close

తాజా వార్తలు

నేడే కేబినెట్‌ .. కేసీఆర్‌ నిర్ణయంపై ఉత్కంఠ

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: ఆర్టీసీ భవితవ్యం నేడు తేలనుంది. ఆర్టీసీ సమస్యకు శాశ్వత పరిష్కారం చూపాలని నిర్ణయించిన ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ గురువారం జరిగే మంత్రివర్గ సమావేశంలో ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారనే దానిపై కార్మికులతో పాటు ప్రజల్లోనూ ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది.  కార్మిక న్యాయస్థానంలో తేల్చుకుంటారా? కార్మిక శాఖ కమిషనర్‌ స్థాయిలోనే సమస్య పరిష్కారమయ్యేలా చూస్తారా? కార్మికులను విధుల్లోకి తీసుకుంటారా? 5100 రూట్లకు ప్రైవేటు పర్మిట్లు ఇస్తారా? సమస్య పరిష్కారానికి ఎలాంటి ముగింపు పలుకుతారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

రూట్ల ప్రైవేటీకరణ కొనసాగేనా?
ఆర్టీసీలో సగం బస్సులే ఉండేలా 5100 ప్రైవేటు బస్సులకు రవాణా అనుమతులు ఇచ్చేందుకు తెలంగాణ మంత్రి మండలి నిర్ణయం తీసుకుంది. విధివిధానాల రూపకల్పన, ఇతర బాధ్యతలను రవాణాశాఖకు అప్పగించింది. 5100 రూట్ల ప్రైవేటీకరణ చట్టవిరుద్ధమని టీజేఎస్‌ ఉపాధ్యక్షుడు ప్రొఫెసర్‌ పీఎల్‌ విశ్వేశ్వరరావు హైకోర్టులో ప్రజాప్రయోజన వ్యాజ్యం దాఖలు చేయగా.. విచారణ జరిపిన న్యాయస్థానం దాన్ని కొట్టివేసింది. దీంతో కేబినెట్‌ నిర్ణయానికి అడ్డంకులు తొలగిపోయాయి. ప్రైవేటు బస్సులకు అనుమతులు ఇచ్చేందుకు వీలుగా ఎంపిక చేసిన మార్గాలపై త్వరలో నోటిఫికేషన్‌  కూడా జారీ చేయనున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో తెలంగాణ భాజపా అధ్యక్షుడు లక్షణ్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలు చర్చనీయాంశంగా మారాయి. ‘‘ఆర్టీసీ సమస్యను కేంద్రం క్షుణ్ణంగా పరిశీలిస్తోంది. ఇప్పటికే కేంద్రం నుంచి సీఎం కేసీఆర్‌కు కొన్ని సూచనలు వెళ్లాయి. రేపు జరిగే మంత్రివర్గ భేటీలో ఆర్టీసీని ప్రైవేటుపరం చేసే నిర్ణయం తీసుకుంటే భాజపా చూస్తూ ఊరుకోదు’’ అని లక్ష్మణ్‌  తెలిపారు. 

కేసీఆర్‌ మదిలో ఏముందో?
ఆర్టీసీ వ్యవహారంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఏ మేరకు జోక్యం చేసుకుంటుందనే దానిపై సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. రూట్ల ప్రైవేటీకరణపై ప్రభుత్వం ముందుకెళ్తే ఆర్టీసీ బస్సుల సంఖ్య గణనీయంగా తగ్గుతుంది. ప్రస్తుతం ఉన్న 49వేల మంది సిబ్బంది అవసరం లేదు. అప్పుడు ఉద్యోగులు, సిబ్బందిని ఎలా తగ్గిస్తారన్నది ప్రశ్న. సిబ్బందిని ఎలా తగ్గిస్తారు? ఎలాంటి విధానం అనుసరిస్తారన్న దానిపై భిన్న వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. నిర్బంధ లేదా స్వచ్ఛంద పదవీ విరమణ అమలు చేయవచ్చన్న వాదన ఉంది. దీనిపై సీఎం కేసీఆర్‌ మదిలో ఏముందన్నది తేలాల్సి ఉంది. 

శాశ్వత పరిష్కారం లభిస్తుందా?
ఆర్టీసీ సమ్మె ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు పలువురు కార్మికులు ఆందోళనకు గురై బలవన్మరణాలకు పాల్పడ్డారు. వివిధ ప్రాంతాల్లో తాత్కాలిక డ్రైవర్లు బస్సులు నడిపి ప్రమాదాలకు కారణమవుతున్నారు. మరోవైపు కార్మికులు సమ్మె విరమించినప్పటికీ విధులకు హాజరుకాని పరిస్థితి. చట్టవిరుద్ధంగా సమ్మెలోకి వెళ్లిన కార్మికులు... ఇష్టారీతిన మళ్లీ విధుల్లోకి వస్తామంటే నిబంధనలు అనుమతించవని ఆర్టీసీ ఎండీ సునీల్‌శర్మ స్పష్టం చేశారు. విధులకు హాజరయ్యేందుకు కార్మికులు డిపోల వద్దకు చేరుకోవడంతో గత కొన్ని రోజులుగా ఉద్రిక్త పరిస్థితులు నెలకొన్నాయి. సమ్మెపై  కార్మిక శాఖ న్యాయస్థానంలో కానీ, కార్మికశాఖ కమిషనర్‌ వద్ద కానీ తేల్చుకోవాలని హైకోర్టు సూచించింది. దీనిపై రెండు వారాల్లోగా నిర్ణయం తీసుకోవాలని కూడా పేర్కొంది. కానీ, ఇప్పటి వరకు ఆర్టీసీ యాజమాన్యం దీనిపై ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. కార్మిక న్యాయస్థానానికి నివేదిస్తే  సమస్య పరిష్కారానికి ఎక్కువ సమయం పట్టే అవకాశముందని భావిస్తున్నారు. ఇదే సమయంలో ఆర్టీసీ సమస్యను పరిష్కరించేందుకు రేపు మధ్యాహ్నం మంత్రివర్గ సమావేశం నిర్వహిస్తున్నట్టు కేసీఆర్‌ స్పష్టం చేశారు. అవసరమైతే శుక్రవారం కూడా కేబినెట్‌ బేటీ కొనసాగనున్నట్టు సమాచారం. దీంతో ఇప్పటికైనా ఆర్టీసీ సమస్యకు శాశ్వత పరిష్కారం లభిస్తుందో, లేదోనని ప్రజలు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.