close

తాజా వార్తలు

తప్పులో కాలేసిన ఇమ్రాన్‌.. నెటిజన్ల సెటైర్లు!

ఇస్లామాబాద్‌: కశ్మీర్‌ అంశంలో అంతర్జాతీయంగా మద్దతు కొరవడుతున్నా.. దాయాది పాక్‌ తన మొండి వైఖరిని మాత్రం వీడటం లేదు. ఇటీవల అంతర్జాతీయ వేదికగా ఆ దేశానికి భారత్‌ గట్టిగా బుద్ధి చెప్పినా అవాస్తవాలు, అర్ధసత్యాలు చెప్పే వైఖరిని మార్చుకోవడం లేదు. మంగళవారం జెనీవాలో జరిగిన ఐరాస మానవ హక్కుల మండలి (యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీ) సమావేశంలో కశ్మీర్‌ వ్యవహారంలో భారత్‌ నిర్ణయాన్ని 58 దేశాలు వ్యతిరేకించాయంటూ సాక్షాత్తు ఆ దేశ ప్రధాని ఇమ్రాన్‌ఖానే పేర్కొనడం చర్చనీయాంశంగా మారింది. వాస్తవానికి యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీలో మొత్తం 47 దేశాలు ఉంటే ఆయన మాత్రం 58 దేశాలు అని ట్విటర్‌లో పేర్కొనడం గమనార్హం. జమ్మూకశ్మీర్‌ విభజన, ఆ రాష్ట్రానికి ప్రత్యేక ప్రతిపత్తిని కల్పించే ఆర్టికల్‌ 370ని రద్దు చేస్తూ భారత ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ పాక్‌కు మద్దతుగా 58 దేశాలు నిలిచాయంటూ ఆయన చేసిన ట్వీట్‌పై నెటిజన్లు సెటైర్లు వేస్తున్నారు.  

‘‘ఇటీవల జెనీవాలో జరిగిన యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీ సమావేశంలో కశ్మీరీల పరిస్థితిని పాక్‌ లేవనెత్తగా 58 దేశాలు పాక్‌ వైపే నిలిచాయి. కశ్మీరీలపై భారత సైన్యం నిర్బంధ కాండను ఎత్తివేయడంతో పాటు అక్కడ ప్రజలపై ఆంక్షలు నిలిపివేయాలని, వారి హక్కులను పరిరక్షించాలని మేం కోరాం. అలాగే, యూఎన్‌ఎస్‌సీ తీర్మానాల ద్వారా కశ్మీర్‌ సమస్యను పరిష్కరించుకోలన్నాం. ఆ సమయంలో 58 దేశాలు పాక్‌కే మద్దతుగా నిలిచాయి. కశ్మీర్‌ అంశంలో భారత్‌ తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ మా దేశం వైపు నిలిచిన దేశాలన్నింటికీ అభినందనలు’’ అని ఇమ్రాన్‌ ఖాన్‌ ట్విటర్‌లో పేర్కొన్నారు. అలాగే, కశ్మీర్‌ సమస్యను శాంతియుత మార్గంలో పరిష్కరించుకోవాలంటూ మండలిలో యూరోపియన్‌ యూనియన్‌ ఇచ్చిన పిలుపును కూడా తాను స్వాగతిస్తున్నట్టు మరో ట్వీట్‌లో తెలిపారు.  

మరోవైపు, ఇమ్రాన్‌ ట్వీట్‌పై భారత విదేశాంగ శాఖ అధికార ప్రతినిధి రవీష్‌ కుమార్‌ తీవ్ర స్థాయిలో మండిపడ్డారు. యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీ సమావేశంలో పాకిస్థాన్‌ను సమర్థించిన దేశాల జాబితా ఇవ్వాలని ఆయన డిమాండ్‌ చేశారు. పాక్‌ను  సమర్థించిన దేశాలు ఏవో తమకైతే తెలియదనీ.. అలాంటి జాబితా కూడా ఏమీ లేదన్నారు. భారత్‌, పాక్‌తో కలిపి యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీలో మొత్తం  47  దేశాలు వుంటే.. ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌ మాత్రం 58 దేశాలు అంటున్నారనీ..  ప్రపంచానికి అతీతంగా పాక్‌ వ్యవహరిస్తోందనడానికి ఇదే నిదర్శనమని ఆయన చురకలంటించారు. పాక్‌కు అంత మద్దతు ఉంటే అందరికీ తెలిసేది కదా అన్నారు. యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సీ సమావేశమేమీ రహస్యంగా జరగలేదన్నారు.

మరోవైపు ఇమ్రాన్‌ ట్వీట్‌పై ట్విటర్‌లో జోకులు పేలుతున్నాయి. ‘ఆ జాబితా మీ వద్ద ఉంటే పంపించండి..లేదంటే ప్రచురించండి. ఎవరిని వెర్రివాళ్లను చేయడానికి ఇదంతా?’, ‘పాక్‌లో ప్రతిఒక్కరూ సైంటిస్ట్‌లే.. కొత్తగా ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌ 11 దేశాలను కనిపెట్టారు. పాక్‌ నాయకత్వానికి సెల్యూట్’’ అంటూ నెటిజన్లు సెటైర్లు వేస్తున్నారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.