close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ -9 AM

1. విధుల్లోకి చేరకపోతే ఆర్టీసీ ఉండదు

మంగళవారం అర్ధరాత్రి (5వ తేదీ అర్ధరాత్రి) దాటిన తర్వాత ఏ ఒక్క ఆర్టీసీ కార్మికుడినీ విధుల్లో చేర్చుకునే ప్రసక్తి లేదని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం స్పష్టం చేసింది. గడువులోగా కార్మికులు చేరకుంటే, 6 లేదా 7 తేదీల్లో మిగిలిన అయిదువేల రూట్లలో ప్రైవేటు వాహనాలకు పర్మిట్లు ఇస్తామని, అప్పుడు తెలంగాణలో ఇక ఆర్టీసీ ఉండదని ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. ఏపీ కొత్త సీఎస్‌గా నీలం సాహ్ని?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ తదుపరి సీఎస్‌గా నీలం సాహ్ని నియమితులయ్యే అవకాశం ఉంది. ఇందుకు సంబంధించిన ఉత్తర్వులు ఒకటి రెండు రోజుల్లో వెలువడతాయని తెలుస్తోంది. ఏపీ క్యాడర్‌కు చెందిన నీలం సాహ్ని డిప్యుటేషన్‌పై కేంద్ర సాంఘిక న్యాయం, సాధికార మంత్రిత్వ శాఖలో కార్యదర్శిగా విధులు నిర్వహిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. ఉపకార వేతనాలకు డిసెంబరు 31 వరకు గడువు

తెలంగాణలో ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనార్టీ, ఈబీసీ ఉపకారవేతనాలు, బోధన రుసుముల దరఖాస్తు గడువును ప్రభుత్వం పొడిగించింది. ఆర్టీసీ సమ్మె, సాంకేతిక కారణాల నేపథ్యంలో డిసెంబరు 31 వరకు వెసులుబాటునిచ్చింది. 

4. అబ్దుల్‌ కలామ్‌ స్థానంలో వైఎస్‌ఆర్‌ 

డాక్టర్‌ ఏపీజే అబ్దుల్‌ కలామ్‌ ప్రతిభా పురస్కార్‌ అవార్డు పేరును వైఎస్‌ఆర్‌ విద్యా పురస్కారాల కింద మార్పు చేశారు. ఈ మేరకు పాఠశాల విద్యాశాఖ ముఖ్యకార్యదర్శి బి.రాజశేఖర్‌ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. పదోతరగతిలో ఉత్తమ ప్రతిభ చూపిన విద్యార్థులకు ఇచ్చే ప్రతిభా అవార్డులను ఈ ఏడాది నుంచి ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చదివిన వారికే ఇవ్వనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. ఆంధ్రాకు అడ్రస్‌ లేకుండా చేస్తారా?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాజధాని అమరావతి పేరు లేకుండానే సర్వే ఆఫ్‌ ఇండియా మ్యాప్‌ విడుదల చేయడంపై ప్రతిపక్ష నేత చంద్రబాబు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ప్రపంచం మొత్తంలో ఆంధ్రప్రదేశ్‌ అంటే అమరావతి అని గుర్తింపు తెస్తే.. ఈ ప్రభుత్వం రోజుకోమాట మాట్లాడి దాన్ని చంపేసిందన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. హైదరాబాద్‌ దేశ రెండో రాజధాని అవుతుందేమో!

దేశ రాజధాని దిల్లీలో వాయు కాలుష్యం అతి ప్రమాదకర స్థాయికి చేరుకుంది.. అక్కడి పరిస్థితులను చూస్తుంటే డా.అంబేడ్కర్‌ కోరుకున్నట్లుగా బహుశా హైదరాబాద్‌ దేశానికి రెండో రాజధాని అవుతుందేమోనని మహారాష్ట్ర మాజీ గవర్నర్‌ సీహెచ్‌. విద్యాసాగర్‌ రావు అభిప్రాయపడ్డారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. ‘మోదీ సర్కారును కలిసి కడిగేద్దాం’

దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ మందగమనం, నిరుద్యోగం, వ్యవసాయ-పారిశ్రామిక రంగాల సంక్షోభంపై... మోదీ సర్కారును కలిసికట్టుగా నిలదీయాలని విపక్షాలు నిర్ణయించాయి. ప్రభుత్వ తీరును నిరసిస్తూ పార్లమెంటు లోపల, వెలుపల ఆందోళనలు చేపట్టాలని ఏకాభిప్రాయానికి వచ్చాయి. సోమవారమిక్కడ గులాంనబీ ఆజాద్‌, డి.కుపేంద్ర రెడ్డి(జేడీఎస్‌), శరద్‌యాదవ్‌ (ఎల్‌జేడీ), టీఆర్‌ బాలు (డీఎంకే) తదితరులు సమావేశమయ్యారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. శీతల ట్రక్కులో 41 మంది వలసదారులు

ఉత్తరగ్రీస్‌ ప్రాంతానికి చేరుకున్న ఓ శీతల ట్రక్కులో సజీవంగా ఉన్న 41 మంది వలసదారులను గుర్తించినట్లు పోలీసులు సోమవారం తెలిపారు. జార్జియాకు చెందినట్లుగా భావిస్తున్న ట్రక్కు డ్రైవర్‌ను అరెస్టు చేశారు. వలసదారులంతా అఫ్గాన్‌ సంతతికి చెందినవారై ఉండవచ్చని భావిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి 

9. సైనా, సింధుల ఆట మారేనా!

వరుసగా విఫలమవుతున్న భారత అగ్రశ్రేణి షట్లర్లు పి.వి.సింధు, సైనా నెహ్వాల్‌ మరో సవాల్‌కు సిద్ధమయ్యారు. మంగళవారం ప్రారంభంకానున్న చైనా ఓపెన్‌ ప్రపంచ టూర్‌ సూపర్‌ 750 బ్యాడ్మింటన్‌ టోర్నీలో తమ అదృష్టం పరీక్షించుకోనున్నారు. అగ్రశ్రేణి ఆటగాడు కిదాంబి శ్రీకాంత్‌ టోర్నీ నుంచి వైదొలిగాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. భాగ్యనగరంలో పెటెక్స్‌ 2019 సందడి


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.