close

తాజా వార్తలు

పనిమంతుల అడ్డాలు

వర్క్‌ ఫ్రమ్‌ వరల్డ్‌

పోటీలో గెలవాలంటే? ఎక్కడైనా.. ఎప్పుడైనా పని చేయాలి 
టీమ్‌ని ఓ కంట కనిపెడుతుండాలి.. ప్రోగ్రెస్‌ని పరిశీలించుకోవాలి 
ఇవన్నీ ఆఫీస్‌లో ఉండే కాదు.. ఎక్కడున్నా మిస్టర్‌ పర్‌ఫెక్ట్‌లా మేనేజ్‌ చేయొచ్చు. 
అదెలా? వీటిని ప్రయత్నించి చూడండి.

నెట్టింట్లోనే ‘ఆఫీస్‌’

గూగుల్‌ డ్రైవ్‌, ఎమ్మెస్‌ వన్‌డ్రైవ్‌ 
మెయిల్‌ సర్వీసు అంటే చాలా మందికి జీమెయిలే. మీరూ గూగుల్‌ ఎకౌంట్‌నే వాడుతున్నట్లయితే ఎప్పుడో అప్పుడు ఆఫీస్‌ అవసరాలకు తగిన అప్లికేషన్లను గూగుల్‌ సర్వీసుల్లో చూసే ఉంటారు. క్యాలెండర్‌, కాంటాక్ట్‌లతో పాటు గూగుల్‌ డ్రైవ్‌లో మరిన్ని యాక్సెస్‌ చేయొచ్చు. డాక్యుమెంట్స్‌ని రాసేందుకు ‘డాక్స్‌’, టేబుల్స్‌ కోసం ‘షీట్స్‌’, పవర్‌పాయింట్‌ క్రియేట్‌ చేసేందుకు ‘స్లైడ్స్‌’ ఉన్నాయి. మోర్‌లోకి వెళ్లి ఇతర అవసరాలకు తగిన వాటిని పొందొచ్చు. 15జీబీ స్టోరేజ్‌ ఉచితం. ఎమ్మెస్‌ ఆఫీస్‌కి బాగా అలవాటై ఉంటే గూగుల్‌ డాక్స్‌, స్లైడ్స్‌, షీట్స్‌.. అన్నీ కొంచెం భిన్నంగా అనిపిస్తాయి. ఆఫీస్‌ని ఎక్కడైనా యాక్సెస్‌ చేయాలంటే ‘వన్‌డ్రైవ్‌’ని వాడొచ్చు. అయితే, లాగిన్‌కి అవుట్‌లుక్‌ మెయిల్‌ ఐడీ ఉండాలి. కాంటాక్ట్‌లు, క్యాలెండర్‌లతోపాటు ఎమ్మెస్‌ వర్డ్‌, ఎక్సెల్‌, వపర్‌పాయింట్‌లను పొందొచ్చు. ఎమ్మెస్‌ ఆఫీస్‌లో ఎలా ఉందో అదే ఇంటర్పేస్‌తో ఆప్షన్లు కనిపిస్తాయి. టాస్క్‌లు, వన్‌నోట్‌ సేవల్ని వాడుకోవచ్చు. దీంట్లో 5జీబీ ఉచితం. రెండు డ్రైవ్‌ల్లోని డేటాని బృందానికి సులభంగా షేర్‌ చేయొచ్చు. 
వెబ్‌సైట్‌: 
https://drive.google.com, https://onedrive.live.com

