close

తాజా వార్తలు

ఆ విషయంలో ఈసీకి ఉన్న అభ్యంతరమేంటి?

ఈసీతో విపక్షాల భేటీ అనంతరం మీడియాతో చంద్రబాబు 

దిల్లీ: సుప్రీంకోర్టు సూచించిన విధంగా ముందు ఐదు వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పుల్ని లెక్కించాలని ప్రతిపక్ష పార్టీలు డిమాండ్‌ చేశాయి. 21 పార్టీలకు చెందిన విపక్ష పార్టీలు దిల్లీలోని నిర్వచన్‌ సదన్‌లో కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం అధికారులతో భేటీ అయ్యారు. సుమారు గంటకు పైగా జరిగిన ఈ సమావేశం సందర్భంగా నేతలు ఎనిమిది పేజీల విజ్ఞాపన పత్రాన్ని సీఈసీకి అందజేశారు. ఈ భేటీకి కాంగ్రెస్‌నుంచి గులాం నబీ ఆజాద్‌, అహ్మద్‌ పటేల్‌, అశోక్‌ గహ్లోత్‌, తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు, తృణమూల్‌ కాంగ్రెస్‌ నుంచి డెరిక్‌ ఒబ్రెయిన్‌, బీఎస్పీ నేత సతీశ్‌ చంద్రమిశ్రా, ఎస్పీ నుంచి రాంగోపాల్‌ యాదవ్‌, ఎన్సీపీ నుంచి ప్రఫుల్‌ పటేల్‌, సీపీఎం ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం ఏచూరి, సీపీఐ ప్రధాన కార్యదర్శి సురవరం సుధాకర్‌ రెడ్డి, డీఎంకే నాయకురాలు కనిమొళి తదితరులు ఈసీని కలిశారు. అంతకముందు కాన్‌స్టిట్యూషన్‌ క్లబ్‌లో భేటీ అయిన ఈ నేతలంతా ఎన్నికల్లో అక్రమాలు, ఈసీ పక్షపాత ధోరణులపై దాదాపు గంటన్నర పాటు చర్చించారు. ఎగ్జిట్‌ పోల్స్‌ ఎన్డీయేకే పట్టం కట్టినప్పటికీ గతంలో చాలా సందర్భాల్లో వాటి అంచనాలు తప్పుగా తేలిన విషయాన్ని విపక్ష నేతలు గుర్తుచేసుకున్నారు.

మొత్తం స్లిప్పులు లెక్కించేందుకు మీకున్న సమస్యేంటి?: చంద్రబాబు

ఈసీతో భేటీ అనంతరం తెదేపా అధినేత, ఏపీ సీఎం చంద్రబాబు మాట్లాడుతూ.. మొత్తం వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులు లెక్కించేందుకు ఈసీకి ఉన్న సమస్యేంటని ఏపీ సీఎం చంద్రబాబు ప్రశ్నించారు. పోలింగ్‌లో పారదర్శకత, ప్రజల్లో విశ్వసనీయత కల్పించడం ఈసీ బాధ్యత అన్నారు. రాజకీయ పార్టీలన్నీ లేవనెత్తిన సమస్యలేవీ చిన్నవి కాదని, వెంటనే పరిష్కరించకపోతే పెద్దవి అవుతాయన్నారు. ‘‘5 శాతం వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పుల లెక్కింపులో ఏమైనా సమస్యలు ఎదురైతే ఆ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని మొత్తం స్లిప్పులను లెక్కించాలి. ఈ విషయంలో ఈసీకి ఉన్న అభ్యంతరమేంటి?  గత కొన్ని రోజులుగా ఈవీఎంల పనితీరుపై ఈసీకి ఫిర్యాదు చేస్తున్నా పట్టించుకోవడం లేదు. బాధ్యత గల రాజకీయ పార్టీ ప్రతినిధులుగా మేం పోరాడుతున్నాం. ఒక్క రక్త పరీక్షతో శరీరంలో ఉన్న జబ్బు బయటపడదు. మొత్తం స్కానింగ్‌ చేయాల్సి ఉంటుంది. ఇది కూడా అలాంటిదే’’ అని చంద్రబాబు వ్యాఖ్యానించారు. భవిష్యత్‌ కార్యాచరణపై అన్ని విపక్ష పార్టీలతో మళ్లీ చర్చించి ఎలా నిర్ణయం తీసుకుంటామని ఆయన చెప్పారు.

ఏ పార్టీకి ఓటేసినా ఒకే పార్టీకి పడుతుందని చెప్పాం: ఆజాద్‌

 గంటన్నర పాటు సమావేశమై ఈసీతో చర్చించినట్టు కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత గులాం నబీ ఆజాద్‌ తెలిపారు. ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ‘‘ఈవీఎంలలో సమస్యలు ఉన్నాయని సీఈసీ దృష్టికి తీసుకెళ్లాం. ఈవీఎంల్లో లోపాలున్నాయని.. ఏ పార్టీకి ఓటు వేసినా ఒకే పార్టీకి పడుతుందని వివరించాం.  ఈసీ వద్ద మేం ప్రధానంగా రెండు మూడు అంశాలు ప్రస్తావించాం. ఒక శాసనసభ నియోజకవర్గం పరిధిలో ఐదు వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పుల్ని యాదృచ్చికంగా లెక్కించాలని సుప్రీం కోర్టు సూచించింది.అయితే, మొదట ఈవీఎంల లెక్కింపు చేపట్టిన తర్వాత వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పుల్ని లెక్కిస్తామని ఈసీ కొత్త వాదన తెరపైకి తెచ్చింది.  అందుకే 22 పార్టీలు ఒప్పుకోలేదు. అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని 5 వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులు ముందుగా లెక్కించాలని డిమాండ్‌ చేశాం.వాటిలో తేడా వస్తే అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం పరిధిలోని వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులన్నీ లెక్కించాలి. తర్వాత చేసినా ఉపయోగం ఉండదు’’ అన్నారు.

100శాతం స్లిప్పులు లెక్కించాలనేదే మా డిమాండ్‌: సింఘ్వీ

గత నెలన్నరగా లేవనెత్తిన అంశాలనే మళ్లీ ఈసీకి చెప్పామని, తాము చేసిన ఫిర్యాదులపై ఎందుకు చర్యలు తీసుకోవడంలేదని ప్రశ్నించినట్టు కాంగ్రెస్‌కు చెందిన మరో నేత అభిషేక్‌ మను సింఘ్వీ అచెప్పారు. సుమారు గంటపాటు తాము చెప్పిన విషయాలను ఈసీ విన్నారన్నారు. 100శాతం వీవీప్యాట్‌ స్లిప్పులు లెక్కించాలనేదే తమ ప్రధాన డిమాండ్‌ అని ఆయన వివరించారు.

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.