close

తాజా వార్తలు

హైదరాబాద్‌ కంటే గొప్పగాచేయొచ్చు:చంద్రబాబు

విజయవాడ: రాజధాని అనేది ప్రజల భవిష్యత్‌కు సంబంధించిన విషయమని.. దానిని ముందుకు తీసుకెళ్లకపోతే యువత తీవ్రంగా నష్టపోతుందని తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు అన్నారు. రాజధాని ప్రాజెక్టు తప్పు అని ప్రజలు అంటే తాను క్షమాపణలు చెప్పేందుకు సిద్ధమని చెప్పారు. ‘ప్రజా రాజధాని-అమరావతి’ పేరిట నిర్వహించిన రౌండ్‌టేబుల్‌ సమావేశానికి 17 రాజకీయ పార్టీలు, వివిధ సంఘాలు హాజరయ్యాయి. సీపీఐ, జనసేన, లోక్‌సత్తా, ఆమ్‌ఆద్మీ, బీఎస్పీ, రిపబ్లిక్‌ పార్టీ ఆఫ్‌ ఇండియా తదితర పార్టీల నుంచి ప్రతినిధులు సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా తెదేపా హయాంలో రాజధాని ప్రాంతంలో చేపట్టిన అభివృద్ధి కార్యక్రమాలపై చంద్రబాబు పవర్‌ పాయింట్‌ ప్రజంటేషన్‌ ఇచ్చారు. అనంతరం ఆయన మాట్లాడారు. అన్ని రాష్ట్రాలకు రాజధాని ప్రధాన ఆదాయ వనరు అని.. దానిపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడమే రౌండ్‌టేబుల్‌ సమావేశం ఉద్దేశమని చంద్రబాబు చెప్పారు. ఇతర రాష్ట్రాల్లోని ఆస్పత్రులకు ఏపీ ఆరోగ్యశ్రీ ఇవ్వడంపై ఆయన ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. మన రాష్ట్ర ఆదాయాన్ని ఇతర రాష్ట్రాల్లో ఖర్చు చేస్తారా? అని మండిపడ్డారు.

రోజూ 50వేల మంది పనిచేసేవారు

‘పవిత్ర జలాలు, పవిత్రమైన మట్టి చల్లి రాజధాని ప్రాంతాన్ని పునీతం చేశాం. ప్రతి తెలుగు బిడ్డ కలలుగనే ప్రజారాజధాని అమరావతి. సంపద సృష్టించలేకపోతే ప్రభుత్వానికి ఆదాయం రాదు.. అది లేకపోతే ప్రజలకు సంక్షేమ కార్యక్రమాలు అమలు చేయలేం. నిర్మాణ పనులు జరుగుతున్నపుడు రోజూ 50 వేల మంది రాజధాని ప్రాంతంలో పనిచేసేవారు. ఇప్పుడు పనులన్నీ ఆగిపోయాయి. ఈ ఆరునెలల్లో నిర్మాణాలను పూర్తి చేసి ఉంటే అధికారులు, ప్రజాప్రతినిధులు ఇక్కడే ఉండేవారు. రాజధాని ప్రాంతంలో 5,024 పేదల ఇళ్ల నిర్మాణం దాదాపు పూర్తి కావొచ్చింది. హైదరాబాద్‌ కంటే గొప్పగా అమరావతిని నిర్మించుకునే అవకాశం మనకుంది’ అని చంద్రబాబు అన్నారు.

రాజధానిని అక్కడే కొనసాగించాలి: సీపీఐ

ప్రజలంతా అమరావతే రాజధాని అని భావిస్తున్న తరుణంలో ప్రభుత్వం గందరగోళం సృష్టించడం సరికాదని సీపీఐ రాష్ట్ర కార్యదర్శి రామకృష్ణ అన్నారు. రాజధాని ఇక్కడే కొనసాగుతుందని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం స్పష్టం చేయాలని ఆయన కోరారు. రాజధాని నిర్మాణంలో అవినీతి జరిగిందని ప్రభుత్వం భావిస్తే విచారణ జరిపి చర్యలు తీసుకోవాలన్నారు. ప్రతిపక్ష నేత కాన్వాయ్‌పై దాడి చేయడాన్ని తాము ఖండిస్తున్నామని చెప్పారు. రాజధానిని శ్మశానంతో పోల్చడం సీనియర్‌ మంత్రిగా బొత్స సత్యనారాయణకు తగదని హితవు పలికారు. అభివృద్ధి వివకేంద్రీకరణకు తాము సుముఖమేనని.. రాజధానితో పాటు వెనుకబడిన ప్రాంతాలను అభివృద్ధి చేయాలన్నారు. రాజధాని నిర్మాణానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం సహకారం అవసరమని చెప్పారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా అమరావతిపై అఖిలపక్ష సమావేశం నిర్వహించాలని కోరారు. రాజధాని నిర్మాణంలో తప్పులు ఏమైనా జరిగి ఉంటే దానిపై మాట్లాడాలి తప్ప.. విద్వేషాలను రెచ్చగొట్టే వ్యాఖ్యలు సరికాదన్నారు. అందరి సహకారంతో అమరావతి నిర్మాణాన్ని కొనసాగించాలన్నారు.

ఉపాధిని దెబ్బతీశారు: జనసేన

రాజధాని నిర్మాణానికి, అభివృద్ధికి తమ పార్టీ అధినేత పవన్‌ కల్యాణ్‌ ఎప్పుడూ వ్యతిరేకం కాదని జనసేన ప్రధాన కార్యదర్శి బొలిశెట్టి సత్యనారాయణ అన్నారు. చంద్రబాబు సీఎంగా ఉన్నప్పుడు కొంత అభివృద్ధి చేశారని.. వైకాపా ప్రభుత్వం అందరి ఉపాధిని దెబ్బతీసిందని చెప్పారు. అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు కొనసాగించకపోవడం వల్లే ప్రభుత్వాన్ని పవన్‌ కల్యాణ్‌ ప్రశ్నిస్తున్నారన్నారు. దేవాలయంలాంటి రాజధానిని మంత్రి బొత్స.. శ్మశానంతో పోల్చడమేంటని ఆయన మండిపడ్డారు. అనుభవజ్ఞులైన చంద్రబాబుతో పాటు పవన్‌కల్యాణ్‌ను దిల్లీ తీసుకెళ్లి రాష్ట్ర హక్కుల కోసం సీఎం జగన్‌ పోరాడాలని సత్యనారాయణ అభిప్రాయపడ్డారు.

రాజధానిపై తెదేపా విడుదల చేసిన బుక్‌లెట్‌ కోసం క్లిక్‌ చేయండిTags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.