కలిసికట్టుగా ఉండేందుకు

శ్లాక్‌, ఫ్లాక్‌ 
మార్కెటింగ్‌, సేల్స్‌, సాఫ్ట్‌వేర్‌.. రంగం ఏదైనా కానివ్వండి. నెలవారీ టార్గెట్‌లు అందుకోవాలంటే? కలిసి పని చేయాల్సిందే. ఒకరినొకరు ప్రోత్సహించుకోవాల్సిందే. అందుకు తగిన వేదికలే ఇవి. వాట్సాప్‌ మాదిరిగా మెసెంజర్‌లా ఉన్నప్పటికీ ఇది పనిమంతుల అడ్డా. శ్లాక్‌ సర్వీసుల్లో సైన్‌ఇన్‌ అయ్యి గ్రూపుగా ‘హబ్స్‌’ని క్రియేట్‌ చేసుకోవాలి. గ్రూపుగా ఏర్పడిన తర్వాత చేపట్టిన పనికి సంబంధించిన సంభాషణలు, డేటా, ఇతర అంశాల్ని క్షణాల్లో పంచుకోవచ్చు. ఇతరుల నుంచి సూచనలు తీసుకోవచ్చు. హ్యాష్‌ట్యాగ్‌లతో ఛానల్స్‌ క్రియేట్‌ చేసుకుని సమాచారాన్ని ఇతరులకు అందుబాటులో ఉంచొచ్చు. సంభాషణల్లో ఇతరుల్ని ట్యాగ్‌ చేయొచ్చు కూడా. సెర్చ్‌ ద్వారా కావాల్సిన సమాచారాన్ని వెతకొచ్చు. ఉచిత స్టోరేజ్‌ సామర్థ్యం 5జీబీ. మరోటి ప్రయత్నిద్దాం అనుకుంటే ‘ఫ్లాక్‌’ ఉంది. ఛాట్‌ గ్రూపుల్ని క్రియేట్‌ చేసుకుని బృంద స్ఫూర్తితో పని చేయొచ్చు. ఫైల్స్‌ షేర్‌ చేసుకోవడంతో పాటు ఏయే పనులు ఎప్పుడు ముగించాలో ప్లాన్‌ చేసుకోవచ్చు. ఆడియో, వీడియో కాల్స్‌ చేసుకునే వీలుంది. యాప్‌ నుంచే సోషల్‌ మీడియా సర్వీసులకు అనుసంధానం అవ్వొచ్చు. 
వెబ్‌సైట్‌: 
https://slack.com https://flock.com

‘మేనేజ్‌’ చేయొచ్చు

ఆసనా 
పది మంది బృందంగా ఏర్పడి స్టార్టప్‌ కోసం పని చేస్తున్నారా? అందర్నీ ఎవరో ఒకరు మానిటర్‌ చేస్తుండాలి. ఇది మాన్యువల్‌గా అంటే కష్టమే. అందుకే ‘ఆసనా’ అప్లికేషన్‌ని వాడొచ్చు. ఎకౌంట్‌ క్రియేట్‌ చేసుకుని బృంద సభ్యుల వివరాలు, వారు చేయాల్సిన పనుల్ని ఎంటర్‌ చేయాలి. వాటికి గడువు తేదీల్ని జత చేయొచ్చు. తర్వాత టీమ్‌ లీడర్లు సర్వీసుని వాడుకుని ఎవరెవరు ఎంత మేరకు అప్పగించిన పనిని చేస్తున్నారో చూడొచ్చు. బృంద సభ్యులు టీమ్‌ లీడర్‌ నుంచి సూచనలు కోరొచ్చు. ఎవరెవరితో ఎప్పుడు సమావేశాలు పెట్టుకోవాలనేది టీమ్‌ లీడర్‌ సెట్‌ చేసుకోవచ్చు. 15 మంది వరకూ బృంద సభ్యుల్ని గ్రూపులో జత చేయొచ్చు. యాప్‌ రూపంలోనే కాకుండా వెబ్‌ బేస్డ్‌గా బ్రౌజర్‌లో ఓపెన్‌ చేసుకుని వాడొచ్చు. ఆండ్రాయిడ్‌, ఐఓఎస్‌ స్టోర్‌ల్లోకి వెళ్లి యాప్‌లను ఇన్‌స్టాల్‌ చేసుకోవచ్చు. 
వెబ్‌సైట్‌: 
https://asana.com

‘బోర్డు’ని వాడుకోండి

కాన్సెప్ట్‌ బోర్డ్‌ 
కేవలం మాటలు, టెక్స్ట్‌ మాత్రమే కాకుండా ప్రత్యేక ఇంటర్ఫేస్‌తో కంటెంట్‌ని షేర్‌ చేసే వెసులుబాటు కల్పిస్తుంది. ఉదాహరణకు మీరేదైనా డిజైనింగ్‌ రంగంలో ఉన్నట్లయితే మీరు రూపొందించిన డిజైన్‌లను టీమ్‌ సభ్యులతో పంచుకోవచ్చు. ఇదో వెబ్‌ బేస్డ్‌ ఫ్లాట్‌ఫామ్‌. బోర్డుపై మీరు డిజైన్‌ చేసిన వాటిని షేర్‌ చేసి విశ్లేషించొచ్చు. ఎక్కడెక్కడ లోపాలు ఉన్నాయో మార్క్‌ చేసి చూపొచ్చు. టెక్స్ట్‌, వీడియో ఛాటింగ్‌తో వివరించొచ్చు. ఎకౌంట్‌ క్రియేట్ చేసుకున్నాక బృందం గ్రూపుగా ఏర్పడాలి. ఉచిత ఎకౌంట్‌లో 500ఎంబీ స్పేస్‌ని ఉచితంగా అందిస్తున్నారు. 
వెబ్‌సైట్‌: 
https:/onceptboard.com/

Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.