close

తాజా వార్తలు

దత్తత బిడ్డ హంతకుడికి యావజ్జీవం

చిన్నారి షెరీన్‌ కేసులో  అమెరికా కోర్టు తీర్పు 

భారతీయ అమెరికన్‌ వెస్లీ మాథ్యుస్‌కు శిక్ష ఖరారు 

డాలస్‌

షెరీన్‌..! తనకంటూ ఎవరూలేని మూడేళ్ల చిన్నారి. బిహార్‌లోని గయలో ఓ అనాథాశ్రమంలో ఆశ్రయం పొందుతుంటే... ‘కన్న కూతురిలా చూసుకుంటాం’ అని ఆమెను దత్తత తీసుకున్నారు కేరళకు చెందిన వెస్లీ దంపతులు. తమతో పాటే అమెరికా తీసుకెళ్లారు. కానీ... విధి ఆ చిన్నారిని అనాథలాగే విడిచిపెట్టింది. పెంపుడు తండ్రి నిరాదరణతో మృతిచెంది... మురుగు కాలువలో శవమై తేలింది. చిన్నారి మృతికి తండ్రే కారణమని నిగ్గు తేల్చిన న్యాయస్థానం... అతనికి యావజ్జీవ కారాగార శిక్ష విధించింది!

మూడేళ్ల చిన్నారి షెరీన్‌ మాథ్యూస్‌ మృతికి కారణమైన పెంపుడు తండ్రి, భారతీయ అమెరికన్‌ వెస్లీ మాథ్యూస్‌(39)కు డాలస్‌ న్యాయస్థానం బుధవారం యావజ్జీవ కారాగారం విధించింది. 12 మంది న్యాయమూర్తుల బృందం మూడు గంటలపాటు సుదీర్ఘంగా చర్చించి, వెస్లీకి ఏకగ్రీవంగా ఈ శిక్షను ఖరారు చేసింది. కారాగారంలో 30 ఏళ్లు గడిపిన తర్వాత అతనికి పెరోలు ఇవ్వవచ్చని తీర్పులో స్పష్టం చేశారు.

కేరళకు చెందిన వెస్లీ, సినీ దంపతులు బిహార్‌లోని ఓ అనాథాశ్రమం నుంచి 2016లో షెరీన్‌ను దత్తత తీసుకుని తమతోపాటు టెక్సాస్‌లోని రిచర్డ్‌సన్‌కు తీసుకెళ్లారు. ఓ రోజు పాలు తాగనని షెరీన్‌ మారాం చేసింది. దీంతో వెస్లీ రాత్రంతా ఆమెను ఇంటి బయట నుంచో బెట్టాడు. అక్కడితో ఆగకుండా... బలవంతంగా పాలు తాగించేందుకు ప్రయత్నించాడు. ఈ క్రమంలో పాలపీక గొంతులో ఇరుక్కొని ఊపిరాడక చిన్నారి చనిపోయింది. విషయం బయటకు పొక్కకుండా వెస్లీ జాగ్రత్త పడటమే కాకుండా... తన కుమార్తె కనిపించడం లేదంటూ అక్టోబరు 7, 2017న పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశాడు. కొంతకాలం తర్వాత అతని ఇంటి సమీపంలోని మురుగు కాలువలో కుళ్లిన దశలో ఉన్న ఓ మృతదేహం పోలీసులకు లభ్యమైంది. దర్యాప్తు అధికారులు లోతుగా పరిశోధన సాగించి వెస్లీపై నేరారోపణ చేశారు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఎంతోమందిని కదిలించిన ఈ కేసు విచారణ సందర్భంగా గట్టి వాదోపవాదనలు నడిచాయి.

సుష్మా ప్రత్యేక దృష్టి 
తీర్పు వెలువడిన వెంటనే వెస్లీ భార్య ఎలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయకుండా అక్కడి నుంచి వెళ్లిపోయింది. షెరీన్‌ మృతి నేపథ్యంలో అప్పటి విదేశీ వ్యవహారాలశాఖ మంత్రి సుష్మాస్వరాజ్‌ ప్రత్యేక దృష్టి సారించారు. బాలికకు న్యాయం జరిగేలా చూడాలని భారత రాయబారులను ఆదేశించారు.


 మంచి తండ్రి... కానే కాదు 

‘‘వెస్లీ చాలా మంచి తండ్రి. కుమార్తె మృతితో ఎంతో కుమిలిపోయాడు. ఆమె అపస్మారక స్థితిలో ఉన్నప్పుడు హెల్ప్‌లైన్‌కు ఫోన్‌ చేయలేకపోయానని చాలా దుఃఖ పడ్డాడు. అతనే హత్య చేశాడనడానికి కచ్చితమైన ఆధారాలు లేవు’’ అని నిందితుని తరఫు న్యాయవాది వాదనలు వినిపించారు. కానీ న్యాయస్థానం వాటిని తోసిపుచ్చింది. ‘‘ప్రమాదవశాత్తూ కుమార్తె చనిపోతున్నప్పుడు ఏ తండ్రి అయినా హెల్ప్‌లైన్‌కు ఫోన్‌ చేయకుండా ఉంటాడా? పైగా తాను ఎక్కడుంటున్నదీ తెలియకుండా వెస్లీ తన లొకేషన్‌ వివరాలను ఆన్‌లైన్‌ నుంచి ఎందుకు తొలగించాల్సి వచ్చింది? షెరీన్‌ వైద్య వివరాలను పరిశీలిస్తే ఆమెను పెంపుడు తల్లిదండ్రులు నిత్యం కొట్టేవారని తెలుస్తోంది. లేకుంటే చిన్నారి శరీరంలో పలుమార్లు ఎముకలు ఎందుకు విరుగుతాయి? ఏ విధంగా చూసినా ఇది ముమ్మాటికీ హత్యేనని అర్థమవుతోంది’’ అని న్యాయస్థానం అభిప్రాయపడింది.Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.