close

తాజా వార్తలు

నానిని దృష్టిలో పెట్టుకుని ‘జెర్సీ’ కథ రాయలేదు!

‘మళ్లీరావా’తో అటు ఇండస్ట్రీనే కాదు, ఇటు ప్రేక్షక లోకాన్ని తనవైపునకు తిప్పుకొన్ని యువ దర్శకుడు గౌతమ్‌ తిన్ననూరి. నాని కథానాయకుడిగా ఆయన దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘జెర్సీ’. శ్రద్ధా శ్రీనాథ్ కథానాయిక. ఈ శుక్రవారం ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చిన ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద భారీ విజయాన్ని అందుకుంది. నాని నటన, గౌతమ్‌ దర్శకత్వం ప్రతిభను పలువురు సినిమా ప్రముఖులతో పాటు, ప్రేక్షకులు మెచ్చుకుంటున్నారు. ఈ సందర్భంగా గౌతమ్‌ విలేకరులతో పలు విషయాలను పంచుకున్నారు. 

ఆ అంశమే జెర్సీ కథకు మూలం
‘మళ్లీరావా’ తర్వాత ఏదైనా కొత్త నేపథ్యంలో సినిమా చేయాలనుకున్నా. సరిగ్గా సమయంలోనే సచిన్‌ గురించి హర్ష బోగ్లే ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూ చూశా. ఈ దేశంలో చాలా మంది క్రికెటర్లు ఉన్నా, సచిన్‌ ఒక్కరే గొప్ప క్రికెటర్‌ కావడానికి వెనుక కారణాన్ని వెల్లడించారు. ఆ అంశం నన్ను ఆకర్షించింది. దానితోనే ఈ కథను అల్లుకున్నా. సచిన్‌ స్థాయిలో కష్టపడి అనేక కారణాల వల్ల వెలుగులోకి రాని ఎందరో ప్రతిభావంతుల జీవితాలు ఎవరికీ కనపడవు. ‘జెర్సీ’తో ఈ విషయాన్నే చెప్పా. అలాగని ఇది ఏ క్రికెటర్‌ జీవితాధారంగానో తెరకెక్కించిన చిత్రమైతే కాదు.

అందుకే క్రికెట్‌ నేపథ్యం తీసుకున్నా
క్రికెట్‌ చిన్నప్పటి నుంచీ చూస్తున్న ఆటే. కాకపోతే కథ రాసేటప్పుడే ఎంతో శ్రద్ధ తీసుకున్నా. అందుకే చాలా సమయం పట్టింది. ‘మళ్లీరావా’ కన్నా ముందు నుంచే దీనిపై పనిచేయడం మొదలుపెట్టా. ఇక క్రికెట్‌ నేపథ్యమే తీసుకోవడానికి కారణం.. ఆటతో బాగా పరిచయం ఉండటమే.

ఇంత స్పందన వస్తుందని ఊహించలేదు
‘జెర్సీ’ విడుదల సమయంలో ఒత్తిడి పెరిగిపోయింది. మమ్మల్ని నమ్మి నిర్మాత డబ్బు పెడతారు. ఆ నమ్మకాల్ని నిలబెట్టుకోగలుగుతానో లేదో అనే భయం ఉండేది. కానీ, ఇప్పుడు సినిమాకు లభిస్తున్న స్పందన చూస్తుంటే చాలా సంతోషంగా ఉంది. ఎన్టీఆర్‌, అల్లు అర్జున్‌ వంటి స్టార్లు ప్రశంసిస్తుంటే చాలా గొప్పగా అనిపిస్తోంది.

నానిని దృష్టిలో పెట్టుకోలేదు!
ఈ కథను నానిని దృష్టిలో పెట్టుకుని రాయలేదు. నేను రాసుకున్న స్క్రిప్ట్‌ పూర్తయ్యాకే అది ఎవరికి సరిపోతుందనేది ఆలోచించుకుంటా. ఈ కథ రాసుకున్నాక రెండు మూడేళ్ల వరకు నా దగ్గరే ఉంది. ఎవరికీ చూపించలేదు. నా దగ్గరున్న కథల్లో నాకెంతో నచ్చిన స్క్రిప్ట్‌ కూడా ఇదే. నాని అంచనాలెప్పుడూ పైస్థాయిలోనే ఉంటాయి. కథల విషయంలో ఆయనకెంతో అనుభవం ఉంది. నాకిది రెండో చిత్రమే కావడంతో నా అనుభవాన్ని నేను జడ్జ్‌ చేయలేకపోయా. ఏదో మంచి పని చేస్తున్నాం, గొప్పది చేస్తున్నాం అనిపించిందంతే. కొన్నిసార్లు నాని నమ్మకం చూస్తుంటే.. ఫలితం ఎలా ఉంటుందో అని నాకు భయమనిపించేది. 

వారంతా నిజమైన క్రికెటర్లే!
నాని, విశ్వాంత్‌ తప్ప మిగిలిన వారంతా నిజం క్రికెటర్లే. వారికి కొన్నిరోజులు నటనలో శిక్షణ ఇచ్చాం. అలాగే క్రికెట్‌ నేపథ్యంగా వచ్చే సన్నివేశాలు తెరకెక్కించేటప్పుడు చాలా జాగ్రత్తలు తీసుకున్నాం. నిమిషం నిడివి ఉన్న సన్నివేశం కోసం రెండు మూడు రోజుల సమయం తీసుకున్న సందర్భాలూ ఉన్నాయి.

సినిమాలో మేం చేసిన తప్పు అదే!
1996లో ఒకసారి డే నైట్‌ రంజీమ్యాచ్‌ నిర్వహించారు. కానీ, ఇక్కడ మేం ఒక తప్పు చేశాం. వాస్తవంగా డేనైట్‌ మ్యాచ్‌లను ఎర్ర బంతితో ఆడరు.. తెల్ల బంతితో ఆడతారు. కాకపోతే సినిమాలో క్రికెటర్ల జెర్సీ తెల్లరంగులో ఉన్నాయి కాబట్టి.. చిత్రీకరణ సౌలభ్యం కోసం ఎర్రబంతి వాడాం. గులాబీ రంగు బంతి కూడా వాడొచ్చన్నది తర్వాత గుర్తొచ్చింది. 

నా కథలకు ఏ హీరో సరిపోతే అతని దగ్గరకే వెళ్తా!
ప్రస్తుతానికి నా వద్ద చాలా కథలున్నాయి. స్క్రిప్ట్‌కు ఏ హీరో సరిపోతారనుకుంటే వాళ్ల దగ్గరకెళ్తాను. ప్రస్తుతానికైతే తర్వాతి ప్రాజెక్టు ఏంటన్నది ఆలోచించుకోలేదు. ముందు కొన్నిరోజులు విశ్రాంతి తీసుకోవాలి.  


Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.