close

తాజా వార్తలు

మరోసారి పాక్‌ దుర్బుద్ధిని ఎండగట్టిన భారత్‌

అంతర్జాతీయ వేదిక పై థరూర్‌ ప్రసంగం

బెల్‌గ్రేడ్‌: మరో అంతర్జాతీయ వేదిక పై పాకిస్థాన్‌ కుటిల బుద్ధిని భారత్‌ ఎండగట్టింది. సెర్బియాలో జరుగుతున్న ఇంటర్‌ పార్లమెంట్‌ యూనియన్‌(ఐపీయూ) సదస్సులో కశ్మీర్‌ అంశాన్ని  పాక్‌ లేవనెత్తడంతో భారత్‌ నిప్పులు చెరిగింది. లోక్‌సభ స్పీకర్‌ ఓం బిర్లా అధ్యక్షతన కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ శశిథరూర్‌తో సహా మరికొందరు భారత్‌ తరపున ఈ సదస్సులో పాల్గొన్నారు. సదస్సులో భాగంగా శశిథరూర్‌ పాక్‌ పార్లమెంటేరియన్లపై మండిపడ్డారు. ముందు తమ దేశపరిస్థితులపై మాట్లాడాల్సిందిగా హితవు పలికారు. పాక్‌ నిరాధార వ్యాఖ్యలు చేస్తుంటే తగిన బుద్ధి చెబుతామని థరూర్‌ హెచ్చరించినట్లు లోక్‌సభ సచివాలయం ఓ ప్రటకనలో తెలిపింది. 

‘మేడమ్‌ ఛైర్‌పర్సన్‌..నేను భారత్‌లోని ప్రతిపక్ష పార్టీకి చెందిన పార్లమెంటు సభ్యుడిని.. కశ్మీర్‌ అంశం గురించి మాట్లాడుకోవడానికి మాకు పార్లమెంట్‌ అనే వేదిక ఉంది.  అక్కడ చర్చించుకుంటాం. అవసరమైతే చర్చలు పెట్టుకుంటాం. మా దేశానికి సంబంధించిన విషయాల గురించి మా సొంతగడ్డపైనే మాట్లాడతాం. ఈ  విషయంలో సరిహద్దు దేశాల జోక్యం ఎంతమాత్రం అవసరం లేదు. అలాంటి జోక్యాన్ని అసలు సహించం. కశ్మీర్‌ కచ్చితంగా మా అంతర్గత వ్యవహారం. అది భారత్‌లో భాగమే. రాజకీయ లబ్ధి కోసమే కశ్మీర్‌లో ఆర్టికల్‌ 370 రద్దు చేశారని పాక్‌ అనడం సరికాదు. ఇలాంటి నిరాధార వ్యాఖ్యలను కట్టిపెడితే మంచిది. బురద చల్లడం కాకుండా పాక్‌ పార్లమెంటేరియన్ల నుంచి మంచి మాటలు రావాలని కోరుకుంటున్నాం. ఈ వేదికపై పాకిస్థాన్‌ ప్రతినిధుల మాటలు ఎంతమాత్రం ఉపయోగపడేవి కావు. సరిహద్దు వెంబడి జరుగుతున్న ఉగ్రదాడుల వెనక ఉన్న దేశం శాంతి చర్చల గురించి మాట్లాడటమనేది అంత విశ్వసనీయమైంది కాదు. ప్రపంచ దేశాలన్నీ కశ్మీర్‌ అంతర్గత విషయమని చెబుతున్నప్పటికీ ఒక్క పాకిస్థాన్‌ మాత్రమే దానిలో జోక్యం చేసుకుంటోంది. ఇలాంటి సదస్సులకు వచ్చినప్పుడు ఇలాంటి పనికి రాని వ్యాఖ్యలు చేయడం సరికాదు. ప్రపంచాన్ని పట్టి పీడిస్తున్న సమస్యలను లేవనెత్తేందుకు వచ్చిన అవకాశాన్ని దుర్వినియోగం చేసుకోవాలని భారత ప్రతినిధులు అనుకోవడం లేదు’ అని థరూర్‌ అన్నారు.
సెర్బియా రాజధాని బెల్‌గ్రేడ్‌ వేదికగా ఐపీయూ సదస్సు జరుగుతోంది. భారత్‌లోని రాజకీయ పార్టీల నుంచి థరూర్‌తో పాటు కనిమొళి, వాన్సుక్‌ సయ్యీమ్‌, రామ్‌ కుమార్‌ వర్మ, సస్మిత్‌ పాత్ర తదితరులు హాజరయ్యారు.Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.