close

తాజా వార్తలు

స్మార్ట్‌ఫోన్‌ వాడకాన్ని తగ్గించాలా... ఇదిగో కిటుకులు

ఇంటర్నెట్ డెస్క్‌: ఒకప్పుడు అవసరం కోసం అనుకున్న ఫోన్‌... స్మార్ట్‌ఫోన్‌ అయ్యాక వ్యసనంగా మారిపోయింది. అందుకే దీనికి తగ్గించే దిశగా గూగుల్ చర్యలు ప్రారంభించింది. డిజిటల్‌ వెల్‌బీయింగ్‌ పేరుతో గతేడాది ఓ యాప్‌ లాంచ్‌ చేసింది. మీరు మొబైల్‌ని ఎంత సేపు వాడుతున్నారు. ఏ యాప్స్‌ ఎక్కువగా వాడుతున్నరనే విషయాలు తెలిసేలా వివరాలు అందిస్తోంది. ఇప్పుడు దీన్ని మరింత అభివృద్ధి చేస్తున్నారు. ఇందులో భాగంగా మరో ఆరు యాప్స్‌ను సిద్ధం చేసింది. వీటి ద్వారా మీ ఫోన్‌ వాడకాన్ని వీలైనంతగా తగ్గించొచ్చు అని గూగుల్‌ చెబుతోంది. ఈ యాప్స్‌ ప్రస్తుతం ఆండ్రాయిడ్‌ ఫోన్లలో మాత్రమే అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఐవోఎస్‌ ఫోన్లలో ఇంకా అందుబాటులోకి రాలేదు.

అన్‌లాక్‌ క్లాక్‌

అన్‌లాక్‌ క్లాక్‌ యాప్‌  సహాయంతో మీరు రోజులో ఎన్ని సార్లు మీ ఫోన్‌ని అన్‌లాక్‌ చేశారో తెలుసుకోవచ్చు. ఇందులో ఉండే లైవ్‌ వాల్‌పేపర్స్‌ మీ స్మార్ట్‌ఫోన్‌ వాడకంపై నిఘా ఉంచుతుంది. దాని ఆధారంగా మీ ఫోన్‌ను మీరు ఏ విధంగా ఉపయోగించారో తెలియజేస్తుంది. అయితే ఇది కేవలం లైవ్‌ వాల్‌పేపర్‌ మాత్రమే. ఫోన్‌లో దీన్ని ఇన్‌స్టాల్ చేసుకున్న తర్వాత యాప్స్‌ లిస్ట్‌లో కనిపించదు. లైవ్‌వాల్‌ పేపర్‌ లైబ్రరిలో మాత్రమే కనిపిస్తుంది. యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/31KtF4i

పోస్ట్‌బాక్స్‌ 

మన ఫోన్‌లలో ఉన్న యాప్స్‌ నుంచి రోజూ ఎన్నో రకాల నోటిఫికేషన్స్‌ వస్తుంటాయి. పనిలో బిజీగా ఉన్నప్పుడు ఇటువంటి నోటిఫికేషన్స్‌ చికాకు పుట్టింస్తుంటాయి. వీటికి చెక్‌ పెట్టేందుకు రూపొందించిందే ఈ పోస్ట్‌బాక్స్‌ యాప్‌. దీని సహాయంతో నోటిఫికేషన్స్‌ను మీరు అనుకున్న సమయానికి పొందవచ్చు. దాంతో పాటుగా నోటిఫికేషన్లన్నింటిని ఒక చోటికి చేర్చి మీరు సెట్‌ చేసిన సమయానికి మీకు డెలివరీ చేయటం ఈ యాప్‌ ప్రత్యేకత.  యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/2WdPlV0

వి ఫ్లిప్‌ 

మీ ఇంట్లో చిన్న పార్టీనో లేక ఫ్రెండ్స్ కోసం గెట్‌ టు గెదర్‌ ఏర్పాటు చేశారనుకోండి. పార్టీకొచ్చిన వాళ్ళంతా ఎవరి ఫోన్లలో వాళ్లు బిజీగా ఉంటే ఇక పార్టీ ఏముంటుంది. అటువంటి చోట్ల మిమ్మల్ని ఫోన్‌ నుంచి దూరంగా ఉంచేందుకు రూపొందిచిందించేదే వి ఫ్లిప్‌  యాప్‌. అందరూ తమ ఫోన్లలో వి ఫ్లిప్‌ యాప్‌ని ఇన్‌స్టాల్ చేసుకొని ఫోన్‌ లాక్‌ చేసి పక్కన పెట్టేయాలి. పార్టీ జరుగుతున్నసేపు ఎవరు ఫోన్‌ని ముట్టుకోకూడదు. ఒకవేళ ఎవరైనా ఫోన్‌ని అన్‌లాక్‌ చేసినట్లయితే గ్రూప్‌లో అందరికి తెలిసిపోతుంది. దీన్ని ఒక గేమ్‌లా కూడా ఆడవచ్చు. గ్రూప్‌లో ఎవరెరు ఎంతసేపు ఫోన్‌ని ముట్టుకోకుండా ఉండగలరో ఒక చిన్న పందెం వేసుకోండి. ముందుగా ఫోన్‌ అన్‌లాక్‌ చేస్తారో వారు గ్రూప్‌లో ఉన్న అందరికి ట్రీట్‌ ఇవ్వాలని కండీషన్‌ పెట్టండి. అలా మీకు ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ దొరుకుతుంది. నలుగురిలో ఉన్నప్పుడు ఫోన్‌ వాడకం తగ్గుతుంది. యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/32YTpuQ

