close

తాజా వార్తలు

రాజకీయ వ్యూహాల్లో భాగంగానే మా నిర్ణయం.. 

భాజపాతో రాజీ పడలేదు: శివసేన నేత సంజయ్‌ రౌత్‌

ముంబయి: భారతీయ జనతా పార్టీతో తామేం రాజీపడలేదని, సీట్ల సర్దుబాటు ఖరారు చేసుకున్నప్పటికీ పొత్తులో తామే పెద్దన్న పాత్ర పోషిస్తున్నామని శివసేన నేత సంజయ్‌ రౌత్‌ తెలిపారు. తమ పార్టీ నేతే ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేస్తారని చెప్పుకొచ్చారు. భాజపాపై శివసేన కొంత కాలంగా తీవ్ర స్థాయిలో విమర్శలు చేస్తున్నప్పటికీ చివరికి ఆ రెండు పార్టీలు మళ్లీ కలిసిపోయిన విషయం తెలిసిందే. మహారాష్ట్రలో 48 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉండగా, అందులో భాజపా 25, శివసేన 23 సీట్లలో పోటీ చేయనున్నాయి. అసెంబ్లీలో 288 స్థానాలు ఉండగా, చెరిసగం సీట్లలో పోటీ చేస్తామని ఇటీవల ఆ పార్టీలు అధికారికంగా ప్రకటన చేశాయి.

ఈ నేపథ్యంలో సంజయ్‌ రౌత్‌ ఓ ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ రాష్ట్ర, దేశ రాజకీయాల్లో తమ విధానాలను వివరించారు. ‘రాష్ట్రంలో మేము ఇప్పటికీ పెద్దన్న పాత్రనే పోషిస్తున్నాము. 2014 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో భాజపా 122 సీట్లు గెలుచుకుంది. మా పార్టీ 63 సాధించింది. మా కన్నా అధిక సంఖ్యలో సీట్లు గెలుచుకున్నప్పటికీ ఈ సారి చెరిసగం సీట్లలో పోటీ చేయడానికి భాజపా అంగీకరించింది. అంతేకాదు, శివసేన నేతను ముఖ్యమంత్రి చేయడానికి కూడా భాజపా సానుకూలంగా ఉంది. మేము రానున్న ఎన్నికల్లో ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తామని చెప్పిన మాట నిజమే. రాజకీయాల్లో, ప్రస్తుతం ఉన్నటువంటి పరిస్థితుల్లో కొన్ని కఠిన నిర్ణయాలు తీసుకోవాల్సి ఉంది. కొన్ని నిర్ణయాలు మనస్ఫూర్తిగా తీసుకునే అవకాశం ఉండదు.. రాజకీయ వ్యూహాల్లో భాగంగా తీసుకుంటాం. పొత్తుల విషయంలో ప్రజలకు, శివసేన కార్యకర్తలకు నచ్చచెప్పాల్సి ఉంది. ఇది మా ముందు ఉన్న ఓ సవాలు. మేము ఒంటరిగా పోటీ చేస్తామని అందరూ అనుకున్నారు’ అని ఆయన తెలిపారు. 

ఇతర రాష్ట్రాల్లోనూ పోటీ చేస్తాం..

‘తమ తీరుని మార్చుకునేందుకు భాజపాకు మేము మరో అవకాశం ఇచ్చాం. రాష్ట్రంలో శివసేన స్థానంలో ప్రత్యామ్నాయంగా భాజపా ఉండే అవకాశం లేదు. ఇప్పుడు ఉన్న భాజపా నిజమైన భాజపా కాదు. భాజపాలో ప్రస్తుతం సగం మంది కాంగ్రెస్‌, నేషనలిస్ట్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి వచ్చిన అవినీతి పరులు ఉన్నారు. మేము మహారాష్ట్రలోనే కాకుండా ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌, బిహార్‌, జమ్ముకశ్మీర్‌ వంటి పలు రాష్ట్రాల్లోనూ పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది. ఆ రాష్ట్రాల్లో మా పార్టీ కార్యకర్తలు ఉన్నారు. శివసేన ఎల్లప్పుడూ నిజాన్నే మాట్లాడుతుంది. రైతులకి అన్యాయం జరుగుతుందని మేము భూ సేకరణ చట్టాన్ని వ్యతిరేకించాం. అలాగే, బుల్లెట్‌ రైలు, పెద్దనోట్ల రద్దు, నిరుద్యోగం వంటి విషయాలపై ప్రభుత్వంపై విమర్శలు చేశాం. ప్రతికూల విషయాలను విమర్శించడం మా విధానాల్లో భాగంగా ఉంది’ అని సంయజ్‌ రౌత్‌ తెలిపారు.

తదుపరి ప్రధాని ఎవరన్న విషయంపై..

‘కేంద్ర మంత్రి నితిన్‌ గడ్కరీ తదుపరి ప్రధాని అభ్యర్థి అనే వాదనను మేము చేయలేదు. కొన్ని మీడియా సంస్థలు, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ నుంచి ఇటువంటి వాదనలు వస్తున్నాయి. ఈ విషయాన్ని పక్కకు పెడితే.. అసలు గడ్కరీ పేరునే ఎందుకు తెరపైకి తీసుకొస్తాం. ప్రధాని అభ్యర్థిగా నిలిచేందుకు భాజపాలో చాలా మంది ఇతర నేతలు కూడా ఉన్నారు. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలుచుకున్న సీట్ల కన్నా ఈ సారి భాజపా 100 సీట్లు తక్కువగా గెలుచుకుంటే, తదుపరి ప్రధాని ఎవరన్న విషయాన్ని ఎన్డీఏ నిర్ణయిస్తుంది’ అని సంయజ్‌ రౌత్‌ వ్యాఖ్యానించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.