close

తాజా వార్తలు

ఆడేదిస్క్వాష్‌.. అందంతో చేస్తుంది స్మాష్‌!

దీపిక.. కార్తీక్‌ అక్కడే ప్రేమలో పడ్డారు!

భారత స్టార్‌ స్క్వాష్‌ ప్లేయర్‌ దీపికా పల్లికల్‌. ఆమె ఓ క్రీడాకారిణిగా, టీమ్‌ఇండియా ఆటగాడు దినేశ్‌ కార్తీక్‌ సతీమణిగానే అందరికీ తెలుసు. కానీ, మీకు తెలియని మరో విషయం ఏంటంటే ఆమె మోడల్‌ కూడా. ప్రత్యర్థులను మట్టికరిపిస్తూ ఆమె ఎన్నో పతకాలను సాధించింది. కేవలం ఆటతోనే కాదు, తన అందంతోనూ అభిమానుల మనసు దోచుకుంటుంది. సామాజిక మాధ్యమాల్లో ఆమెకు ఎంతో క్రేజ్‌. భారత క్రీడాకారిణుల్లో గ్లామరస్‌ క్వీన్‌గా పేరున్న దీపిక జన్మదినం ఈ రోజే. ఈ సందర్భంగా ఆమె గురించి కొన్ని ఆసక్తికర విషయాలు..  

సంజీవ్‌, సుసాన్‌ కుమార్తె ‘దీపికా రెబెకా పల్లికల్‌ కార్తీక్‌’. దీపిక చెన్నైలో జన్మించింది. ఆమె తల్లి భారత మాజీ క్రికెటర్‌. టీమ్‌ ఇండియా తరఫున ఏడు టెస్టులు, వన్డే ఆడారు. దీంతో క్రీడలపై దీపికకు చిన్ననాటి నుంచే ఆసక్తి మొదలైంది. కానీ, ఆమె క్రికెట్‌పై దృష్టిసారించలేదు.


స్క్వాష్‌పై అభిమానంతో 10 ఏళ్ల వయసులోనే రాకెట్‌ పట్టుకుంది. ఆరో తరగతిలోనే అంతర్జాతీయ టోర్నమెంట్‌లో అడుగు పెట్టింది. 15 ఏళ్లకే ప్రొఫెషనల్‌ ప్లేయర్‌గా మారింది. ఆటలో మరిన్ని మెళకువలు నేర్చుకునేందుకు శిక్షణ కోసం ఈజిప్ట్‌ వెళ్లింది. 


కార్తీక్‌, దీపికా 2008 ‘చెన్నై మారథాన్‌’లో కలుసుకున్నారు. కానీ, వారిద్దరు స్నేహితులుగా మారడానికి ఐదేళ్ల సమయం పట్టింది. 2013లో జిమ్‌ శిక్షణలో వీరి పరిచయం స్నేహంగా మారింది. శిక్షణ కోసం ఇంగ్లాండ్‌లోని వేల్స్‌కు వెళ్లిన దీపిక కోసం కార్తీక్‌ కూడా వెళ్లాడు. అక్కడే వీరి మనసులు కలిశాయి. 


కార్తీక్‌, దీపికా వివాహం 2015లో జరిగింది. క్రిస్టియన్‌, హిందూ పద్ధతుల్లో వారి పెళ్లి ఘనంగా జరిగింది.


దీపికా స్క్వాష్ ప్లేయర్‌ మాత్రమే కాదు, ప్రొఫెషనల్‌ మోడల్‌ కూడా. ఆమె ర్యాంప్‌ వాక్‌ ఎన్నో సార్లు చేసింది.  


దీపికా జంతు ప్రేమికురాలు. ఆమెకు శునకాలంటే ఎంతో ఇష్టం.


తన చదువంతా చెన్నైలోనే సాగింది. ఎథిరాజ్‌ ఉమెన్స్‌ కాలేజీలో ఇంగ్లిష్‌ ఆనర్స్‌లో బీఏ పట్టా పొందింది.


ఆమె 2012లో అర్జున అవార్డు, 2014లో పద్మశ్రీ పురస్కారాన్ని అందుకుంది. అర్జున అవార్డు అందుకున్న తొలి స్క్వాష్ ప్లేయర్‌గా ఆమె రికార్డు సృష్టించింది.


కారట్లేన్‌.కామ్‌, స్పోర్ట్స్‌ 365.ఇన్‌కు బ్రాండ్‌ అంబాసిడర్‌గా పనిచేసింది. 


ట్రావెలింగ్‌ అంటే దీపికాకు ఎంతో ఇష్టం.


దీపికకు ఒక సోదరుడు, ఇద్దరు సోదరీమణులు ఉన్నారు.


మహిళలకు, పురుషులకు సమాన ప్రైజ్‌ మనీ ఇవ్వడం లేదని 2012 నుంచి 2015 వరకు జాతీయ స్క్వాష్ చాంపియన్‌షిప్‌లో ఆమె పాల్గొనలేదు. పురుషుల ప్రైజ్‌మనీలో 40 శాతం మాత్రమే మహిళలకు ఇచ్చేవారు. 2016లో ఈ వివాదం సద్దుమణిగింది.


 

ప్రపంచ టాప్‌-10 స్క్వాష్‌ ఉమెన్స్‌ ప్లేయర్స్ జాబితాలో స్థానం దక్కించుకున్న తొలి భారత క్రీడాకారిణి దీపిక. 


ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను గెలవడమే తన లక్ష్యమని దీపిక చెబుతుంటుంది


ఆమె ఆరెంజ్‌ కౌంటీ ఓపెన్ (2011), డ్రీడ్‌ స్పోర్ట్‌ సిరీస్ (2011), క్రొకొడైల్‌ ఛాలెంజ్‌ కప్‌ (2011), మెడోవుడ్‌ ఫార్మసీ ఓపెన్ (2013), మకావు స్క్వాష్‌ ఓపెన్ (2013)‌, విన్నీపెగ్‌ వింటర్‌ క్లబ్‌ ఓపెన్‌ (2015)లో విజేతగా నిలిచింది. టోర్నమెంట్‌ ఆప్‌ ఛాంపియన్‌షిప్‌ (2012), కామన్‌వెల్త్‌ గేమ్స్‌ ఉమెన్స్‌ డబుల్స్‌ (2018)లో రజతం సాధించింది. 2014 ఆసియా క్రీడల్లో కాంస్యం గెలుచుకుంది. 

- ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌ ప్రత్యేకం


Tags :

స్పోర్ట్స్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.