close

తాజా వార్తలు

హువావే.. ఇక కష్టమే..!

 పలు కీలక భాగాల తయారీ అమెరికాలోనే

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌ ప్రత్యేకం: మొబైల్‌ టెక్నాలజీ దిగ్గజం హువావే కష్టాలు  ఒక్కరోజులో తగ్గేలా లేవు. చైనాతో వాణిజ్య యుద్ధంలో భాగంగా అమెరికా అధ్యక్షుడు  ట్రంప్‌ హువావేను లక్ష్యంగా చేసుకొన్నారు. ఏదో విమర్శలతో వదిలపెట్టలేదు. ఆ కంపెనీకి ప్రాణాధారం వంటి పరికరాల సరఫరాపైనే దెబ్బకొట్టారు. మాపై అమెరికా ఆంక్షల ప్రభావం పెద్దగా ఉండదని హువావే చెబుతున్నా వాస్తవ పరిస్థితులు మాత్రం అందుకు భిన్నంగా ఉన్నాయి. ఆ సంస్థ వాడే చాలా విడిభాగాలను అమెరికా టెక్‌ దిగ్గజాలు తయారు చేస్తున్నాయి. ఆ కంపెనీకి అడుగడుగునా సవాళ్లు ఎదురవుతున్నాయి. ఇప్పటికే గూగుల్‌ ఆ కంపెనీకి సాఫ్ట్‌వేర్‌ ఇవ్వడంపై గడువు విధించింది. క్వాల్‌కామ్‌, ఇంటెల్‌ వంటి టెక్‌ దిగ్గజాలు కూడా హువావేకు దూరంగా జరుగుతున్నాయి. మరింత లోతుగా చూస్తే.. హువావే ఫోన్ల తయారీకి మొత్తం 92 పరికరాలు అత్యంత కీలకమైనవి. వీటిల్లో 33 భాగాలు అమెరికాలో తయారు కాగా, 25భాగాలు చైనాలో తయారవుతున్నాయి. మిగిలినవి మరికొన్ని దేశాల్లో చేస్తున్నారు. గత ఏడాది విడిభాగాల కోసం 70 బిలియన్‌ డాలర్లను వెచ్చించగా వీటిల్లో 11 బిలియన్‌ డాలర్లు అమెరికా కంపెనీలకు వెళ్లాయి. 
ఒత్తిడి పెరిగేది ఇలా..
ప్రస్తుతం హువావే వద్ద ఉన్న విడిభాగాల నిల్వలతో సుమారు మూడు నెలలపాటు ఫోన్ల తయారీకి ఇబ్బంది లేకుండా ఉంటుంది. నిల్వలు అడుగంటగానే కీలక సవాళ్లు ఎదురవుతాయి. స్మార్ట్‌ఫోన్ల తయారీకి మరో మార్గం ఎంచుకోవడమా.. లేదా స్మార్ట్‌ ఫోన్ల వ్యాపారం నుంచి తప్పుకోవడమో చేయాలి. ఒక వేళ ప్రత్యామ్నాయ మార్గాలను ఎంచుకొంటే ప్రస్తుతం ఉన్న నాణ్యతను వినియోగదారులకు అందివ్వాలి. లేకపోతే ఏకంగా బ్రాండ్‌ పేరు దెబ్బతింటుంది. అందుకే ఇప్పటికే హువావే సరికొత్త బ్రాండ్లను విడుదలను వాయిదా వేస్తోంది. 
తొలుత సాఫ్ట్‌వేర్‌..
స్మార్ట్‌ఫోన్‌కు యాప్స్‌ ప్రాణం వంటివి. నిత్యం ప్రజలు వివిధ రకాల యాప్స్‌పై ఆధారపడతారు. ఆంక్షలు అమలైతే గూగుల్‌ మ్యాప్స్‌, జీమెయిల్‌, యూట్యూబ్‌ వంటివి రావు. ఇప్పటికే గూగుల్‌ ఇచ్చిన 90 రోజుల గడువు పూర్తి అయ్యాక అప్‌డేట్లు కూడా రావు. దీంతో వీటిల్లో  సాంకేతిక సమస్యలు తలెత్తే అవకాశం ఉంది. హువావేకు ఇప్పటి వరకు సొంతంగా ఆపరేటింగ్‌ సిస్టమ్‌ లేదు. దీంతో గూగుల్‌ ఆండ్రాయిడ్‌ను వినియోగిస్తోంది. తాజాగా హ్యాంగ్‌ మెంగ్‌ అనే ఓఎస్‌కు పేటెంట్‌ కోసం దరఖాస్తు చేసుకొంది. ఇది ఆండ్రాయిడ్‌కంటే వేగంగా ఉంటుందని చైనా పత్రికలు చెబుతున్నాయి. అయితే వాస్తవమేంటో ఇప్పటి వరకు తెలియదు. 

