close

తాజా వార్తలు

Published : 01/11/2019 00:50 IST
Facebook Share Twitter Share WhatsApp Share Telegram Share

మోదీ మెచ్చిన మాతృమూర్తి

ఐదుగురు పిల్లల్ని ఉన్నతంగా తీర్చిదిద్దడానికి ఆ తల్లి చేయని పనిలేదు. పడని కష్టంలేదు.  ఆమె ప్రయత్నం వృథాపోలేదు. ఐదుగురూ జీవితంలో ఉన్నతంగా స్థిరపడ్డారు. ఇప్పుడు ఆమె కృషిని ప్రధాని మోదీ గుర్తించి తాజాగా జరిగిన మన్‌కీ బాత్‌ కార్యక్రమంలో  ప్రశంసించడం విశేషం. ఆమే కొడిపాక అరుణ.
పిల్లల ఆకలి తీరితేనే తన కడుపు నిండిందనుకునే తల్లులెందరో. అలాంటి వాళ్లలో కొడిపాక అరుణ ఒకరు. ఆమెకు 12 ఏళ్లకే ఖిలావరంగల్‌ మండలం రంగశాయిపేటకు చెందిన సామ్రాజ్యంతో పెళ్లైంది. ఆయన ఆర్టీసీలో కండక్టరుగా ఉద్యోగం చేసేవాడు. కుటుంబానికి ఏ కొరతా రానిచ్చేవాడు కాదు. అంతా సాఫీగా సాగిపోతోందనుకున్న సమయంలో వారి జీవితంలో పెద్ద కుదుపు. అరుణ భర్తకు మూత్రపిండ సంబంధిత వ్యాధి వచ్చింది. వైద్యం కోసం ఎన్నో ఆస్పత్రులు తిరిగారు. చివరకు కిడ్నీ మార్పిడి శస్త్రచికిత్స చేశారు. సామ్రాజ్యం తల్లి అతనికి కిడ్నీ దానం చేసింది. మళ్లీ కుటుంబం కుదురుకుంటోందని అనుకుంటోన్న సమయంలో ఆయన మరణించాడు. ఆయన్ను బతికించుకోవాలని భారీ మొత్తంలో అప్పులు చేసిందా కుటుంబం. చివరకు  సమస్యలు ఆ కుటుంబాన్ని చుట్టుముట్టాయి. అప్పటికే వారికి ఐదుగురు సంతానం.
అప్పులు చేసి...
అప్పటివరకూ ఎటువంటి చిక్కులు లేకుండా జీవిస్తున్న అరుణపై ఒక్కసారిగా బాధ్యతలన్నీ పడ్డాయి. గృహిణిగా పిల్లల బాధ్యతలు మాత్రమే చూసుకున్న ఆమె... వాళ్లకోసం పనులు చేయడానికి సిద్ధమైంది.  ఆసరాగా ఇల్లు తప్ప ఎటువంటి ఆస్తి లేదు. అయినా దిగులుపడలేదామె. తాను కష్టపడి పని చేస్తేనే పిల్లలకు భవిష్యత్తు ఉంటుందని, వారు నలుగురిలో కలవగలగుతారని ధైర్యం చెప్పుకుంది. ఈ సమస్యలన్నింటినీ ఎదిరించి నిలబడితేనే బిడ్డలు సుఖంగా జీవిస్తారని అనుకుంది. అప్పటి వరకు తనకు వ్యవసాయపనులపై అంతగా పట్టులేదు. పదోపరకో సంపాదించాలన్న ఆశతో ఎవరు పని కల్పించినా వెళ్లేది. కష్టమైనా కలుపు తీయడం, నాట్లేయడం, ఇతర వ్యవసాయ పనులన్నీ నేర్చుకుంది. చాక్లెట్లకు కవర్లు చుట్టడం, విస్తరాకులు కుట్టడం, బీడీలు చేయడం... ఇలా ఎప్పుడూ ఖాళీగా ఉండకుండా పిల్లల కోసమే తపన పడేది. ఉన్నతంగా చదవాలని ఐదుగురు పిల్లల్ని ప్రైవేటు పాఠశాలలో చేర్పించింది.  కొన్నిసార్లు ఫీజులు కట్టడానికి ఆమె దగ్గర డబ్బులుండేవి కాదు. ఫీజు కట్టలేదని బడి నిర్వాహకులు పిల్లల్ని ఇంటికి పంపించినప్పుడు అప్పులు చేసేది ‘అన్ని ఫీజులు కట్టి పిల్లల్ని బడికి పంపిస్తున్నావు. నువ్వేమో తీరిక లేకుండా కష్టపడుతున్నావు. వాళ్లను బడి మాన్పించి వ్యవసాయ పనులకు పంపొచ్చు కదా’ అని ఆమెకు చాలా మంది సలహా ఇచ్చేవారు. ‘నేను కొన్నేళ్లు కష్టపడితే వాళ్లకు మంచి భవిష్యత్తు ఉంటుంది. కూలీ పనులకు పంపిస్తే వాళ్ల భవిష్యత్తు పాడవుతుంది. నేను కొన్ని రోజుల కష్టానికే భయపడితే వారి జీవితమే చీకటిగా మారుతుంద’ని సమాధానం చెప్పేది.  పిల్లలకు తినిపించి తాను మంచినీళ్లు తాగి పడుకున్న రోజులు ఎన్నో. ప్రస్తుతం ఆమె కొడుకులందరూ మంచి స్థానాల్లో ఉన్నారు. పెద్దబ్బాయి ఆర్టీసీలో మెకానిక్‌గా, రెండో కొడుకు ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయుడిగా, మూడో కొడుకు సీఆర్‌పీఎఫ్‌ ఏఎస్సైగా, నాలుగో అబ్బాయి సీఏగా, ఐదో కొడుకు సాఫ్ట్‌వేర్‌ ఇంజినీర్‌గా స్థిరపడ్డారు.

ప్రధాని ప్రణామాలు...
మహిళా శక్తిని తెలుపుతూ అతివల విజయగాథలు పంపించాలని ప్రధాని మోదీ కోరారు. అరుణ రెండో అబ్బాయి తన తల్లి గొప్పతనాన్ని తెలియజేస్తూ నమో యాప్‌ ద్వారా వివరాలు పంపించాడు. అక్టోబరు 27న ప్రసారమైన మన్‌కీబాత్‌ కార్యక్రమంలో దీపావళి పండగను పురస్కరించుకొని అరుణ గొప్పతనాన్ని ప్రధాని మోదీ కీర్తించారు. రెక్కల కష్టంతో ఐదుగురు కొడుకులను జీవితంలో స్థిరపడేలా చేసిన ఆదర్శమూర్తి అని ప్రశంసలు కురిపించారు. ఆ కుటుంబం గురించి మాట్లాడి అరుణకు అభినందనలు తెలిపారు.

- గంట మహేందర్‌రెడ్డి, కేసముద్రం, న్యూస్‌టుడే


‘తల్లి మంచిదైంది కాబట్టి పిల్లలు సమాజంలో తలెత్తుకుని బతుకుతున్నారు. ఆమె ఆ రోజు కష్టపడకపోయి ఉండకపోతే వాళ్లిప్పుడిట్లా ఉండేటోళ్ల’ అని ఊళ్లో వాళ్లందరు చెప్పుకున్నప్పుడల్లా నాకు కడుపునిండినట్లవుతుంది. ఎనిమిదేళ్ల నుంచి నా పిల్లలు నన్ను రాణిలా చూసుకుంటున్నారు.


 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా
మరిన్ని

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact :
040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.