close

తాజా వార్తలు

భారతీయుల సంక్షేమానికి కాపలాదారుని..

ఇంటర్నెట్‌ డెస్క్‌: మోదీ ప్రభ్వుతంలో 2014 నుంచి 2019 వరకు విదేశాంగశాఖ మంత్రిగా పనిచేసిన సుష్మాస్వరాజ్‌.. సామాజిక మాధ్యమాలను ప్రజల ఉపయోగానికి వాడిన గొప్ప నేత. ముఖ్యంగా ట్విటర్‌ వేదికగా తమ సమస్యలను చెప్పుకొన్న ఎంతో మందికి అండగా నిలిచి ఖ్యాతికెక్కారు. ‘మార్స్‌పై చిక్కుకొన్నా సరే భారతీయుల కష్టాలు తీర్చడానికి సిద్ధంగా ఉంటాం’ అంటూ చేసిన వ్యాఖ్య భారతీయుల సంక్షేమం పట్ల ఆమెకున్న నిబద్ధతకు నిదర్శనం. గల్ఫ్‌ దేశాల్లో మగ్గి, దుర్భర పరిస్థితులు ఎదుర్కొంటున్న ఎంతో మందిని సొంత ఊళ్లకు చేర్చి మానవత్వం చాటుకున్నారు. ఈ క్రమంలో ట్విటర్‌లో ఆమెపై వచ్చిన ప్రతికూల వ్యాఖ్యలను సైతం ఎంతో చాకచక్యంగా ఎదుర్కొని విమర్శకుల నోళ్లు మూయించేవారు. ఆమెకు ట్విటర్‌లో 13 మిలియన్ల ఫాలోవర్లు ఉన్నారు. చనిపోవడానికి కేవలం కొన్ని గంటల ముందు కశ్మీర్‌పై కేంద్రం తీసుకున్న నిర్ణయం పట్ల ప్రధాని మోదీకి ట్విటర్‌ వేదికగా అభినందనలు తెలియజేశారు.

మరపురాని ఆమె ట్విటర్‌ సందేశాలు కొన్ని..

పాకిస్థానీల పట్ల దయాహృదయం..  
పాక్‌తో ఎన్ని విభేదాలున్నా.. ఆ దేశ సామాన్య ప్రజల పట్ల మాత్రం సుష్మా స్వరాజ్‌ తన దయాహృదయాన్ని చాటుకొన్నారు. పాకిస్థాన్‌ లాహోర్‌కి చెందిన ఓ సివిల్‌ ఇంజినీర్.. తమ నెలల పసికందుకి భారత్‌లో చికిత్స కోసం వీసా వచ్చేలా సాయం చేయాలని ట్విటర్‌‌లో కోరాడు. ఎప్పటిలాగే వెంటనే స్పందించిన సుష్మా.."నీ బిడ్డకు ఎలాంటి కష్టం రాదు"అని భరోసా ఇచ్చారు. ‘ముందు పాక్‌ హైకమిషన్‌ను సంప్రదించండి మీకు మెడికల్‌ వీసా వచ్చేలా చూస్తాం’ అని హామీ ఇచ్చారు. నసీం అక్తర్ అనే మహిళకు కాలేయ మార్పిడి శస్త్ర చికిత్స కోసం వీసా ఇవ్వాలని ఆమె కుమారుడు కోరగా.. భారత హై కమిషన్‌ సాయం తీసుకోవాలని స్పందించి వారి సమస్యకు వెంటనే పరిష్కారం చూపారు. ఇలా 2017లో దీపావళి కానుకగా.. మెడికల్‌ వీసా కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్న పాకిస్థాన్‌వాసులందరికీ.. పరిశీలించి వెంటనే మంజూరు చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. ఇలా దాయాది దేశం భారత్‌పై ఎన్ని కుయుక్తులు పన్నినా సుష్మా మాత్రం అక్కడి సామాన్య ప్రజలకు అండగా నిలిచారు.

