close

తాజా వార్తలు

భయాల గుప్పిట మార్కెట్లు గజగజ

భారీగా కుంగిన సూచీలు

దేశీయ స్టాక్‌ మార్కెట్లు గురువారం భారీ నష్టాలతో ట్రేడింగ్‌ను ముగించాయి. సెన్సెక్స్‌‌ 470.41 పాయింట్లు నష్టపోయి 36,093.47 వద్ద,  నిఫ్టీ 135 పాయింట్ల నష్టంతో 10704 వద్ద ట్రేడింగ్‌ను ముగించాయి. అమెరికాలోని ఫెడరల్‌ రిజర్వు వడ్డీ రేట్ల తగ్గింపు, బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ జపాన్‌ పాలసీలో మార్పులు చేయకపోవడంతో పాటు ప్రపంచ వృద్ధిరేటుపై ఆందోళన వ్యక్తం చేయడం మార్కెట్‌ సెంటిమెంట్‌ను దెబ్బతీశాయి. దీనికి తోడు బ్యాంకింగ్‌ రంగ షేర్లు బలహీనంగా ఉండటం, ఫ్యూచర్‌ అండ్‌ ఆప్షన్ల గడువు తీరిపోనుండటంతో మార్కెట్లు ముగిసే సమయానికి భారీగా విక్రయాలు కొనసాగాయి. మధ్యహ్నం 2గంటల సమయానికే నిఫ్టీ దాదాపు 1శాతం నష్టపోయింది. ముఖ్యంగా యస్‌ బ్యాంక్‌ షేర్లు భారీగా ఒడిదొడుకులకు లోనయ్యాయి. గురువారం నాటి ట్రేడింగ్‌లో టాటా మోటార్స్‌, యూపీఎల్‌,  హెచ్‌డీఎఫ్‌సీ, భారతీ ఎయిర్‌టెల్‌, కోల్‌ ఇండియా తదితర షేర్లు లాభపడగా, యస్‌ బ్యాంక్‌, జీ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌, టాటా స్టీల్‌, ఇండస్‌ఇండ్‌ బ్యాంక్‌, ఐసీఐసీఐ బ్యాంకు మొదలైన షేర్లు నష్టాలను చవి చూశాయి. డాలర్‌తో రూపాయితో మారకం విలువ రూ.71.33గా ఉంది.

అమెరికా ఫెడ్‌ వ్యాఖ్యలు
తాజాగా అమెరికా మార్కెట్లు వడ్డీరేట్లను 25 బేసిస్‌ పాయింట్లు తగ్గించింది. అనంతరం ఫెడ్‌ ఛైర్మన్‌ జోరమ్‌ పావెల్‌ మాట్లాడుతూ భవిష్యత్తులో మరిన్ని తగ్గింపులు ఉండకపోవచ్చని పేర్కొన్నారు. దీనికి తాజా తగ్గింపు సందర్భంగా కూడా పరపతి విధాన కమిటీలో ముగ్గురు సభ్యులు దీనిని వ్యతిరేకించారు. దీంతో భవిష్యత్తులో వడ్డీరేట్ల తగ్గింపు కష్టమనే భావన మార్కెట్లలో వ్యక్తమైంది. వృద్ధిరేటు మందగిస్తుందని మరోపక్క బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ జపాన్‌ అంచనా వేసింది. అక్టోబర్‌లో ఉద్దీపనలు విస్తరించేందుకు సిద్ధమవుతోంది. ఈ అంశాలు మార్కెట్లో భయాలను రేపాయి. 

బ్యాంకింగ్‌ రంగ షేర్ల విక్రయాలు
ఫ్యూచర్‌ అండ్‌ ఆప్షన్స్‌లో కాంట్రాక్టుల కాల వ్యవధి ముగుస్తుండటంతో భారీ ఎత్తున బ్యాంకింగ్‌  రంగ షేర్లను విక్రయించారు. ఆల్టికో క్యాపిటల్‌ దివాలాకు రావడం బ్యాకింగ్‌ రంగ షేర్లపై ప్రతికూల ప్రభావం చూపిస్తుందని రేటింగ్‌ ఏజెన్సీ మూడీస్‌ పేర్కొనడం భయాలను పెంచింది.  

పెరిగిన ఎఫ్‌ఐఐల విక్రయాలు..
విదేశీ సంస్థాగత పెట్టుబడిదారులు విక్రయాలను తీవ్రం చేశారు. ఫలితంగా మార్కెట్లు సూచీలు నేలచూపులు చూస్తున్నాయి. గత మూడు ట్రేడింగ్‌ సెషన్లలో వీరు రూ.1,850 కోట్ల మేరకు వాటాలను విక్రయించారు. ఇక ఈ త్రైమాసికం మొదటి నుంచి చూస్తే ఈ మొత్తం రూ.31,300 కోట్ల వరకు ఉంటుందని అంచనా. ముఖ్యంగా దేశీయ గణంకాలు ఏమాత్రం ఆకర్షణీయంగా వెలువడకపోవడం వీరిని నిరాశపరిచాయి. దీనికి తోడు దేశీయ కంపెనీల పనితీరు గత త్రైమాసికంలో ఆశాజనకంగా లేకపోడం సెంటిమెంట్‌ను దెబ్బతీసింది. 
దేశీయంగా డిమాండ్‌ పడిపోడం మార్కెట్‌ను భయపెడుతోంది. వచ్చే త్రైమాసికంలో కంపెనీల ఆదాయం గణనీయంగా తగ్గవచ్చనే అంచానాల నేపథ్యంలో చాలా మంది పెట్టుబడులను వాపస్‌ తీసుకొంటున్నారు. మరోపక్క ప్రభుత్వం ప్రకటించే ఉద్దీపనలు మార్కెట్‌ అంచనాలను ఏమాత్రం అందుకోలేకపోతున్నాయి. ప్రభుత్వం నగదు కొరత తీర్చేందుకు సరైన చర్యలు తీసుకోవడంలేదని.. దీనిని చక్కదిద్దేవరకూ ఆర్థిక వ్యవస్థ కుంగుతూనే ఉంటుందనే నమ్మకాలు బలంగా ప్రబలిపోయాయి. అగ్నిలో ఆజ్యం పోస్తున్నట్లు చమురు ధరలు కూడా ఇప్పుడే పెరిగిపోవడంతో దేశ ద్రవ్యలోటు పెరిగిపోయి అభివృద్ధి దెబ్బతింటుందని భావిస్తున్నారు. 

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.