close

తాజా వార్తలు

ఓటు వేయండి..ఆఫర్లు పొందండి


దిల్లీ: భారతావని ఇప్పుడు ఓట్ల పండుగ జరుపుకుంటోంది. ఓటు వేసి సమర్థుడైన నాయకుడిని ఎన్నుకోండి అంటూ వివిధ రంగాలకు చెందిన ప్రముఖులు ఓటు ప్రాముఖ్యాన్ని వివరిస్తున్నారు. దీనిపై వ్యాపార సంస్థలు కూడా తమవంతు బాధ్యతను పోషిస్తున్నాయి. తగ్గింపు ప్రకటనలతో ఓటరును బయటకు తీసుకురావడానికి ప్రయత్నం చేస్తున్నాయి. సిరా గుర్తు, ఓటర్‌ ఐడీ చూపించి డిస్కౌంట్ పొందండని ఊరిస్తున్నాయి. ఓసారి ఆ వివరాలెంటో చూద్దామా..

నచ్చిన ఆహారం..10 శాతం తగ్గింపు:
తమిళనాడులోని హోటల్స్‌ అసోసియేషన్(టీఎన్‌హెచ్‌ఏ) ఓటింగ్ శాతాన్ని పెంచే ఉద్దేశంతో ఈ ఆఫర్‌ను ప్రకటించింది. ఆ రాష్ట్రంలో ఏప్రిల్ 18న జరిగే రెండో దశ పోలింగ్ అనంతరం ఓటర్లు వేలు మీద సిరా గుర్తును, ఓటర్‌ ఐడీని చూపించి ఈ ఆఫర్ అందుబాటులో ఉన్న రెస్టారెంట్లలో డిస్కౌంట్ పొందొచ్చు. దీనిపై టీఎన్‌హెచ్ఏ అసోసియేట్ సెక్రటరీ ఆర్ రాజ్‌కుమార్ మాట్లాడుతూ..‘గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో కంటే కూడా నగరాల్లో ఓటింగ్ శాతం తక్కువగా నమోదవుతోంది. ఓటు హక్కును తప్పకుండా వినియోగించుకోవాలని ప్రజల్లో చైతన్యం తీసుకురావడానికి ఈ ఆలోచనతో ముందుకొచ్చాం’ అని వెల్లడించారు. అయితే ఏప్రిల్ 18న పోలింగ్ ముగిసిన తరవాత మాత్రమే ఈ ఆఫర్లు అందుబాటులో ఉండనున్నాయి. 
కన్సల్టేషన్ ఫీజు మీద 50 శాతం డిస్కౌంట్:
ఉత్తర్ ప్రదేశ్‌లోని మీరట్‌ వైద్యులు కూడా ఈ తగ్గింపులో భాగమయ్యారు. కన్సల్టేషన్ ఫీజు కింద 50 శాతం తగ్గింపు, ఎక్స్‌రే, ఎంఆర్‌ఐ వంటి తదితర పరీక్షల మీద 20 శాతం డిస్కౌంట్ ఇస్తామని ఇండియన్ మెడికల్ అసోసియేషన్(ఐఎంఏ) పరిధిలోని వైద్యులు ముందుకొచ్చారు. ఏప్రిల్‌ 11 న పోలింగ్ ముగియనుండటంతో ఏప్రిల్ 12న స్థానికులకు ఈ సౌలభ్యం అందుబాటులో ఉంటుందని వారు ప్రకటించారు. ఐఎంఏ సిటీ యూనిట్‌ ప్రెసిడెంట్ డాక్టర్‌ సురేశ్ జైన్‌ మాట్లాడుతూ..‘ఐఎంఏ మీరట్ యూనిట్‌లోని 1200 మంది వైద్యులు దీనికి అంగీకరించారు. సెలవు రోజున ఇంట్లో కూర్చొని సరదాగా గడపకుండా ఓటర్లందరూ బయటకు వచ్చి సరైన అభ్యర్థిని ఎంచుకోవాలన్నదే మా ఆకాంక్ష’ అని వెల్లడించారు. 
బంగారం మీద కూడా తగ్గింపు:
ఏప్రిల్ 18న జరిగే ఎన్నికల్లో ఓటింగ్ శాతాన్ని పెంచడానికి అసోంలోని సిల్చార్ నియోజకవర్గ పరిధిలోని డిస్ట్రిక్‌ ఎలక్షన్‌ ఆఫీసర్‌ కీర్తి జాలి ఓ వినూత్న ప్రయత్నం చేశారు. ఓటు వేసిన వారు కొనే వస్తువుల మీద తగ్గింపు ఇవ్వాలని స్థానిక వ్యాపారులను అభ్యర్థించారు. దానిపై వెంటనే స్పందించిన వ్యాపారులు బంగారం మేకింగ్ ఛార్జీల మీద 15 శాతం తగ్గింపును ప్రకటించారు. అలాగే హోటళ్లు, మెడికల్ షాపు యజమానులు తమ వంతు సహకరించడానికి ముందుకు వచ్చారు. 
ఇంతేకాదండి అనేక పెట్రోల్ బంకులు కూడా డీజిల్, పెట్రోల్ మీద తగ్గింపును ప్రకటిస్తున్నాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో కూడా కొన్ని రెస్టారెంట్లు ఈ ఆఫర్లను ప్రకటించాయి. ఇంకెదుకాలస్యం ఓటు వేసి సరైన అభ్యర్థిని ఎంచుకోవడంతో పాటు, డబ్బులు ఆదా చేసుకోండి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.