close

తాజా వార్తలు

ఏపీ కేబినెట్‌ నిర్ణయాలివే..

ఆర్టీసీకి రైట్‌ రైట్‌

రూ.375కే టన్ను ఇసుక
ఆశావర్కర్ల వేతనం పెంపు
శ్రీరామ నవమి నుంచి వైఎస్సార్‌ పెళ్లి కానుక

అమరావతి: ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి అధ్యక్షతన సమావేశమైన మంత్రివర్గం పలు కీలక నిర్ణయాలు తీసుకుంది. ప్రభుత్వంలో ఆర్టీసీ కార్మికుల విలీనం, కొత్త ఇసుక విధానం సహా పలు నిర్ణయాలకు మంత్రివర్గం ఏకగ్రీవంగా ఆమోదం తెలిపింది. ఆర్టీసీ ఉద్యోగులను ప్రభుత్వ ఉద్యోగులుగా పరిగణించేందుకు అంగీకారం తెలిపింది. ప్రజా రవాణా శాఖ ఏర్పాటు చేయాలని మంత్రివర్గం నిర్ణయం తీసుకున్నారు. సమావేశం అనంతరం మంత్రి పేర్ని నాని మంత్రి వర్గ నిర్ణయాలను మీడియాకు వెళ్లడించారు.

ఆర్టీసీ విలీనంపై ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసిన ఆంజనేయరెడ్డి కమిటీ ప్రధానంగా 5 రకాల ప్రతిపాదనలను ప్రభుత్వం ముందుంచింది. వాటికి యథాతథంగా ఆమోదం తెలిపింది. ఆర్టీసీ ఉద్యోగులను ప్రభుత్వ ప్రజా రవాణా విభాగంలోకి తీసుకోవడానికి ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. దీనిపై ప్రభుత్వం ఆర్డినెన్సు జారీ చేయనుంది. 15 రోజుల్లో విధివిధానాలు సిద్ధమవుతాయి. ఆర్టీసీలోని 52 వేల మంది ఉద్యోగుల పదవీ విరమణ వయసు 60ఏళ్లకు పెరగనుంది. మూడు నెలల్లో ఈ ప్రక్రియ పూర్తి కానుంది. ఆర్టీసీలో ప్రస్తుతం ఉన్న కాంట్రాక్టు కార్మికులు యథాతథంగా ఆర్టీసీ ప్రజా రవాణా శాఖలో కాంట్రాక్టు కార్మికులుగా కొనసాగుతారు. బస్సు ఛార్జీలపై స్వతంత్ర ప్రతిపత్తి కలిగిన నియంత్రణ వ్యవస్థ ఏర్పాటుకు మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. ఆర్టీసీకున్న రూ.330 కోట్లు ఆర్థిక బాధ్యతను ప్రభుత్వం చేపడుతుంది.

ఇసుక రవాణాకు ట్రాకింగ్‌ వ్యవస్థ
ఇసుక మాఫియాను అరికట్టేలా కొత్త మైనింగ్‌ విధానానికి మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపిందని నాని తెలిపారు. కొత్త ఇసుక విధానం రేపటి నుంచి అమల్లోకి రానుంది. ఇసుక ధరను టన్ను రూ.375గా ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఏపీఎండీసీ ద్వారా ఆన్‌లైన్‌లో ఇసుక బుక్‌ చేసుకోవచ్చు. ప్రస్తుతం 41 స్టాక్‌ పాయింట్లు అందుబాటులోకి తీసుకొస్తున్నామని అక్టోబర్‌ నాటికి వాటిని70కి పెంచుతామని మంత్రి తెలిపారు. ఆన్‌లైన్‌లో కొనుగోలు చేసిన వారు లారీ నంబర్‌ను ఉపయోగించి జీపీఎస్‌ ద్వారా ఎక్కడుందో తెలుసుకునే సౌకర్యాన్ని తీసుకొస్తున్నారు.

మరిన్ని నిర్ణయాలు..

* నవయుగ సంస్థకు పోలవరం హైడ్రల్‌ ప్రాజెక్టు కాంట్రాక్టు రద్దు నిర్ణయానికి కేబినెట్‌ ఆమోదం తెలిపింది. రివర్స్‌టెండరింగ్‌ పద్ధతిలో తాజా టెండర్లకు పచ్చజెండా ఊపింది. కాంట్రాక్టర్‌కు ఇచ్చిన అడ్వాన్స్‌ల రికవరీకి మంత్రి వర్గం ఆమోదం తెలిపింది.

