close

తాజా వార్తలు

ఐటమ్‌.. కెవ్వు కేక!

మనసుల్లో ‘ప్రత్యేక’ గీతాలు

ఓ పక్క సీరియస్‌గా కథ సాగుతుంటుంది. ప్రేక్షకుడు సీటుకు అతుక్కుని మరీ ఆసక్తికరంగా సినిమా చూస్తుంటాడు. అప్పుడొస్తుందో ప్రత్యేక గీతం. ప్రేక్షకుడ్ని కథ నుంచి పక్కకు తీసుకెళ్లి.. జోష్‌ పుట్టిస్తుంది. అలాంటి ప్రత్యేక గీతాల హవా సినిమాల్లో ఇప్పుడు మొదలైంది కాదు. ఎన్టీఆర్‌, ఏఎన్నార్‌ కాలం నుంచే వీటికి సినిమాల్లో స్థానం ఉంది. ‘పుట్టింటోళ్లు తరిమేశారు, కట్టుకున్నోడు వదిలేశాడు..’, ‘నీ ఇల్లు బంగారం గాను..’ ఇలాంటి పాటలు అప్పట్లో అలరించాయి. జయమాలిని, జ్యోతిలక్ష్మి, సిల్క్‌ స్మిత, డిస్కో శాంతి లాంటి నటీమణులు పాటల్లో సందడి చేసేవారు. ఆ ట్రెండ్‌ అలా కొనసాగుతూ వస్తోంది. ఈ మధ్య ప్రత్యేక గీతాల్ని ఐటమ్‌ సాంగ్స్‌ అంటున్నారు. ‘అ అంటే అమలాపురం..’ (‘ఆర్య’), ‘ఇప్పటికింకా నా వయసు..’ (‘పోకిరి’), ‘ఆకలేస్తే అన్నం పెడతా..’ (‘శంకర్‌ దాదా జిందాబాద్‌’) తదితర గీతాలు ఎవర్‌గ్రీన్‌గా నిలిచాయి. కొన్ని పాటలు సినిమా విజయంలో కీలక పాత్ర కూడా పోషించాయి. ఇప్పుడు అగ్ర కథానాయికలు కూడా ప్రత్యేక గీతాల్లో స్టెప్పులేసి అదరహో.. అనిపించుకుంటున్నారు. గత దశాబ్ద కాలంగా టాలీవుడ్‌లో ఫేమస్‌ అయిన గీతాలవైపు ఓలుక్‌ వేద్దాం!

కెవ్వు కేక పెట్టేశారు

మలైకా అరోరా.. ‘కొప్పున పూలెట్టుకుని బుగ్గన వేలెట్టుకుని ఈదెంట నే వస్తుంటే..’ జనాలు ‘కెవ్వు కేక..’ అన్నారో లేదో తెలియదు కానీ.. ఈ పాట మాత్రం అందరితోనూ కేక అనిపించుకుంది. పాటలో ఆమెతో కలిసి పవన్‌ కల్యాణ్‌ నటించడం మరో హైలైట్‌. దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ బాణీలు అందించిన ఈ గీతం కుర్రకారును తెగ ఆకట్టుకుంది. ‘గబ్బర్‌ సింగ్‌’ (2012) సినిమాలోని ఈ పాటను మమతా శర్మ ఆలపించారు.

రింగ రింగ.. అదరగొట్టగా

‘బాసు బాసు పరదేశి నేను.. ఫారిన్‌ నుంచి వచ్చేశాను.. రింగ రింగ..’ అంటూ 2009లో వచ్చిన ‘ఆర్య 2’లోని గీతం అప్పట్లో యువతను ఓ ఊపు ఊపేసింది. ఐటమ్‌ సాంగ్‌ అంటే.. ముందు సినీ అభిమానులకు ‘రింగ రింగ..’ గుర్తొచ్చేది అనడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. ఈ గీతానికి రాక్‌స్టార్‌ దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ సంగీతం, అల్లు అర్జున్‌ డ్యాన్స్‌ హైలెట్‌గా నిలిచాయి.

