close

తాజా వార్తలు

నల్లధన కట్టడికి ఎన్నో చర్యలు:రాష్ట్రపతి 

దిల్లీ: నాలుగున్నరేళ్లుగా నవభారత నిర్మాణం కోసం తమ ప్రభుత్వం ఎంతో కృషి చేసిందని రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ అన్నారు. అట్టడుగు వర్గాల అభ్యున్నతికి కేంద్ర ప్రభుత్వం చాలా కార్యక్రమాలు చేపట్టిందని ఆయన తెలిపారు. పార్లమెంట్‌ బడ్జెట్‌ సమావేశాల ప్రారంభం సందర్భంగా ఉభయసభలను ఉద్దేశించి రాష్ట్రపతి ప్రసంగించారు. ప్రజల ఆరోగ్య పరిరక్షణ కోసం ప్రభుత్వం చిత్తశుద్ధితో కృషి చేస్తోందన్నారు. స్వచ్ఛభారత్‌ నిర్మాణంలో భాగంగా తొమ్మిదికోట్ల వ్యక్తిగత మరుగుదొడ్లను నిర్మించామన్నారు. దీంతో 3లక్షల కుటుంబాలకు ఆరోగ్యం చేకూరిందని.. మహిళల గౌరవాన్ని పెంచామని రాష్ట్రపతి వివరించారు.

ప్రతి కుటుంబానికీ ఆరోగ్య బీమా

‘‘ప్రజల ఆరోగ్య పరిరక్షణకు ఎన్నో వినూత్న కార్యక్రమాలను అమల్లోకి తీసుకొచ్చాం. ప్రతి కుటుంబానికి ఆరోగ్యబీమా కార్యక్రమాన్ని అమలు చేస్తున్నాం. ఔషధాల ఖర్చు తగ్గించేందుకు జనఔషధి దుకాణాలను ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసింది. కిడ్నీ బాధితులకు ప్రత్యేక బీమా యోజన తీసుకొచ్చింది. వారి కోసం ఉచితంగా డయాలసిస్‌ కేంద్రాలు ఏర్పాటు చేసింది. హృద్రోగులకు స్టెంట్ల ఖర్చు భారీగా తగ్గించాం. పలు రాష్ట్రాల్లో కొత్తగా ఎయిమ్స్‌లను ఏర్పాటు చేశాం’’ అని రాష్ట్రపతి పేర్కొన్నారు.

జన్‌ధన్‌తో 34 కోట్ల మందికి బ్యాంకు ఖాతాలు

‘‘దేశంలో నల్లధనం కట్టడికి ఎన్నో చర్యలు చేపట్టాం. మా ప్రభుత్వం చేపట్టిన చర్యల వల్ల ఆదాయపన్ను చెల్లించేవారి సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగింది. జన్‌ధన్‌ యోజన కింద 34 కోట్ల మందికి బ్యాంకు ఖాతాలు తెరిచాం. 2014కి ముందు దేశంలో 3.8 కోట్ల మంది మాత్రమే ఆదాయపన్ను చెల్లించేవారు. ప్రస్తుతం 6.8కోట్ల మంది చెల్లిస్తున్నారు. జీఎస్టీ ద్వారా వ్యాపార, వాణిజ్య కార్యకలాపాల్లో పారదర్శకత తీసుకొచ్చాం. ఈజ్‌ ఆఫ్‌ డూయింగ్‌ బిజినెస్‌లో భారత్‌ 77వ స్థానానికి చేరుకొంది. ప్రపంచంలో ఆరో అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా భారత్‌ రూపుదిద్దుకొంది. మేకిన్‌ ఇండియాలో భాగంగా ఏపీలో మెడ్‌టెక్‌ జోన్‌ ఏర్పాటు చేశాం. యువత స్వావలంబన కోసం స్టార్టప్‌ కేంద్రాలను ప్రారంభించాం. వీటి ద్వారా పరిశ్రమలు స్థాపించేందుకు యువతను ప్రోత్సహిస్తున్నాం. ప్రధాన మంత్రి ఆవాస్‌ యోజన ద్వారా లక్షలాది మందికి ఇళ్లు లభించాయి. గృహనిర్మాణాల్లో సమస్యలు తొలగించేందుకు రేరా చట్టాన్ని అమల్లోకి తీసుకొచ్చాం’’ అని కోవింద్‌ చెప్పారు.

40వేలకు పైగా గ్రామాల్లో వైఫై హాట్‌స్పాట్‌ల ఏర్పాటు

‘‘ప్రతి ఒక్కరి జీవితాల్లో వెలుగులు నింపేలా కార్యక్రమాలు చేపడుతున్నాం. 18వేలకు పైగా గ్రామాల్లో విద్యుదీకరణ చేపట్టాం. ఇప్పుడు ప్రతి ఇంటికీ విద్యుత్తు సౌకర్యం అందుబాటులోకి వచ్చింది. దివ్యాంగుల కోసం సౌకర్యవంతమైన ఎన్నో కార్యక్రమాలు చేపట్టాం. వారికి ఉపాధి అవకాశాల కోసం నైపుణ్యాభివృద్ధి శిక్షణ ఇచ్చాం. ఈ ప్రభుత్వం వ్యవసాయ రంగానికి అధిక ప్రాధాన్యం ఇస్తోంది. తక్కువ ప్రీమియంతో పంటల బీమా పథకాన్ని అమలు చేస్తున్నాం. నీలి విప్లవం ద్వారా మత్స్యకారులకు సాంకేతిక సాయం అందిస్తున్నాం. డిజిటల్‌ ఇండియా కార్యక్రమంతో గ్రామాలకు ఇంటర్నెట్‌ సౌకర్యం, ఈ-గవర్నెన్స్‌ తీసుకొచ్చాం. 40 వేలకు పైగా గ్రామాల్లో వైఫై హాట్‌స్పాట్‌ సౌకర్యం కల్పించాం’’ అంటూ రాష్ట్రపతి వివరించారు.

 


Tags :

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.