గొరిల్లాగ్లాస్‌..

అమెరికాకు చెందిన కార్నింగ్‌సంస్థ నుంచి గొరిల్లా గ్లాస్‌ను కొనుగోలు చేస్తోంది. దీనిని విండోస్‌ ల్యాప్‌టాప్‌లకు కూడా వాడుతోంది. ఇప్పుడు కార్నింగ్‌ బంధాలు తెంచుకొనే పరిస్థితి రావడంతో మరొక పంపిణీదారును వెతుక్కోవాలి. డ్రాగన్‌ట్రైల్‌ గ్లాస్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తున్న ఏజీసీ ఆషీ గ్లాస్‌ సంస్థను హువావే ఆశ్రయించాల్సి ఉంటుంది. ఏమంత పెద్దగా పేరులేని ఈ సంస్థ హువావే డీల్‌తో జాక్‌పాట్‌ కొట్టొచ్చు. 

ఫ్లాష్‌ స్టోరేజీ...

హువావే సరికొత్త మోడల్‌ పి30 ప్రో స్టోరేజీ చిప్‌ను మైక్రాన్‌ సంస్థ తయారు చేస్తోంది. ఇప్పటికే ఈ సంస్థ హువాయికి సరఫరా చేయడాన్ని నిషేధించింది. హువావే ఎదుట సామ్‌సంగ్‌, తొషిబా సంస్థలు ప్రత్యామ్నాయాలుగా ఉన్నాయి. హువావేకు చెందిన హైసిలికాన్‌ సంస్థ ఇప్పటికే సొంతగా స్టోరేజీ చిప్స్‌ చేయడం పై దృష్టిపెట్టింది. 

3జీ, ఎల్‌టీఈ నెట్‌వర్క్‌ పరికరాలు..
నెట్‌వర్కింగ్‌కు అవసరమైన పరికరాలను ఇప్పటి వరకు అమెరికాకు చెందిన స్కైవర్క్స్‌ , కోవర్వోలు సరఫరా చేస్తున్నాయి. వీటికి ప్రత్యామ్నాయంగా సొంతగా నెట్‌వర్క్‌పరికరాలను అభివృద్ధి చేసుకోవాల్సిందే. 
* సర్క్యూట్‌ బోర్డును అమెరికాలోని రోజర్‌ కార్పొరేషన్‌ తయారు చేస్తుంది. ఫోన్‌కు ఇది ఆత్మవంటిది. ఇప్పడు దీని సరఫరా కూడా ప్రమాదంలో పడింది. 
* ఫోన్‌లో ఆడియో విభాగానికి సంబంధించిన యాంప్లిఫైర్‌ను సీరియస్‌ లాజిక్‌ సంస్థ తయారు చేస్తుంది. 
* క్వాల్‌కామ్‌ సంస్థ నుంచి చిప్‌లను హువావే కొనుగోలు చేస్తుంది. ఇప్పడు వీటికి ప్రత్యామ్నాయం వెతుక్కోవాలి. ఇప్పుడు హువావే వీటికి ప్రత్యామ్నాయాలు వెతికినా గతంలో ఉన్న నాణ్యతను అందుకోవాలి. లేకపోతే విజయం సాధించడం కష్టం.


Tags :

బిజినెస్‌

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.