close

తాజా వార్తలు

మమత స్నేహహస్తం.. కారణమిదే..!

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు విపక్షాల ఐక్యత విషయంలో ముందు వరుసలో నిలిచారు తృణమూల్‌ అధినేత్రి, పశ్చిమబెంగాల్‌ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ. అవకాశం రావాలేగానీ ప్రధాని రేసులో ఉన్నానని సంకేతాలిచ్చారు. ఫలితాలు వెలువడిన తర్వాత సీన్‌ మారింది. దీదీ మాటల్లో పదును తగ్గింది. ఇటీవల గవర్నర్‌ ప్రసంగానికి ధన్యవాదాలు తెలిపే తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా భాజపాను నిలువరించేందుకు కాంగ్రెస్‌, సీపీఎం కలిసి రావాలని పిలుపునిచ్చారు. నిన్నమొన్నటి వరకు రాష్ట్రంలో ఏకపక్షంగా వ్యవహరించి ఆ రెండు పార్టీలను అణగదొక్కిన దీదీ ఒక్కసారిగా ఎందుకిలా స్నేహహస్తం చాచారు? శత్రువులుగా భావించే పార్టీలతో మిత్రత్వం ఎందుకు కోరుకుంటున్నారు?

సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఎప్పుడూ లేని విధంగా భారతీయ జనతా పార్టీ ఆ రాష్ట్రంలో 18 లోక్‌సభ స్థానాల్లో గెలుపొందింది. దీంతో అప్పటి వరకు తన ప్రధాన శత్రువుగా భావించిన సీపీఎం స్థానంలో భాజపా వచ్చి చేరింది. దీంతో మమతలో గుబులు మొదలైంది. దీనికి తోడు తమను మమత సర్కారు నానా ఇబ్బందులకు గురిచేసిందని సీపీఎం, కాంగ్రెస్‌ శ్రేణులు భావించాయి. ఈ ప్రభుత్వాన్ని కూలదోయాలంటే భాజపానే సరైన ఎంపిక భావించి.. సైద్ధాంతిక విభేదాలను పక్కనపెట్టి కాషాయపార్టీకి ఓటేశాయి. దీంతో భాజపా పుంజుకుంది. దీన్ని ఇలానే వదిలేస్తే.. 2021లో జరగబోయే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లోనూ ఇదే జరిగి ఏకంగా తన పదవికే గండం వస్తుందని మమత తెలుసుకున్నారు. అందుకే ఆ రెండు పార్టీలను కలిసి రావాలని కోరారు.

సమ్మె నేర్పిన పాఠం
సార్వత్రిక ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడిన కొద్ది రోజులకే పశ్చిమబెంగాల్‌లో వైద్యుల సమ్మె దేశవ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఇద్దరు జూనియర్‌ డాక్టర్లపై రోగి బంధువులు దాడికి దిగడాన్ని నిరసిస్తూ వైద్యులు చేపట్టిన సమ్మెను నిరంకుశంగా అణచివేయాలని తొలుత దీదీ భావించారు. సమ్మె తొలి నాళ్లలో ఈ ఆందోళన వెనుక భాజపా, సీపీఎం ఉన్నాయని ఆరోపించారు. సమ్మె తీవ్రరూపం దాల్చి దేశవ్యాప్తం కావడంతో ఆమె మెట్టు దిగక తప్పలేదు. సమ్మె ప్రారంభంలో ఈ ఆందోళన వెనుక ఏ పార్టీ (సీపీఎం) ఉందని ఆరోపించారో అదే పార్టీని కలిసి రావాలని కోరడం గమనార్హం.

కొత్తగా ‘కట్‌మనీ’..
ఇలా వైద్యుల ఆందోళన ముగిసిందో లేదో ఆ రాష్ట్రంలో ‘కట్‌ మనీ’ వ్యవహారం తెరపైకి వచ్చింది. ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాల్లో లబ్ధిదారులుగా చేర్చేందుకు ప్రజల నుంచి నేతలు, అధికారులు కమీషన్లుగా తీసుకున్న మొత్తాలను రాష్ట్రంలో ‘కట్‌ మనీ’గా పిలుస్తున్నారు. ఈ విషయంలో అవినీతి అధికారులు, ప్రజాప్రతినిధులపై కఠిన చర్యలు తీసుకునేందుకు ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ నిర్ణయించారు. మరోవైపు దీనిపై విపక్షాలు సైతం ఆందోళనకు సిద్ధమవుతున్నాయి. సాధారణంగా ఒక అంశంపై తీవ్రమైన చర్చ జరుగుతుండగా.. మరో అంశాన్ని తెరపైకి తెచ్చి ప్రజల దృష్టి మరల్చడానికి ప్రభుత్వాలు ప్రయత్నిస్తుంటాయి. బెంగాల్‌లోనూ దీదీ అదే తరహాలో కాంగ్రెస్‌, సీపీఎంలకు కలిసి రావాలని పిలుపునివ్వడం గమనార్హం. దీనిపై సీపీఎం సభ్యుడు స్పందిస్తూ.. కలిసి రావాలని కోరే నైతిక హక్కు కోల్పోయారని ఆరోపించగా.. ముందు తమ పార్టీ నుంచి లాక్కున్న ఎమ్మెల్యేలను వెనక్కి ఇచ్చాక మాట్లాడాలని కాంగ్రెస్‌కు చెందిన నేత ఒకరు వ్యాఖ్యానించడం కొసమెరుపు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.