాధితులకు న్యాయం జరుగుతుందని హామీ ఇచ్చారు. నిందితులు ఎలాంటి వారైనా కఠినంగా శిక్షిస్తామని తెలిపారు.

 ఇదే అదనుగా కూటమి ప్రభుత్వంపై భారతీయ జనతా పార్టీ సోషల్‌ మీడియా వేదికగా విమర్శలు కురిపిస్తోంది. కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి కుమారస్వామితో మన్సూర్‌ ఖాన్‌ తీసుకున్న ఫొటోను ట్విటర్‌లో పోస్ట్‌ చేసింది. నిందితుడు ముఖ్యమంత్రికి చాలా కాలంగా తెలిసిన వ్యక్తి అని, అతడిని పట్టుకోవడానికి కుమారస్వామి సంకోచిస్తున్నారని చురకలంటిస్తూ ట్వీట్‌ చేసింది. దీనిపై ముఖ్యమంత్రి కుమారస్వామి కూడా కౌంటర్‌ విసిరారు. ‘రాష్ట్రంలోని నెలకొన్న పరిస్థితులను రాజకీయంగా ఉపయోగించుకోవడం భాజపాకే చెల్లింది. పాత ఫొటోలను ఉపయోగించి ప్రజలకు ప్రభుత్వం మీద అపనమ్మకం కలిగిస్తోంది. భాజపా మైండ్‌సెట్‌ ఇంతే అని ప్రజలకు తెలుసు. ఐఎంఏ నిందితులను ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ వదిలిపెట్టం. మీరు ఈ విషయంలో చింతించాల్సిన అవసరం లేదు’ అంటూ కౌంటర్ విసిరారు.


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.