* ఆశావర్కర్ల వేతనం పెంపునకు ఆమోద ముద్రవేసింది. ఆశావర్కర్ల వేతనాన్ని రూ.3 వేల నుంచి రూ.10 వేలకు పెంచుతూ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

* మచిలీపట్నం పోర్టు ప్రైవేటు లిమిటెడ్‌కు కేటాయించిన 412.5 ఎకరాల భూమిని వెనక్కుతీసుకోవాలన్న నిర్ణయానికి మంత్రివర్గం పచ్చజెండా ఊపింది. పనులు ప్రారంభించకపోవడంతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నామని మంత్రివర్గం వెల్లడించింది.

* సొంతంగా ప్యాసింజర్‌ ఆటోలు/కార్లు నడుపుకునే వారికి ఏటా రూ.10వేలు ఇవ్వాలని కేబినెట్‌ నిర్ణయం. ఇందుకోసం ప్రభుత్వం రూ.400 కోట్లు కేటాయిస్తోంది. 4 లక్షల మందికి లబ్ధి చేకూరనుంది. పదో తేదీ నుంచి ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తులు స్వీకరించనున్నట్లు మంత్రి పేర్ని నాని వెల్లడించారు.

* పెళ్లి రోజే వైఎస్సార్‌ పెళ్లి కానుక అమలు చేసేందుకు కేబినెట్‌ ఆమోదం తెలిపింది. శ్రీరామ నవమి నుంచి ఈ పథకం ప్రారంభం కానుంది. ఇందుకోసం రూ.750 కోట్లు కేటాయించింది. ఎస్సీ, ఎస్టీలకు రూ.లక్ష, ఎస్సీ, ఎస్టీ వర్ణాంతర వివాహం చేసుకుంటే రూ.1.20 లక్షలు.. బీసీలకు రూ.50వేలు, బీసీల్లో వర్ణానంతరం వివాహం చేసుకుంటే రూ.70వేలు చెల్లించనున్నారు. మైనార్టీలకు రూ.లక్ష, దివ్యాంగులకు రూ.1.50 లక్షలు, భవన నిర్మాణ కార్మికులు పిల్లల వివాహానికి రూ.లక్ష ఇచ్చేందుకు ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంది.

* ఐదేళ్లలో ప్రత్యేక హోదా కోసం పోరాడిన వారిపై బనాయించిన కేసులు ఎత్తివేతకు నిర్ణయం
* వైఎస్సార్‌ క్రీడా ప్రోత్సాహకాల కింద జాతీయ స్థాయిలో గోల్డ్‌ మెడల్‌ సాధిస్తే రూ.5లక్షల, సిల్వర్‌ మెడల్‌ సాధిస్తే రూ.4లక్షలు, బ్రాంజ్‌ మెడల్‌ సాధిస్తే రూ.3లక్షలు ప్రోత్సాహంగా ఇవ్వాలని నిర్ణయం. ఇందుకోసం రూ.5కోట్లు కేటాయింపు.
* ప్రపంచ బ్యాడ్మింటన్‌ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో గోల్డ్‌ మెడల్‌ సాధించిన పీవీ సింధుకు కేబినెట్‌ అభినందన
* కృష్ణా జిల్లా నాగాయలంక మండలం సంగమేశ్వరంలో డీఆర్‌డీవో రాకెట్‌ ట్రాకింగ్‌ వ్యవస్థ ఏర్పాటుకు ఐదెకరాలు స్థలం కేటాయిస్తూ నిర్ణయం
* ఆంధ్రాబ్యాంకు యూనియన్‌ బ్యాంకులో విలీనం నేపథ్యంలో పేరును యథాతథంగా ఉంచాలని కోరుతూ మోదీని కోరుతూ ఉత్తరం రాయాలని కేబినెట్‌ నిర్ణయం.
* చిత్తూరు, కడపలో హిందూస్థాన్‌ పెట్రోలియం కార్పొరేషన్‌కు ఇంటర్మీడియట్‌ లెవల్‌ పంపింగ్‌ కోసం 25 ఎకరాల భూమి కేటాయింపునకు కేబినెట్‌ ఆమోదం
నడికుడి- శ్రీకాళహస్తి మధ్య బ్రాడ్‌గేజ్‌ నిర్మాణానికి ప్రకాశం జిల్లాలో సుమారు 20 ఎకరాలను దక్షిణ మధ్య రైల్వేకు కేటాయిస్తూ కేబినెట్‌ నిర్ణయం
తితిదే బోర్డు సభ్యులను 16 నుంచి 25కు పెంచుతూ కేబినెట్‌ తీర్మానం
2005 నుంచి సీపీఐ మావోయిస్టు పార్టీకి దాని అనుబంధ సంఘాలపై ఉన్న నిషేధాన్ని మరో సంవత్సరం కొనసాగిస్తూ కేబినెట్‌ తీర్మానం


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.