close

తాజా వార్తలు

మోటో ‘మడత’ ఫోన్‌ విశేషాలివీ..

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: నిన్న మొన్నటి వరకు తక్కువ ధరకే ఫోన్లను తయారుచేసి విక్రయించే పనిలో పడిన మొబైల్‌ తయారీ కంపెనీలు ఇప్పుడు వినూత్నతకు పెద్దపీట వేస్తున్నాయి. అందులో భాగంగా ఫోల్డబుల్‌ ఫోన్ల ట్రెండ్‌కు శ్రీకారం చుట్టాయి. ఇప్పటికే శాంసంగ్ గెలాక్సీ ఫోల్డ్‌ పేరుతో మడతబెట్టే ఫోన్‌ని మార్కెట్లోకి విడుదలచేసింది. తాజాగా లెనోవోకు చెందిన మోటోరొలా కూడా సరికొత్త మడతబెట్టే ఫోన్‌ను విడుదలచేసింది. మోటో రేజర్‌ (2019)గా పిలిచే ఈ మడత ఫోన్‌ ఫీచర్లేంటో ఓ సారి చూసేద్దామా...

* మోటో రేజర్‌ ఆండ్రాయిడ్ 9 పై ఓఎస్‌తో పనిచేస్తుంది. యాప్‌ కంటిన్యుటీ, మోటో ఎక్స్‌పీరియన్స్‌ ఫీచర్‌ కోసం మోటోరొలా స్టాక్‌ ఆండ్రాయిడ్ ఇంటర్‌ఫేస్‌ని ఉపయోగించారు. ఆండ్రాయిడ్ 10 ఓఎస్‌ రేజర్ ఫోన్లలో ఎప్పుడు అందుబాటులోకి వస్తుందనే దానిపై స్పష్టత లేదు. 

* దీనిలో పాత తరం క్వాల్‌కామ్‌ స్నాప్‌డ్రాగన్ 710 ప్రాసెసర్‌ని వినియోగించారు. మంచి పనితీరు కనబర్చనప్పటికీ దీని ఎంపిక వెనుక ప్రత్యేక కారణం ఉంది. చాలా రోజులుగా రేజర్‌ పరీక్షల దశలోనే ఉండటం, విడుదల కూడా ఆలస్యం కావడం ఇందుకు కారణం.

* ఇందులో 6.2 అంగుళాల డిస్‌ప్లే అమర్చారు. శాంసంగ్‌ గెలాక్సీ ఫోల్డ్‌ డిస్‌ప్లే కన్నా ఇది చిన్నది.  ఫోన్‌ని పూర్తిగా మడతబెట్టినప్పుడు బయటివైపు ప్యానెల్‌ని పాలికార్బోనేట్‌తో దృఢంగా రూపొందించారు. అలానే ముందు భాగంలో 2.7 అంగుళాల క్విక్‌ వ్యూ డిస్‌ప్లేని గ్లాస్‌తో తయారుచేశారు.

* పాత రేజర్‌ మోడల్‌ అనుభూతిని వినియోగదారులకు అందివ్వడం కోసం ఫోన్‌లో రేజర్ యూఐ అనే కొత్త ఫీచర్‌ని జోడించారు. దీన్నే రెట్రో రేజర్ మోడ్‌గా పిలుస్తారు. టచ్‌ బటన్స్‌ ఉపయోగించినప్పుడు దానికి సంబంధించిన ఫలితాలను ఫోన్‌ డిస్‌ప్లేలోని పై అర్ధభాగంలో చూపిస్తుంది. 

* ఫోన్‌ను పూర్తిగా తెరిచినప్పుడు మడత ఉన్న భావన కలగకుండా అందంగా రూపొందించారు. ఫోన్‌ మడతబెట్టినప్పుడు డిస్‌ప్లేకి ఎటువంటి నష్టం జరగదు.

* నీటిలో పడ్డా సురక్షితంగా ఉండేందుకు ఫోన్‌ మొత్తం వాటర్‌ రెసిస్టెన్స్‌ నానో కోటింగ్‌ వేశారు. స్ప్లాష్‌ ప్రూఫ్‌తో ఈ ఫోన్‌ వస్తోంది.

* రేజర్‌ ప్రస్తుతానికి నోయిర్‌ బ్లాక్‌ రంగులో మాత్రమే లభ్యం కానుంది. పాత తరం మోటో రేజర్‌ మాత్రం అనేక రంగుల్లో లభ్యమయ్యేది. దీన్ని కూడా వివిధ రంగుల్లో తీసుకురావాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు.

* మార్కెట్లో ఉన్న ఇతర మడతబెట్టే ఫోన్లతో పోలిస్తే మోటో రేజర్‌ ధర తక్కువ. ఈ ఫోన్‌ ధర 1,499.99 డాలర్లు (సుమారుగా రూ. 1.07 లక్షలు)గా కంపెనీ నిర్ణయించింది. ప్రస్తుతం ఈ మోడల్‌ అమ్మకాలు ప్రస్తుతానికి అమెరికాకి మాత్రమే పరిమితం. జనవరి 9 నుంచి అమ్మకాలు ప్రారంభం కానున్నాయి. డిసెంబర్‌ 26 నుంచి ముందస్తు ఆర్డర్లు స్వీకరించనున్నారు. త్వరలో భారత్‌కు కూడా ఈ ఫోన్‌ రానుంది. అయితే ఎప్పుడనేది తెలియరాలేదు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.