డియ్యాలో.. డియ్యాలో..

నాగచైతన్య, తమన్నా జంటగా నటించిన చిత్రం ‘100% లవ్‌’ (2011). సుకుమార్‌ దర్శకత్వం వహించిన ఈ సినిమాకు దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ బాణీలు అందించారు. చైతు, మిల్కీ బ్యూటీ తమ తాతయ్య ఇంటికి వెళ్లినప్పుడు వచ్చే ‘డియ్యాలో.. డియ్యాలో..’ తెగ ఫేమస్‌ అయ్యింది. ‘దుడ్డు కావాలన్నాడు దుబాయ్‌ నన్ను పంపాడు.. డియ్యాలో డియ్యాలో..’ అంటూ ‘దుబాయ్‌ సత్యవతి’ కథతో మొదలయ్యే పాటకు విపరీతమైన క్రేజ్‌ లభించింది.

లస్కు టపా.. మమా..

‘చెరుకు ముక్క నేను అరె కొరికి చూడు మామ..’ అంటూ నటి హంసా నందిని ‘లెజెండ్‌’ (2014) సినిమాలో ఆడిపాడిన గీతం ప్రేక్షకుల ఆదరణ చూరగొంది. ఇందులో ఆమెతోపాటు బాలకృష్ణ స్టెప్పులేశారు. దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ సంగీతం అందించిన ఈ పాటను మాలతీ లక్ష్మణ్‌, సాగర్‌ కలిసి ఆలపించారు.  

జంక్షన్‌లో.. సందడి

మహేశ్‌బాబు ‘ఆగడు’ సినిమాలోని ‘జంక్షన్‌లో..’ ప్రత్యేక గీతంలో నటి శ్రుతిహాసన్‌ చిందేశారు. ‘ముద్దుగా నా పేరు బొండు మల్లి..’ అంటూ కలిసి ఆమె మహేశ్‌తో కలిసి సందడి చేశారు. 2014లో వచ్చిన ఈ పాటను శ్రుతి హాసన్‌ ఆలపించడం విశేషం. తమన్‌ సంగీతం అందించారు. అప్పట్లో ఈ గీతానికి మంచి ఆదరణ లభించింది.

మనోహరి.. ముగ్గురితో

అంతర్జాతీయంగా తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమ ఖ్యాతిని మరింత పెంచిన చిత్రం ‘బాహుబలి’ (2015). ఈ సినిమాలో ప్రభాస్‌ ‘అమరేంద్ర బాహుబలి’గా ముగ్గురు భామలతో కలిసి నటించిన ‘మనోహరి..’ ప్రత్యేక గీతానికి అద్భుతమైన స్పందన లభించింది. అంతేకాదు ఈ గీతానికి సంబంధించిన సన్నివేశంలో దర్శకుడు ఎస్‌.ఎస్‌. రాజమౌళి కనిపిస్తారు.

బ్లాక్‌బస్టర్‌.. చింతామణి

అల్లు అర్జున్‌ నటించిన సినిమా ‘సరైనోడు’ (2016). ఇందులోని ప్రత్యేక గీతం ‘బ్లాక్‌బస్టర్‌’లో నటి అంజలి స్టెప్పులేశారు. ‘సిలకలూరి.. సిలకలూరి.. సిలకలూరి చింతామణి నా పేరంటే తెలియనోళ్ళు లేరే జానీ..’ అంటూ సాగే ఈ గీతం ‘బ్లాక్‌బస్టర్‌’ అయ్యింది. తమన్‌ బాణీలు అందించిన ఈ పాటకు శ్రేయా ఘోషల్‌ స్వరం అందించారు.

