close

తాజా వార్తలు

సుజనా భూముల జాబితా మావద్ద ఉంది:బొత్స

రాజధానిలో తప్ప భూముల ధర ఎక్కడా పెరగకూడదా?
2009లో వచ్చినట్లు వరద వస్తే రాజధాని పరిస్థితేంటి?
చంద్రబాబుపై మాకెలాంటి కక్ష లేదు
మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ వ్యాఖ్యలు

అమరావతి: రాజధాని అంటే ఏ ఒక్క ప్రాంతానికో సామాజిక వర్గానికో సంబంధించినది కాదని మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ అన్నారు. రాజధాని అనేది 5 కోట్ల మంది ప్రజలది అని చెప్పారు. చొక్కాలు మార్చినట్లు పార్టీలు మారినవాళ్లు ఇష్టం వచ్చినట్లు మాట్లాడుతున్నారని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు. సచివాలయంలో నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో బొత్స మాట్లాడారు. సీనియర్‌ నేతలు మరింత బాధ్యతగా మాట్లాడాలని ఆయన హితవు పలికారు. రాజధాని భూముల్లో అనేక అక్రమాలు, భూ కుంభకోణాలు జరిగాయని బొత్స అన్నారు. అన్నింటినీ బయటకు తీయాలంటే కాస్త సమయం పడుతుందని వ్యాఖ్యానించారు. అందరికీ సమన్యాయం చేయడమే తమ ప్రభుత్వ విధానమని చెప్పారు. అభివృద్ధి నిరంతరం కొనసాగుతోందని.. అదెప్పుడూ ఆగదన్నారు. 

రాజధానిలో తప్ప ఎక్కడా భూముల ధరలు పెరగకూడదా?

‘‘రాజధానికోసం కేంద్రం రూ.1500 కోట్లు ఇచ్చింది. శాసనసభ్యులు, మంత్రులు, న్యాయమూర్తుల క్వార్టర్స్‌ తప్ప అన్నీ తాత్కాలిక భవనాలే. టెండర్లు పిలిచినపుడు అప్పటి సీఎం చంద్రబాబు విధానాలు పాటించలేదు. వరదనీటి నిర్వహణకు సాంకేతికత తెచ్చానని ఆయన చెప్పడం హాస్యాస్పదం. ముంపు వస్తుందని కాల్వల నిర్మాణం, లిఫ్ట్‌ పెట్టడం టెక్నాలజీనా? రాజధాని నిర్మాణంపై శివరామకృష్ణన్‌ కమిటీ ఇచ్చిన నివేదికను ఎందుకు పరిశీలించలేదు? ఆదరాబాదరాగా నారాయణ కమిటీని ఎందుకు వేశారు? హైదరాబాద్‌లో రియల్‌ ఎస్టేట్‌ వ్యాపారం పెంచుతున్నామని చంద్రబాబు అంటున్నారు. ప్రస్తుతం విజయవాడతో పాటు విశాఖపట్నం, తిరుపతి, కర్నూలు, కాకినాడ తదితర అనేక ప్రాంతాల్లో రియల్‌ ఎస్టేట్‌ వ్యాపారం పుంజుకుంది. రాజధానిలో తప్ప భూముల ధర ఎక్కడా పెరగకూడదా? రాజధానిపై చంద్రబాబు విధానమేంటో స్పష్టంగా చెప్పాలి. గతంలో వ్యతిరేకించిన పార్టీతోనే ఇప్పుడు చంద్రబాబు స్నేహం చేస్తున్నారు. వైకాపా ప్రభుత్వం ఎప్పుడూ రైతు పక్షపాతిగా ఉంటుంది’’ అని బొత్స చెప్పారు.

వరదలపై ఎప్పటికప్పుడు సమీక్ష చేశాం

‘‘వరద సమయంలో ప్రాజెక్టులపై ఎప్పటికప్పుడు సమీక్ష నిర్వహించాం. వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో ఎవరికీ ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఎదురుకాలేదు. మరో అరగంటపాటు గేట్లు ఎత్తకపోయుంటే చంద్రబాబు ఇల్లు మునిగిపోయేది. ఆయనపై మాకెలాంటి కక్ష లేదు. పెయిడ్‌ ఆర్టిస్టుల్ని పెట్టి ప్రభుత్వంపై బురద చల్లారు. 2009లో వచ్చినట్లు వరద వస్తే రాజధాని పరిస్థితేంటి?’’ అని ఆయన ప్రశ్నించారు. 

సుజనా భూముల జాబితా మా వద్ద ఉంది

‘‘రాజధానిలో ఎకరం కూడా తనకు లేదని ఎంపీ సుజనా చౌదరి అంటున్నారు. ఆయనకు ఉన్న భూముల జాబితా మొత్తం మావద్ద ఉంది. సుజనాకు మొత్తం 120 కంపెనీలు ఉన్నాయి. ఆయన కంపెనీకి చందర్లపాడు మండలం గుడిమెట్లలో 110 ఎకరాలు ఉన్నాయి. జగ్గయ్యపేటలో 500 ఎకరాల ప్రభుత్వ భూమి ఇచ్చి తర్వాత రాజధానిలో కలిపారు. యలమంచిలి రుషికన్య పేరుతోనూ భూములు ఉన్నాయి. ఎం.ఎస్‌.పి.రామారావు పేరుతో భూములు అప్పగించారు. ఇంట్లో వాళ్లకు ఎకరం రూ.వెయ్యి చొప్పున ఇచ్చుకోవడం గతంలో ఉందా? ల్యాండ్‌ పూలింగ్‌ కింద కొందరి పేర్లపై 25వేల చదరపు గజాల భూమి ఉంది. రాజధానిలో ఎవరికెన్ని భూములు ఉన్నాయో మొత్తం బయటపెడతాం’’ అని బొత్స వివరించారు.

 Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.