close

తాజా వార్తలు

నివేదికలు మావద్ద కూడా దాస్తారా?:హైకోర్టు

హైదరాబాద్‌: ఆర్టీసీ సమ్మె పరిష్కారానికి విలీన అంశం ప్రధాన ఆటంకంగా ఉందని.. మిగతా అంశాలపై భేదాభిప్రాయాలు మాత్రమే ఉన్నాయని తెలంగాణ హైకోర్టు అభిప్రాయపడింది. అందుకే మిగతా అంశాలు ముందుగా చర్చించాలని పేర్కొన్నట్లు తెలిపింది. సమ్మె వ్యవహారంపై ఉన్నత న్యాయస్థానంలో ఆర్టీసీ యాజమాన్యం, కార్మిక సంఘాల ఐకాస మధ్య వాదనలు కొనసాగాయి. రాత్రికి రాత్రే సమస్యలన్నీ పరిష్కారం కావని హైకోర్టు ఈ సందర్భంగా వ్యాఖ్యానించింది. తమ డిమాండ్లను ఆర్టీసీ యాజమాన్యం అంగీకరిస్తుందా.. లేదా? అనేది తర్వాత విషయమని.. చర్చించడానికి తప్పేంటని కార్మిక సంఘాల తరఫు న్యాయవాది వాదించారు. ప్రస్తుతానికి ఆర్టీసీ విలీనం డిమాండ్‌ను పక్కన పెట్టకపోతే ప్రతిష్టంభన ఇలాగే కొనసాగుతుందని.. ఇరు వర్గాల మధ్య సామాన్య ప్రజలు నలిగిపోతున్నారని ఉన్నత న్యాయస్థానం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది.

పూర్తిస్థాయి ఎండీని ఎందుకు నియమించలేదు?

ఈడీల కమిటీ 21 అంశాలను అధ్యయనం చేసి ఆర్టీసీ ఎండీకి నివేదిక ఇచ్చిందని ప్రభుత్వం తరఫున అదనపు అడ్వొకేట్‌ జనరల్‌ (ఏఏజీ) రామచంద్రరావు కోర్టుకు తెలిపారు. 21 డిమాండ్లలో 16 అంశాలకు డబ్బులు అవసరమని.. ప్రస్తుతానికి ఆర్టీసీకి ఆ స్థాయి ఆర్థికస్థితి లేదని కమిటీ తెలిపినట్లు ఆయన వివరించారు. మరో రెండు అంశాలకు చాలా నిధులు అవసరమని.. అవి అసాధ్యమని పేర్కొందన్నారు.  దీనిపై హైకోర్టు స్పందిస్తూ ఈడీల కమిటీ నివేదికను తమకెందుకు సమర్పించలేదని అసంతృప్తి వ్యక్తం చేసింది. నివేదికలు తమ వద్ద కూడా దాచి పెడతారా? అంటూ అసహనం వ్యక్తం చేసింది. ఆర్టీసీకి పూర్తిస్థాయి ఎండీని ఎందుకు నియమించలేదని ఉన్నత న్యాయస్థానం ప్రశ్నించింది.

మీకు ఇబ్బందిగా ఉంటే చెప్పండి.. సీఎస్‌ను పిలుస్తాం!

డిమాండ్లు అంగీకరించడం సాధ్యంకాదని ముందే నిర్ణయించుకుంటే ఎలా? అని హైకోర్టు అదనపు ఏజీని ప్రశ్నించింది. ముందే నిర్ణయించుకుని కార్మికులను చర్చలకు పిలిస్తే లాభమేంటని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ‘‘ఆర్టీసీ కార్మికుల కంటే ప్రజల ఇబ్బందులను ప్రభుత్వం దృష్టిలో ఉంచుకోవాలి. 21 డిమాండ్లలో నాలుగింటి పరిష్కారానికి రూ.46.2కోట్లు అవసరమని నివేదికలో పేర్కొన్నారు. సమస్యల పరిష్కారానికి ఆర్టీసీకి ప్రభుత్వం రూ.50 కోట్లు ఇవ్వగలదా? రూ.50కోట్లు ఇస్తే ప్రస్తుతానికి సమస్య పరిష్కారం అవుతుందని భావిస్తున్నాం’’ అని హైకోర్టు ఆశాభావం వ్యక్తం చేసింది. దీనిపై అదనపు ఏజీ సమాధానమిస్తూ.. ప్రభుత్వం ఆర్టీసీకి రూ.50కోట్లు ఇవ్వలేదని చెప్పారు. అదనపు ఏజీ సమాధానంపై ఉన్నత న్యాయస్థానం అసహనం వ్యక్తం చేస్తూ అడ్వొకేట్‌ జనరల్‌ (ఏజీ)ని పిలవాలని ఆదేశించింది. దీంతో ఏజీ బీఎస్‌ ప్రసాద్‌ ప్రభుత్వం తరఫున వాదనలు వినిపించారు. కార్మిక సంఘాల తీరు సరిగాలేదని, .రూ.50కోట్లతో సమస్య పరిష్కారం కాదని ఆయన చెప్పారు. ప్రభుత్వం ఎన్నో ఖర్చులు చేస్తోంది.. రూ.47 కోట్లు ఇవ్వలేదా? అని ఏజీని న్యాయస్థానం ప్రశ్నించగా.. ప్రభుత్వాన్ని అడిగి రేపు చెబుతామని ఆయన సమాధానమిచ్చారు. ‘‘మీకు ఇబ్బంది ఉంటే చెప్పండి.. సీఎస్‌, ఆర్థికశాఖ కార్యదర్శిని పిలుస్తాం’’ అని ఏజీని ఉద్దేశించి హైకోర్టు వ్యాఖ్యానించింది.

జీహెచ్‌ఎంసీ రూ.1400 కోట్లివ్వాలి: కార్మిక సంఘాలు

తమ సమస్యలకు సంస్థ నష్టాలు కారణం కాదని ఆర్టీసీ కార్మిక సంఘాలు హైకోర్టుకు తెలిపాయి. రాయితీ బస్‌ పాసుల వల్ల రోజుకు రూ.2.3కోట్ల నష్టం వస్తోందని కార్మిక సంఘాల తరఫు న్యాయవాది కోర్టుకు వివరించారు. దీనిపై హైకోర్టు స్పందిస్తూ సంస్థ నష్టాల్లో ఉందని మీరే ఒప్పుకుంటున్నారని.. మీరు కూడా సహేతుకంగా ఉండాలని సూచించింది. ఆర్టీసీకి జీహెచ్‌ఎంసీ రూ.1400కోట్లు ఇవ్వాల్సి ఉందని కార్మిక సంఘాలు ఉన్నత న్యాయస్థానం దృష్టికి తీసుకెళ్లాయి. దీనిపై యాజమాన్యం ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోవడం లేదన్నారు. ప్రైవేట్‌ ఆపరేటర్లలా నేరుగా టికెట్‌ ఛార్జీలు పెంచుకునే అధికారం ఆర్టీసీకి లేదని తెలిపారు.  రీయింబర్స్‌మెంట్‌, జీహెచ్‌ఎంసీ బకాయిలు రూ.4,967 కోట్లు ఉన్నాయంటూ కార్మిక సంఘాలు చెబుతున్నది నిజమేనా అని హైకోర్టు ఆర్టీసీని ప్రశ్నించింది. దీనిపై రేపు పరిశీలించి చెప్పాలని ఆదేశించింది. అనంతరం తదుపరి విచారణను రేపు మంగళవారం మధ్యాహ్నం 2.30 గంటలకు వాయిదా వేసింది.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.