విద్యార్థులకు అండగా.. 
ఎంతో మంది భారతీయ విద్యార్థులు విదేశాల్లో సమస్యల్లో చిక్కుకున్నప్పుడు వారికి అమ్మగా వ్యవహరించారు సుష్మా. అమెరికాలోని జార్జియాలో ‘నా సోదరుడు ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నాడు. భారత్‌కు తీసుకువచ్చేందుకు సాయం చేయాలని’ విజయ్‌కుమార్‌ అనే వ్యక్తి కోరగా.. పూర్తి నివేదిక తెప్పించుకున్నారు. ‘ఇప్పుడు మీ సోదరుణ్ని భారత్‌కు తరలించలేం.. కావాల్సిన అన్ని సదుపాయాల్ని కల్పిస్తాం’ అని హామీ ఇచ్చారు. మరో ఘటనలో అగ్నిప్రమాదంలో ఇల్లినాయిస్ విశ్వవిద్యాలయంలోని భారతీయ విద్యార్థులంతా పాస్‌పోర్టులు పోగొట్టుకున్నారు. దీంతో అక్కడి ప్రభుత్వంతో మాట్లాడి వారికి ఎలాంటి ఇబ్బంది కలగకుండా సుష్మ చూసుకున్నారు.

అన్ని రకాల భాషలను అర్థం చేసుకుంటా..
‘నా మిత్రుడు మలేషియాలో చిక్కుకున్నాడు.. సాయం చేయండి’ అంటూ ఓ వ్యక్తి సుష్మాజీని అభ్యర్థించాడు. అయితే ఆ ట్వీట్‌లో కొన్ని దోషాలు ఉన్నాయి. దీనిపై మరో వ్యక్తి స్పందిస్తూ.. హిందీలో లేదా పంజాబీలో రాయండి అని వ్యంగ్యంగా రాసుకొచ్చాడు. దీనిపై సుష్మాజీ స్పందిస్తూ.. ‘ఫరవాలేదు.. విదేశాంగ మంత్రి అయిన తరువాత అన్ని  రకాల ఆంగ్ల భాషలను, యాసల్ని అర్థం చేసుకుంటున్నాను’ అని చురకలంటించారు.

నేను ప్రజాసమస్యలతో తీరిక లేకుండా ఉన్నాను..
ఓసారి ట్విటర్‌లో ఓ ఆకతాయికి సుష్మా ఇచ్చిన సమాధానం అతడికి జ్ఞానోదయం చేసిందనే చెప్పొచ్చు. తన రిఫ్రిజిరేటర్‌లో సమస్య వచ్చింది సాయం చేయాలంటూ ఓ వ్యక్తి చేసిన ట్వీట్‌పై సుష్మా ఇలా స్పందించారు. ‘‘సోదరా.. నేను ప్రజాసమస్యల్ని తీర్చడంలో తీరిక లేకుండా ఉన్నాను. నేను మీ రిఫ్రిజిరేటర్‌ సమస్యని పరిష్కరించలేను’’ అని బదులిస్తూ ఆ ఆకతాయికి కనువిప్పు కలిగించారు.

అందుకే చౌకీదార్‌ ట్యాగ్‌ ..
సార్వత్రిక ఎన్నికల సమయంలో భాజపా నేతలు ట్విటర్‌లో తమ పేర్ల ముందు చౌకీదార్‌ ట్యాగ్‌ను జోడించుకున్న విషయం తెలిసిందే. అలా పేర్ల ముందు మీరు ఎందుకు జోడించుకున్నారంటూ ఓ వ్యక్తి అడిగిన ప్రశ్నకు సుష్మాజీ దీటుగా సమాధానమిచ్చారు. విదేశాల్లో ఉన్న భారతీయులతో పాటు భారత్‌లో ఉన్న పౌరుల సంక్షేమానికి నేను కాపలాదారుగా ఉన్నాను. అందుకే చౌకీదార్‌ ట్యాగ్‌ అని.. బదులిచ్చారు. 

మరో సందర్భంలో ‘ట్విటర్‌లో సమాధానం ఇచ్చేది నేనే.. నా ఆత్మ కాదు’ అని చేసిన వ్యాఖ్యలు ఆమె హాస్య చతురతను చాటాయి. అనేక సార్లు విదేశాల్లో ఉన్న వారి సమస్యల పట్ల స్పందిస్తూ తన మానవత్వం, దయాహృదయాన్ని చాటుకొన్నారు. ఎంతో మందికి వీసా ఇప్పించి.. కుటుంబసభ్యుల దరికి చేర్చి వారి శోకాన్ని పంచుకున్నారు. అలాంటి నేత ఇక లేరనే విషయాన్ని అభిమానులు జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు.


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.