close

తాజా వార్తలు

మమతకు 48 గంటల అల్టిమేటం

దిల్లీ: పశ్చిమ బెంగాల్‌లో జూనియర్‌ డాక్టర్లపై భౌతిక దాడిని నిరసిస్తూ చేపట్టిన ఆందోళన కార్యక్రమాలు ఇంకా కొనసాగుతూనే ఉన్నాయి. తాజాగా 48 గంటల్లోగా తమ డిమాండ్లను పరిష్కరించాలని దిల్లీలోని ఎయిమ్స్‌, సఫ్దార్‌జంగ్‌ ఆసుపత్రికి చెందిన వైద్యులు శనివారం అల్టిమేటం జారీ చేశారు. లేనిపక్షంలో నిరవధిక నిరాహార దీక్షకు దిగుతామని హెచ్చరించారు. తమ డిమాండ్లపై చర్చించడానికి శనివారం జూనియర్‌ డాక్టర్లు(జూడా) రావాలని పశ్చిమ బెంగాల్‌ ముఖ్యమంత్రి మమత బెనర్జీ ఆహ్వానించిన తరుణంలో వారు ఈ నిర్ణయాన్ని వెల్లడించడం గమనార్హం. బెంగాల్‌లోని తమ సహచరులకు మద్దతుగా శుక్రవారం దేశవ్యాప్తంగా జూడాలు ఆందోళన కార్యక్రమాలు చేపట్టిన విషయం తెలిసిందే. అయితే శనివారం నిరసన ప్రదర్శనలకు తాత్కాలిక విరామం ఇచ్చారు. ఆసుపత్రుల్లో రోగుల ఆరోగ్యం దృష్ట్యా విధుల్లో చేరుతున్నట్లు దిల్లీలోని ఎయిమ్స్‌, సఫ్దార్‌జంగ్‌ ఆసుపత్రికి చెందిన వైద్యులు తెలిపారు. శుక్రవారం జరిగిన రెసిడెంట్‌ డాక్టర్స్‌ అసోసియేషన్‌(ఆర్డీఏ) సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు వెల్లడించారు. గడువులోగా తమ డిమాండ్లను పరిష్కరించడంలో మమత విఫలమైన నేపథ్యంలో దేశవ్యాప్తంగా తమ సహచరులంతా ఆందోళనకు దిగుతారని హెచ్చరించారు. మరోవైపు శనివారం సాయంత్రం చర్చలకు రావాలన్న మమత ఆహ్వానాన్ని తాము తిరస్కరిస్తున్నట్లు బెంగాల్‌లో జూడాలు స్పష్టం చేశారు. గురువారం తమని ఉద్దేశిస్తూ ప్రసంగించిన తీరుకు దీదీ బేషరతుగా క్షమాపణలు చెప్పేంత వరకు ఎలాంటి చర్చలకు తాము సిద్ధంగా లేమని తేల్చి చెప్పారు. 

విధుల్లో చేరినప్పటికీ.. హెల్మెట్లు దరించి, కట్లు కట్టుకొని నిరసన కొనసాగిస్తామని తెలిపారు. అలాగే దాడులను నిరసిస్తూ జూన్‌ 17న దేశవ్యాప్త ఆందోళనకు భారత వైద్య మండలి‌(ఐఎమ్‌ఏ) పిలుపునిచ్చింది. అలాగే వైద్యులపై దాడుల్ని అరికట్టేలా కేంద్రంలో ఒక పటిష్ఠ చట్టాన్ని తీసుకొనిరావాలని డిమాండ్‌ చేశారు. దీనిపై కేంద్ర వైద్య, ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి హర్షవర్థన్‌ సానుకూలంగా స్పందించారు. నీల్‌ రతన్‌ సర్కార్‌ (ఎన్‌ఆర్‌ఎస్‌) వైద్య కళాశాల ఆసుపత్రిలో చనిపోయిన ఒక రోగి బంధువులు సోమవారం రాత్రి ఇద్దరు జూనియర్‌ వైద్యులపై దాడి చేసి, తీవ్రంగా గాయపరచిన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో మంగళవారం నుంచి పశ్చిమ బెంగాల్‌ వ్యాప్తంగా జూనియర్‌ వైద్యులు సమ్మె నిర్వహిస్తున్నారు. అన్ని ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో ఔట్‌ పేషెంట్‌ విభాగాలు, ప్రైవేటు ఆసుపత్రుల్లో వైద్య వ్యవస్థ దాదాపుగా కుప్పకూలింది. గురువారం ఎస్‌ఎస్‌కేం ఆసుపత్రిని సందర్శించిన మమత.. జూనియర్‌ వైద్యులకు హెచ్చరిక చేశారు. తక్షణం విధుల్లో చేరాలని లేకుంటే చర్యలు తప్పవని స్పష్టం చేశారు. అయినా డాక్టర్లు దిగిరాలేదు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.