డిసర్ట్‌ ఐలాండ్‌

ఇది ఒక రకంగా మీ ఫోన్‌పై మీకు స్వీయనియంత్రణ కోసం, మీ పనితీరును మెరుగుపరుచుకునేందుకు రూపొందించిన యాప్‌ డిసర్ట్‌ ఐలాండ్‌. మీ ఫోన్‌లో ఏదో ఒక సందర్భంలో ఉపయోగపడతాయని రకరకాల యాప్స్‌ని ఇన్‌స్టాల్‌ చేస్తాం. అవసరం ఉన్నలేకపోయినా వాటిని ఓపెన్‌ చేసి చూస్తుంటాం. దీని వల్ల బోలెడంత సమయం వృథా. దానికి బదులుగా మీకు రోజు వారిలో భాగంగా అవసరం ఉన్న అత్యంత ముఖ్యమైన యాప్స్‌ని ఎంపిక చేసుకోవాలి. తర్వాత మీకు అవసరం లేని యాప్స్‌ ఫోన్‌లో కనిపించవు. దాంతో ఎంతో సమయం ఆదా అవుతుంది. అయితే ఇక్కడ యాప్‌ పనితీరు కన్నా మీ నిజాయతీనే ముఖ్యం. ఎందుకంటే అవసరం పేరుతో ప్రతి యాప్‌ని ఎంపిక చేసుకుంటే ఎవరు మాత్రం ఏం చేయగలరు. యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/343Xz4Z

మార్ఫ్‌ 

సమయానుకూలంగా మీరు ఏ యాప్స్‌ ఉపయోగించాలో మార్ఫ్‌ సహాయంతో నిర్దేశించుకోవచ్చు. మీరున్న స్థలం, సమయం ఆధారంగా ఈ యాప్స్‌ పనిచేస్తాయి. ఉదాహరణకు ఉదయం వేళ వాతావరణం, వార్తలకు సంబంధించిన యాప్స్‌, ఆఫీస్‌లో ఉన్న సమయంలో మెయిల్స్‌, వాట్సాప్‌‌, సాయంత్రం వేళ్లలో మ్యూజిక్‌, వీడియో యాప్స్‌, విహారయాత్రలో ఉన్నప్పుడు ట్రావెల్‌ యాప్స్‌ అలా సందర్భానుసారంగా వాటికి సంబంధించిన యాప్స్‌ మాత్రమే పనిచేసేలా చేసుకోవచ్చు.  యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/2PiVTQX

పేపర్‌ ఫోన్‌

మొబైల్‌  నెంబరు కావాలి... కాంటాక్స్‌ యాప్‌లోకి వెళ్తారు. ఈరోజు ఏం పనులు చేయాలి వెంటనే కేలండర్‌ యాప్‌ ఓపెన్‌ చేస్తారు. సాయంత్రం క్లైంట్‌ని కలవాలి.. ఐదు నిమిషాల టైమ్‌ కావాలి మొబైల్‌లో సుడోకు గేమ్‌ ఓపెన్‌ చేస్తారు. ఇవన్నీ ఓపెన్‌ చేయకుండా మీకు కావాల్సిన వివరాలు ఒక పేజీలో ప్రింట్‌ చేసి ఇస్తే... అదిరిపోతుంది కదా. ఈ పని ఎవరో మీకు చేసి ఇవ్వక్కర్లేదు. మీ ఫోన్‌ గూగుల్‌ తెచ్చిన కొత్త యాప్‌ వేసుకుంటే సరిపోతుంది. పేపర్‌ఫోన్‌ పేరుతో గూగుల్‌ ఈ పనులన్నీ చేయడానికి ఓ యాప్‌ తీసుకొచ్చింది. ఇది డౌన్‌లోడ్‌ చేసుకుంటే ఓ A4 షీట్‌ మీ మొబైల్‌ గా మారిపోతుంది. యాప్‌ డౌన్‌లోడ్‌: http://bit.ly/367uojm


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.