close

తాజా వార్తలు

పదిలోపడితే..

ఆండ్రాయిడ్‌ ప్రత్యేకతలు ఎన్నో!

వెర్షన్లు మార్చుకుంటూ ఆండ్రాయిడ్‌... 10కి వచ్చేసింది.. వినియోగదారులంతా కొత్త సౌకర్యాలు ఏం మోసుకొస్తుందా? అని వేచి చూస్తున్నారు. ఇంతకీ ఉన్నవాటి కంటే భిన్నంగా ఏయే ఆప్షన్లు పరిచయం కానున్నాయి.

కొత్త నేవిగేషన్‌

హోం స్క్రీన్‌ని కాస్త భిన్నంగా వాడుకునేలా యాపిల్‌ ఫోన్‌ తరహాలో కొత్త నేవిగేషన్‌ విధానాన్ని యూజర్లకు పరిచయం చేయనుంది. ఐఫోన్‌లో ఎలాగైతే హోం బటన్‌ మాయం అయ్యిందో అదే మాదిరిగా ఆండ్రాయిడ్‌ ఫోనుల్లో ‘బ్యాక్‌ బటన్‌’ ఇకపై కనిపించకపోవచ్ఛు అలాగైతే.. ముందుకీ, వెనక్కీ వెళ్లడం ఎలా? అనే సందేహాలు అక్కర్లేదు. ప్రత్యేకమైన నేవిగేషన్‌ లైన్‌ ఉంది. స్క్రీన్‌పై వేలితో పైకి స్వైప్‌ చేస్తే ఫోన్‌ హోం స్క్రీన్‌కి వచ్చేయొచ్ఛు కుడి, ఎడమలకు జరపడం ద్వారా వెనక్కీ, ముందుకీ వెళ్లొచ్ఛు హోం స్క్రీన్‌పై నొక్కి ఉంచితే మల్టీటాస్కింగ్‌ మెనూ వస్తుంది.

డార్క్‌ మోడ్‌

యూజర్ల మన్ననలు పొందిన చాలా వరకూ యాప్‌లు ‘డార్క్‌ మోడ్‌’లో పరిచయం అవుతున్నాయి. కొన్ని యాప్‌లే ఎందుకు? మొత్తం ఆండ్రాయిడ్‌ సిస్టమ్‌ని డార్క్‌ మోడ్‌లో వాడుకునే ‘సిస్టమ్‌ వైడ్‌ డార్క్‌ మోడ్‌’ని అందించనుంది. గూగుల్‌ యాప్‌లనే కాకుండా డార్క్‌ థీమ్‌ సపోర్టు ఉన్న థర్డ్‌ పార్టీ యాప్‌లనూ ఈ ఆప్షన్‌ సపోర్టు చేస్తుంది. రాత్రి సమయంలో ఈ మోడ్‌లో పెట్టుకుని కళ్లకి ఒత్తిడి లేకుండా చేసుకోవచ్ఛు బ్యాటరీ సామర్థ్యం తక్కువగా ఉన్నప్పుడు డార్క్‌ మోడ్‌ని పెట్టుకోవడం ద్వారా ఫోన్‌ ఛార్జింగ్‌ని ఎక్కువ సమయం వచ్చేలా చేయొచ్ఛు●.

వీడియోల్లో లైవ్‌ క్యాప్షన్స్‌

ఇతర భాషల సినిమాల్ని చూస్తున్నప్పుడు డైలాగ్‌లు పూర్తిగా అర్థం చేసుకునేందుకు ‘లైవ్‌ క్యాప్షన్‌లు’ పెట్టుకోవడం తెలిసిందే. వీడియోల్లో వ్యక్తులు మాట్లాడుతున్న మాటలు టెక్స్ట్‌ రూపంలో తెరపై వచ్చేస్తుంటాయి. ఇదే సౌకర్యాన్ని ఇకపై ఆండ్రాయిడ్‌లో ప్లే చేసే అన్ని వీడియోల్లోనూ యాక్సెస్‌ చేయొచ్ఛు బధిరులు, వినికిడి శక్తి సరిగా లేనివారికి ఈ ‘లైవ్‌ క్యాప్షన్స్‌’ ఎంతో ఉపయుక్తం. ఏదైనా వీడియోని ప్లే చేశాక వెంటనే టెక్స్ట్‌ డైలాగ్‌లు తెరపై కనిపించేలా ఆప్షన్‌ని పెట్టుకోవచ్ఛు నెట్‌ సౌకర్యం లేని సమయంలోనూ ఈ ఆప్షన్‌ పని చేస్తుంది.

