close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 PM

1. మాతృభాష తర్వాతే హిందీ: అమిత్‌ షా

‘ఒకే దేశం- ఒకే భాష’ వ్యాఖ్యలపై దుమారం రేగిన నేపథ్యంలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షా వివరణ ఇచ్చారు. హిందీని కేవలం ద్వితీయ భాషగా మాత్రమే నేర్చుకోవాలని తాను సూచించానని పేర్కొన్నారు. దీనిపై కొందరు అనవసర రాజకీయాలు చేస్తున్నారంటూ విమర్శలు చేశారు. ఇది భాషా వివాదాన్ని మళ్లీ తెరపైకి తెచ్చినట్లయ్యింది. ఈ నేపథ్యంలో తన వ్యాఖ్యలపై షా వివరణ ఇచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. ముగిసిన కోడెల అంత్యక్రియలు

తెదేపా సీనియర్‌ నేత, మాజీ స్పీకర్‌ కోడెల శివప్రసాదరావు అంత్యక్రియలు ముగిశాయి. గుంటూరు జిల్లా నరసరావుపేటలోని స్వర్గధామంలో ఆయన కుమారుడు కోడెల శివరామ్‌ అంతిమ సంస్కారాలను నిర్వహించారు. కోడెలకు కన్నీటి వీడ్కోలు పలికేందుకు తెదేపా కార్యకర్తలు, అభిమానులు భారీగా తరలివచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. విజయడైరీకి ఉన్న పేరును చెడగొట్టారు:కేసీఆర్‌

ఫుడ్‌ ప్రాసెసింగ్‌ పరిశ్రమలపై విస్తృతంగా అధ్యయనం చేస్తున్నామని, దీనివల్ల రైతులకు లాభాలతోపాటు, ఆహార కల్తీని కూడా నిరోధించవచ్చని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ అన్నారు. వీటిలో మహిళా సంఘాల వారిని భాగస్వామ్యం చేసేయోచనలో ఉన్నామని అన్నారు. పీడీఎస్‌లో కొన్ని లోపాలు ఉన్నాయన్న సీఎం.. వీటి ద్వారా కల్తీలేని ఆహార పదార్థాలు అందించేలా ప్రణాళికలు వేస్తున్నట్లు చెప్పారు. విజయ డెయిరీకి ఉన్న మంచి పేరును కొందరు చెడగొట్టారన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. మోదీతో సమావేశమైన దీదీ

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీతో పశ్చిమబెంగాల్‌ ముఖ్యమంత్రి మమతాబెనర్జీ బుధవారం భేటీ అయ్యారు. నిన్న రాత్రి దిల్లీ చేరుకున్న ఆమె నేడు ప్రధాని నివాసానికి వెళ్లి ఆయనను కలిశారు. మోదీ పుట్టినరోజును పురస్కరించుకుని స్వీట్లు, కుర్తాను కానుకగా ఇచ్చారు. భేటీలో భాగంగా పశ్చిమబెంగాల్‌ పేరు మార్పు, కేంద్రం నుంచి రాష్ట్రానికి రావాల్సిన నిధులు తదితర అంశాలను ఆయనతో చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5‘సైరా’ ట్రైలర్‌ వచ్చేసింది!

6. కోడెల మేనల్లుడి ఫిర్యాదు అందింది:డీసీపీ

మాజీ స్పీకర్‌ కోడెల శివప్రసాదరావు ఆత్మహత్య కేసులో విచారణ కొనసాగుతోందని వెస్ట్‌జోన్‌ డీసీపీ శ్రీనివాసరావు తెలిపారు. కోడెల మొబైల్‌ఫోన్‌ ఇంకా దొరకలేదన్నారు. ఆత్మహత్యపై సత్తెనపల్లిలో ఆయన మేనల్లుడు కంచేటి సాయి ఇచ్చిన ఫిర్యాదు తమకు ఫ్యాక్స్‌ ద్వారా అందిందని.. ఆ కోణంలోనూ దర్యాప్తు చేస్తున్నామని చెప్పారు. సాయి ఫిర్యాదుపై న్యాయ నిపుణుల సలహాలు తీసుకుంటామని డీసీపీ తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. చనిపోవాలని ఏ దేశమూ చెప్పదు...

మురుగు తొలగింపు, మ్యాన్‌హోల్‌లో శుభ్రం చేసే క్రమంలో పారిశుధ్య కార్మికులు మృత్యువాత పడుతుండడంపై సుప్రీంకోర్టు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తంచేసింది. ప్రపంచంలో ఏ దేశంలోనూ ఇలా జరగడం లేదని, కావాలని గ్యాస్‌ ఛాంబర్‌లోకి పంపి చనిపోవాలని ఏ దేశమూ చెప్పడం లేదని వ్యాఖ్యానించింది.  స్వాతంత్ర్యం సిద్ధించి 70 ఏళ్లు గడుస్తున్నా దేశంలో ఇప్పటికీ వివక్ష కొనసాగుతోందని ఆవేదన వ్యక్తంచేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. వినేశ్‌ డబుల్‌ బొనాంజా: కాంస్యం కైవసం

భారత మహిళా రెజ్లర్‌ వినేశ్‌ ఫొగాట్‌ సంచలనం సృష్టించింది. ప్రపంచ రెజ్లింగ్‌ ఛాంపియన్‌షిప్స్‌లో కాంస్య పతకం సాధించింది. రెపిఛేజ్‌ ద్వారా లభించిన అవకాశాన్ని రెండు చేతుల్తో ఒడిసిపట్టింది. దేశంలో అత్యంత విజయవంతమైన కుస్తీమహిళగా ఘనత అందుకుంది. 53 కిలోల విభాగంలో జరిగిన కాంస్య పోరులో ఆమె గ్రీక్‌ రెజ్లర్‌ మరియా ప్రెవొలరకిపై 4-1 తేడాతో అద్భుత విజయం సాధించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. మోదీ విమానానికి పాక్‌ నో

జమ్మూకశ్మీర్‌కు స్వయంప్రతిపత్తిని రద్దు చేస్తూ కేంద్రం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని తప్పుబడుతూ వస్తున్న పాక్‌.. మరోసారి తన అక్కసును వెళ్లగక్కింది. భారత ప్రధాని నరేంద్రమోదీ అమెరికా పర్యటన నేపథ్యంలో ఆయన విమానాన్ని తమ గగనతలం నుంచి అనుమతించబోమని స్పష్టంచేసింది. ఈ మేరకు ఆ దేశ విదేశాంగశాఖ మంత్రి షా మహ్మద్‌ ఖురేషి వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. కశ్మీర్‌ నేతలను ముందుగానే విడుదల చేస్తాం

ఆర్టికల్‌ 370 రద్దు నేపథ్యంలో గృహనిర్బంధంలో ఉన్న జమ్ముకశ్మీర్ రాజకీయ నేతలను 18 నెలల లోపే విడుదల చేస్తామని కేంద్రమంత్రి జితేంద్రసింగ్‌ తెలిపారు. జమ్మూలోని కత్రాలో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న జితేంద్రసింగ్‌ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.