close

తాజా వార్తలు

గుండె గూటికి పండగొచ్చింది..

గుప్పెడంత గుండెలో అనిర్వచనీయ అనుభూతిని నింపేది ‘ప్రేమ’. అభిరుచులు, అభిప్రాయాలు కలిసి ప్రేమను వ్యక్తపరచుకుని ఒకరినొకరు గౌరవించుకుంటూ వివాహ బంధంతో ఒక్కటై జీవితాంతం చక్కటి మజిలీగా సాగిపోయేది ప్రేమని విశ్లేషకులు చెబుతుంటారు. ప్రేమికుల దినోత్సవం ‘ఫిబ్రవరి 14’ అని అందరికీ తెలిసిందే. కానీ దీనిని వారం పాటు జరుపుతారని చాలామందికి తెలియదు. గుండెల్లో దాగి ఉన్న భావనను ఒక్కోరోజు ఒక్కో విధంగా వ్యక్తపరుస్తూ ఉంటారు.

ఫిబ్రవరి 7- గులాబీ దినోత్సవం

ఎదుటివారికి ప్రేమను వ్యక్తం చేయాలంటే 80శాతం మంది ఎంచుకునే ప్రధాన మార్గం గులాబీ. ఈ వాలెంటైన్‌ వారంలో మొదటి రోజును ‘రోజ్‌డే’గా పిలుస్తారు. ఈ పూలు మార్కెట్‌లో విపరీతంగా అమ్మకాలు జరుగుతాయి. ఉదాహరణకు కొత్తపేట పూలమార్కెట్‌లో ఒక్కో దుకాణంలో రోజుకు 300గులాబీ గుత్తులు అమ్మకాలు చేస్తుంటారు. కానీ ఈ రోజు 1000కు పైగా అమ్ముడుపోతుంటాయని, విడి గులాబీలైతే లెక్కలేనన్ని విక్రయిస్తుంటామని దుకాణదారులు చెబుతుంటారు.


8వ తేదీ- ప్రతిపాదన(ప్రపోజ్‌డే)

చిన్న బహుమతి ఇచ్చి తమ ప్రతిపాదనను, ఎదుటివారిపై మనసులో దాగి ఉన్న ప్రేమానురాగాన్ని చెబుతుంటారు. ఇది ఎంతో ప్రాముఖ్యమైన రోజు.


9న- చాక్లెట్‌డే

చాక్లెట్‌ అంటే ఇష్టం లేని వారుండరు. ప్రేమికులు వీటిని ఇచ్చిపుచ్చుకుంటూ ఉత్సాహపడతారు. చాలా మంది ఈరోజు ఎర్రగులాబీతో పాటు చాక్లెట్‌ ఇస్తారు. జీవితాంతం ఇదొక తీపి భావనగా ఉండిపోతుందని భావిస్తారు.


10న- టెడ్డీడే

బుజ్జిగా ముద్దుగా ఉండే టెడ్డీబేర్‌ చిన్న పిల్లలకే కాదు అందరికీ ఇష్టమే. ఇవి మనసుకు హత్తుకుంటాయి. ప్రేమికులూ ఇష్టపడతారు.మార్కెట్‌లో వివిధ సైజుల్లో లభిస్తుంటాయి.


11 నుంచి 14 వరకు..

ఫిబ్రవరి 11న వాగ్దానం చేసే రోజు(ప్రామిస్‌డే)గా చెబుతారు. ప్రేమకు నమ్మకమే పునాది. దానిని కలిగించడానికి ఈరోజు వాగ్దానం చేసి జీవితాంతం తోడూనీడగా ఉంటామని చెబుతారు. అలానే 12న హగ్‌డేగా చెబుతారు. ప్రేమానురాగాల వ్యక్తీకరణకు, కష్టసుఖాల నుంచి ఊరటకు చిహ్నమిది. చిన్నగా దగ్గరకు తీసుకోవడం మనసుకు సాంత్వన ఇస్తోంది. 13న కిస్‌డే..జీవితాంతం చేయి వదలను అంటూ ప్రకటిస్తారు. 14న ‘ప్రేమికుల రోజు’. నూతన ప్రణాళికలతో ఆ రోజు మనసులు ఉరకలు వేస్తుంటాయి.భాగస్వామికి ఊహించని రీతిలో బహుమతులు ఇస్తుంటారు. చక్కటి సంగీతం నడుమ విందులు సరేసరి. ఏదిఏమైనా ప్రేమంటే ఆకర్షణ కాదు. కెరీర్‌ను నాశనం చేసుకునేది కాదు. ఓ బాధ్యత. జీవితాంతం కలిసి ఉండేందుకు నిజాయతీ, నమ్మకం కీలకమన్నది మనోవిశ్లేషకుల మాట.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.