close

తాజా వార్తలు

సీఎంకు రూ.101 పుట్టినరోజు కానుక

అత్యంత విలువైందన్న దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్‌ 

ముంబయి: సోమవారం 49వ పుట్టిన రోజు జరుపుకున్న మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్‌కు దేశవ్యాప్తంగా అనేక మంది ప్రముఖుల నుంచి శుభాకాంక్షలు వెల్లువెత్తాయి. అయితే ఆయనకు ఓ నిరుపేద మహిళ నుంచి ఓ విలువైన కానుక అందింది. రోజూ కూలీకి వెళ్లి దాచుకున్న కొద్దిపాటి సొమ్మును సీఎం సహాయ నిధికి అందివ్వడం ఫడ్నవీస్‌ను ఉద్వేగానికి గురిచేసింది. అసలేం జరిగిందంటే..

అహ్మద్ నగర్‌లోని చించోలి గ్రామానికి చెందిన రేణుక సాహిల్‌ గొందాలి రోజూవారీ కూలీ. ఆ డబ్బుల్ని కొద్ది కొద్దిగా దాచుకొని ఫడ్నవీస్ పుట్టిన రోజున సీఎం సహాయ నిధికి రూ.101ను మనియార్డర్‌ ద్వారా అందించింది. దాంతోపాటు నోటు పుస్తకంలో నుంచి చింపిన కాగితంలో తన సోదరుడి కుమారుడిని కాపాడినందుకు, సీఎం మీద తన కృతజ్ఞతను బయటపెడుతూ ఓ లేఖ రాసిందని ఆయన సహాయకులు ఒకరు వెల్లడించారు. దానిపై ట్విటర్ వేదికగా ఫడ్నవీస్‌ స్పందించారు. ‘రేణుక గొందాలి నాకు ఒక సందేశాన్ని పంపారు. వేదాంత్ పవార్‌కు వైద్యం కోసం సీఎంఆర్‌ఎఫ్ నుంచి రూ.1.90లక్షలు సహాయంగా అందాయని తెలిపారు. ఆ విషయాన్ని ఆమె గుర్తుంచుకొని, ఈ రోజు నాకు ఆ లేఖ పంపారు. అంతేకాకుండా ఆమె సంపాదనలో నుంచి సీఎం సహాయ నిధికి రూ.101 పంపడం ఎప్పటికీ మర్చిపోలేని అనుభవం’ అని ఆయన తన సంతోషాన్ని వ్యక్తం చేశారు. 

గత సంవత్సరం తన తోబుట్టువు కుమారుడు వేదాంత భగవత్ పవార్‌(5)కు క్యాన్సర్‌ వచ్చిందని, వైద్యం కోసం అతడి తల్లిదండ్రులు ఎంతో ఖర్చు చేశారని రేణుక అప్పటి పరిస్థితులను లేఖలో వివరించింది. చివరి ప్రయత్నంగా సమస్యను వివరిస్తూ సీఎం ఫోన్‌కు సందేశాన్ని పంపానని వెల్లడించింది. దానిపై వెంటనే స్పందించి సీఎం రూ.1.90లక్షలను వైద్య సహాయంగా అందించారని, చికిత్స అనంతరం వేదాంత్ పూర్తిగా కోలుకున్నాడని తెలిపింది. ‘సీఎం సాహెబ్, మీరు సందేశాన్ని సీరియస్‌ తీసుకొని, నా  సోదరుడి కుమారుడి జీవితాన్ని కాపాడారు. ఇదే సహాయాన్ని ఇతరులకు చేయాలని మిమ్మల్ని కోరుతున్నాను. దానికోసం నా తరఫు నుంచి కొద్ది మొత్తం అందిస్తున్నాను. దేవుడి ఆశీర్వాదం మీకు ఎల్లప్పుడూ ఉండాలి. ఈ దేశానికి సేవ చేసే అవకాశం మీకు రావాలని కోరుకుంటున్నాను’ అని రాయడంతో పాటు సీఎంకు పుట్టిన రోజు శుభాకాంక్షలు కూడా తెలిపింది. 

దీనిపై సీఎం సహాయకుడు మాట్లాడుతూ..సీఎంకు వీవీఐపీ, సెలబ్రిటీల నుంచి అనేక బహుమతులు, శుభాకాంక్షలు అందాయి. కానీ ఓ మహిళ నుంచి వచ్చిన వెలకట్టలేని రూ.101, లేఖ ఆయన్ను ఉద్వేగానికి గురిచేశాయి. ఈ లేఖ ఆయన హృదయాన్ని కదిలించింది’ అని వెల్లడించారు. 


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.