close

తాజా వార్తలు

‘చిత్ర’ వార్తలు

మూగ వేదన

కేంద్ర మాజీ మంత్రి సుష్మా స్వరాజ్‌ మృతితో రోదిస్తున్న బధిర యువతి గీత. చిన్నతనంలో తల్లిదండ్రుల నుంచి తప్పిపోయి దాదాపు 15 ఏళ్ల తర్వాత భారతకు తిరిగొచ్చిందీ యువతి. గీతను భారత్‌కు తీసుకొచ్చేందుకు అప్పటి విదేశాంగ మంత్రిగా ఉన్న సుష్మా స్వరాజ్‌ ఎంతో కృషి చేశారు. 2015లో భారత్‌ చేరుకున్న గీత ప్రస్తుతం మధ్యప్రదేశ్‌లోని ఇండోర్‌లో నివసిస్తోంది.

‘ఈ-చదువు’ ఎంతో ఈజీ

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రభుత్వం రాష్ట్రంలోని ప్రభుత్వ పాథమిక పాఠశాలల్లో డిజిటల్‌ తరగతులను త్వరలో ప్రారంభించబోతోంది. ఇందులో భాగంగా కృష్ణా జిల్లా కంకిపాడు మండలం తాడిగడప పాఠశాలలో అమర్చిన ఎల్‌ఈడీ తాకే తెరను ఉపయోగిస్తూ బొమ్మ గీస్తున్న విద్యార్థిని పై చిత్రంలో చూడవచ్చు. ఇది వైర్‌లెస్‌ టెక్నాలజీతో పనిచేస్తుంది. నిపుణుల పాఠాలను ప్రత్యక్షప్రసారం ద్వారా వీక్షించవచ్చు. ప్రొజెక్టర్‌ ఉపయోగించి పాఠ్యాంశాలను బోధించనున్నారు.

సామాన్యులతో అసామాన్యుడు

జాతీయ భద్రతా సలహాదారు అజిత్​ డోభాల్ బుధవారం జమ్ముకశ్మీర్​లో పర్యటించారు. ఆర్టికల్ 370 రద్దు అనంతరం క్షేత్రస్థాయిలో పరిస్థితులను తెలుసుకునేందుకు డోభాల్ పర్యటిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఆయన కశ్మీర్​లోని షోపియాన్​లో స్థానికులతో కొద్దిసేపు ముచ్చటించిన అనంతరం వారితో కలసి మధ్యాహ్న భోజనం చేశారు.

రైతు కష్టం.. వరదార్పణం

ఎగువన కురుస్తున్న వర్షాలతో తూర్పుగోదావరి జిల్లాలో గోదావరి ఉగ్రరూపం దాల్చింది. గత వారం రోజులుగా ఇళ్లు, పంట పొలాలు వరద ముంపుకు గురయ్యాయి. బుధవారం కొద్దిగా శాంతిచడంతో రైతులు పొలాల బాట పట్టారు. చేతికి వచ్చిన పంట వరదపాలు కావడంతో ఏం చేయాలో తెలియక రైతులు ఆందోళన చెందుతున్నారు. ప్రభుత్వం స్పందించి త్వరితగతిన నష్టం అంచనా వేసి ఆదుకోవాలని కోరుతున్నారు.

ఈ రోడ్డుపై వెళ్తే అంతే..!

హన్మకొండలోని ఎక్సైజ్‌ కాలనీ ప్రధాన రహదారిది. ఒక కిలోమీటర్‌ దూరం ఉన్న ఈ రహదారికి ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ ప్రత్యేకంగా రూ.3 కోట్లు ప్రకటించారు. పనులు ప్రారంభమైన తర్వాత తారు వేసే సమయానికి ప్రభుత్వం నుంచి నిధులు విడుదల ఆలస్యమైంది. దీంతో గుత్తేదారు పనులను మధ్యలోనే నిలిపివేశారు. అనంతరం వర్షాలు కురవడంతో రోడ్డు అంతా గుంతలమయంగా మారింది. దీంతో ప్రజలు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. 


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.