close

తాజా వార్తలు

ఇమ్రాన్‌పై పాక్‌ ఆర్మీకి విశ్వాసం తగ్గుతోందా?

వ్యాపారాధిపతులు, ఆర్థికవేత్తలతో పాక్‌ ఆర్మీ చీఫ్‌ భేటీ

సమావేశంలో ఇమ్రాన్‌ లేకపోవడంతో ఊహాగానాలు

ఇస్లామాబాద్: పాకిస్థాన్‌పై ఆ దేశ ఆర్మీ ఆధిపత్యం ఎంతగా ఉందో తెలిపే ఓ పరిణామం చోటు చేసుకుంది. సైన్యాధిపతి జనరల్‌ ఖామర్‌ జావెద్‌ బజ్వా పాకిస్థాన్‌లోని దిగ్గజ వ్యాపారవేత్తలు, ఆర్థిక నిపుణులతో గురువారం ప్రైవేటుగా సమావేశమయ్యారు. దేశ ప్రధాన మంత్రి ఇమ్రాన్‌ ఖాన్‌ లేకుండానే ఈ సమావేశం జరగడం పలు అనుమానాలకు తావిస్తోంది. ప్రధాని లేకుండా ఒక ఆర్మీ చీఫ్‌ ఇలాంటి సమావేశం నిర్వహించడం.. దేశాన్ని నేరుగా తమ చేతుల్లోకి తీసుకొని నడిపిస్తున్నట్లుగా ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. అయితే, పాక్‌ ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఊతమిచ్చేందుకు తీసుకోవాల్సిన చర్యల గురించి ఈ సమావేశం జరిగిందని ఈ వ్యవహారంతో సంబంధమున్న అధికారులు విశ్వసనీయంగా తెలిపినట్లు ఓ జాతీయ వార్తా సంస్థ వెల్లడించింది. కరాచీ, రావల్పిండిలోని ఆర్మీ కార్యాలయాల్లో ఈ ఏడాది మూడు సార్లు ఇలాంటి సమావేశం జరిగినట్లు వెల్లడించింది. 
దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ వృద్ధికి, సంస్థలు మరిన్ని పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోవాలని బజ్వా వ్యాపారాధిపతులను అడిగినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. వారిలో విశ్వాసం నెలకొల్పడంలో ఆయన విఫలమైనట్లు వెల్లడించాయి. దీనిపై స్పందించేందుకు ఆర్మీ అధికారులు నిరాకరించారు. అయితే, బుధవారం జరిగిన ఈ సమావేశం గురించి పాక్‌ ఆర్మీ ఓ ప్రకటన విడుదల చేసింది. ఇందులో జావెద్‌ బజ్వా మాట్లాడుతూ.. ‘‘జాతీయ భద్రత అనేది దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థతో ముడిపడి ఉంది. ఆర్థిక వృద్ధి సక్రమంగా ఉంటేనే రక్షణ పరమైన అవసరాల్లోనూ సమతుల్యత ఉంటుంది.’’ అని అన్నారు.
2018లో పాక్‌ ఎన్నికలకు ముందు ఇమ్రాన్‌ ఖాన్‌ ప్రధాని అయ్యేందుకు ఆయన పార్టీ పాకిస్థాన్‌-తెహ్రీక్‌-ఎ-ఇన్సాఫ్‌ (పీటీఐ)కు పాక్‌ ఆర్మీ మద్దతు పలికిన సంగతి తెలిసిందే. కానీ కొన్ని నెలల నుంచి ఆర్మీ మద్దతును, విశ్వాసాన్ని ఇమ్రాన్‌ కోల్పోతున్నట్లుగా కనిపిస్తోంది. కశ్మీర్‌లో 370 ఆర్టికల్‌ రద్దు చేసిన భారత్‌ విషయంలో దీటుగా ఎదుర్కోలేకపోవడం, ఈ విషయంలో అంతర్జాతీయ సమాజం మద్దతును కూడగట్టలేకపోవడం, భారత ఆర్మీ దూకుడుకు సరైన రీతిలో వాగ్ధాటి కనబర్చకపోవడంతో ఇమ్రాన్‌పై పాక్‌ ఆర్మీకి విశ్వాసం సన్నగిల్లుతున్నట్లుగా రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. దీనికి తోడు సంక్షోభంలో కూరుకుపోయిన ఆర్థిక వ్యవస్థను గట్టెక్కించేందుకు ఇతర దేశాల నుంచి అంతగా ఆర్థిక సహకారాన్ని కూడా సాధించలేకపోతున్నారనే అభిప్రాయాన్ని ఆయన మూటగట్టుకుంటున్నారు. ఇలాంటి పలు కారణాల వల్ల పాకిస్థాన్‌ ఆర్మీ వైఖరిలో మార్పు వచ్చిందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. తాజాగా సమావేశం సైనిక తిరుగుబాటుకు సంకేతం కూడా కావొచ్చని అభిప్రాయపడ్డారు.


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.