పక్కా లోకల్‌.. గ్యారేజ్‌

కాజల్‌ తొలిసారి ఎన్జీఆర్‌ ‘జనతా గ్యారేజ్‌’ (2016) సినిమా కోసం ప్రత్యేక గీతంలో నటించారు. ‘ఇంగిలీషులోన దణ్ణమెట్టనెప్పుడూ తేట తెలుగులో మీకు వందనం..’ అంటూ ఆమె డ్యాన్స్‌ చేసిన ఈ గీతం 2016లో ట్రెండ్‌సెటర్‌గా నిలిచింది. దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ సంగీతం అందించిన ఈ గీతాన్ని గీతా మాధురీ ఆలపించారు.

రత్తాలు రత్తాలు.. చిరు

చిరంజీవి చాలా ఏళ్ల విరామం తర్వాత నటించిన చిత్రం ‘ఖైదీ నం 150’. ఇందులోని ప్రత్యేక గీతంలో ఆయన నటి రాయ్‌ లక్ష్మితో కలిసి చిందులేశారు. ‘రత్తాలు రత్తాలు..’ అని సాగే ఈ గీతం ప్రేక్షకుల్ని ఆకట్టుకుంది. ప్రత్యేకించి చిరు తనదైన స్టెప్పులతో అలరించారు. లారెన్స్‌ చాలా రోజుల తర్వాత తెలుగులో డ్యాన్స్‌ డైరక్షన్‌ అందించిన పాట ఇది.

స్వింగ్‌ జరా.. జై

ఎన్టీఆర్‌ తొలిసారి త్రిపాత్రాభినయం చేసిన సినిమా ‘జై లవ కుశ’ (2017). బాబీ దర్శకత్వం వహించిన ఈ సినిమాలో ఆయన ‘జై’గా ప్రతినాయక ఛాయలున్న పాత్రలో ఆకట్టుకున్నారు. ఈ చిత్రంలోని ప్రత్యేక గీతం ‘స్వింగ్‌ జరా..’లో తమన్నా ఆడిపాడారు. ‘నేనో గ్లామర్‌ బండి వచ్చేశా స్వర్గం నుండి..’ అంటూ ఆమె తన స్టెప్పులతో అదరహో.. అనిపించారు.

జిల్‌ జిల్‌ జిగేలు రాణి..

రామ్‌ చరణ్‌ కథానాయకుడిగా నటించిన చిత్రం ‘రంగస్థలం’ (2018). ఇందులో నటి పూజా హెగ్డే ‘జిగేలు రాణి..’లా ప్రత్యేక గీతంలో సందడి చేశారు. ‘ఓ ముద్దు పెట్టవే జిగేలు రాణీ..’ అని సాగిన ఈ గీతం లిరిక్స్‌ను చంద్రబోస్‌ అద్భుతంగా రాశారు. దేవిశ్రీ ప్రసాద్‌ చక్కటి సంగీతం అందించారు. ఈ పాటకు విశేషమైన స్పందన లభించింది. కొన్నాళ్లు ప్రేక్షకులు పూజా హెగ్డేను చూసి.. ‘జిగేలు రాణి’ అనేవారు.

బుల్‌రెడ్డి.. బుల్లెమ్మ

కాజల్‌, బెల్లంకొండ శ్రీనివాస్‌ జంటగా నటించిన చిత్రం ‘సీత’. తేజ దర్శకత్వం వహించారు. మే 24న ఈ సినిమా విడుల కాబోతోంది. ఇందులోని ‘బుల్‌రెడ్డి..’ అనే ప్రత్యేక గీతంలో పాయల్‌ రాజ్‌పుత్‌ ఆడిపాడారు. ఇటీవల విడుదల చేసిన ఈ పాట టీజర్‌కు మంచి స్పందన లభించింది. అనూప్‌ రూబెన్స్‌ ఈ సినిమాకు బాణీలు అందించారు.

- ఇంటర్నెట్‌ డెస్క్‌


Tags :

క్రైమ్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.