ప్రైవసీ మెరుగు

స్మార్ట్‌ ఫోన్‌ చేతిలో పెట్టుకుని బయటికొచ్చామంటే ప్రైవసీ మాట మర్చిపోవాల్సిందే. ఎక్కడెక్కడ తిరుగుతున్నామో మొత్తం గూగుల్‌ గూట్లో నిక్షిప్తం అవుతుంది. అంతలా గూగుల్‌ లొకేషన్‌ యాక్సెస్‌ యూజర్ల గుట్టుని రట్టు చేస్తోంది. ఆ బెంగను కాస్త తీర్చేలా లొకేషన్‌ యాక్సెస్‌ని సులువైన పద్ధతిలో మేనేజ్‌ చేసుకునే సదుపాయాన్ని అందించనుంది. మీకు అవసరమైనప్పుడే ట్రాకింగ్‌ని ఎనేబుల్‌ చేయొచ్ఛు అంతేకాదు.. యాప్‌లకు ఇచ్చే అనుమతుల్ని కూడా పరిమితం చేసి ప్రైవసీని కట్టుదిట్టం చేసుకోవచ్ఛు ఏ యాప్‌ దేన్ని వాడుకుంటుందో ఇట్టే పసిగట్టి నియంత్రించొచ్ఛు●

డెస్క్‌టాప్‌ మోడ్‌

ఆండ్రాయిడ్‌ ఫోన్‌ని డెస్క్‌టాప్‌కి కనెక్ట్‌ చేసుకుని వాడుకుంటే భలే సౌకర్యవంతంగా ఉంటుందని చాలా సార్లు అనుకునే ఉంటారు. అది నిజమయ్యేలా డెస్క్‌టాప్‌ మోడ్‌ని కొత్త ఓఎస్‌లో పరిచయం చేస్తోంది. ఇప్పటికే శామ్‌సంగ్‌ కంపెనీ ప్రవేశపెట్టిన ‘డెక్స్‌’ మాదిరిగా అన్నమాట. కంప్యూటర్‌, స్మార్ట్‌టీవీలకు ఫోన్‌ని కనెక్ట్‌ చేసుకుని యాప్‌లను పీసీలో యాక్సెస్‌ చేయొచ్ఛు ●

స్క్రీన్‌రికార్డింగ్‌

ఇప్పటివరకూ ఫోన్‌లో తెరపై ఉన్నవాటిని స్క్రీన్‌షాట్‌ తీసుకుంటున్నాం. ఇకపై పీసీలో మాదిరిగానే ‘స్క్రీన్‌ రికార్డింగ్‌ చేయొచ్ఛు ఫోన్‌లోనే వీడియో పాఠాల్ని చిత్రీకరించడం చేయొచ్ఛు అంతేకాదు.. పీసీలో మాదిరిగానే ఫోన్‌ ఇంటర్ఫేస్‌ మొత్తాన్ని కావాల్సిన రంగులో మార్చుకోవచ్ఛు మరో ముఖ్యమైన సదుపాయం ఏంటంటే.. మడతపెట్టి వాడుకునే (ఫోల్డబుల్‌) ఫోన్‌లను పూర్తిస్థాయిలో సపోర్టు చేస్తుంది. మల్టీ టాస్కింగ్‌, డ్యూయల్‌ డిస్‌ప్లే సపోర్టు.. లాంటి మరిన్ని సదుపాయాలు అలరించేందుకు సిద్ధం అవుతున్నాయి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.