close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 9 PM

1. పల్లవుల నగరంలో పర్యటించిన మోదీ, జిన్‌పింగ్‌

చైనా అధ్యక్షుడు షీ జిన్‌పింగ్‌ , ప్రధాని నరేంద్రమోదీ మహాబలిపురం పర్యటన కొనసాగుతోంది. ఈరోజు సాయంత్రం మహాబలిపురం చేరుకున్న ఇరుదేశాధినేతలు పలుచారిత్రక ప్రదేశాలను సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ తమిళనాడు సంప్రదాయాన్ని ప్రతిబింబించే వస్త్రాలను ధరించారు. మహాబలిపురంలోని పలు చారిత్రక కట్టడాలను వీక్షిస్తూ  ఇరువురు నేతలు వివిధ అంశాలపై మాట్లాడుకున్నారు.  చారిత్రక కట్టడాల విశిష్టత, శిల్ప కళా సౌందర్యాన్ని జిన్‌పింగ్‌కు మోదీ వివరించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. జగన్‌ దిల్లీ పర్యటన రద్దు

ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి దిల్లీ పర్యటన రద్దయింది. ముందుగా నిర్ణయించిన షెడ్యూల్‌ ప్రకారం ఈనెల 12న జగన్‌ దిల్లీ వెళ్లాల్సి ఉండగా... అర్థంతరంగా వాయిదాపడింది. కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్‌ షా అపాయింట్‌మెంట్‌ రద్దుకావడంతోనే జగన్‌ దిల్లీ పర్యటన రద్దయినట్లు సమాచారం. మహారాష్ట్ర ఎన్నికల హడావుడి ముగిసే వరకు అపాయింట్‌మెంట్ ఇవ్వడం కుదరదని హోం మంత్రి చెప్పినట్లు తెలుస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. హైదరాబాద్‌లో భారీ వర్షం..మునిగిన ఇళ్లు

భాగ్యనగరంలో కుంభవృష్టి కొనసాగుతూనే ఉంది. శుక్రవారం కూడా పలుచోట్ల భారీ వర్షం కురిసింది. మియాపూర్‌, జేఎన్‌టీయూ, అమీర్‌పేట, బేగంపేట, ఖైరతాబాద్‌, బంజారాహిల్స్‌, సికింద్రాబాద్‌, అల్వాల్‌, ఉప్పల్‌, తార్నాక, చిలకలగూడ, మల్కాజ్‌గిరి, కుషాయిగూడ, ఎల్బీనగర్‌ ప్రాంతాల్లో వర్షం కురిసింది. దీంతో రోడ్లన్నీ జలమయమయ్యాయి. పలుచోట్ల ట్రాఫిక్‌ స్తంభించిపోవడంతో ప్రయాణికులు, వాహనదారులు ఇబ్బందులు పడ్డారు. ఎక్కడికక్కడ నీరు నిలిచిపోవడంతో డ్రైనేజీలన్నీ పొంగిపొర్లుతున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. ‘ఉచితంగా ఇస్తే ఓటు వేస్తారనుకోవద్దు’

విద్యుత్‌ ఒప్పందాలను అగౌరపరిచే విధంగా ఇష్టానుసారంగా వ్యవహరిస్తున్న రాష్ట్రాల తీరుపై కేంద్ర విద్యుత్‌ శాఖ సహాయ మంత్రి ఆర్.కె.సింగ్‌ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఇష్టారీతిలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు ప్రజలకు ఉచితంగా విద్యుత్‌ అందిస్తూ.. పరిశ్రమలపై అధిక సుంకాలు విధిస్తున్నారని ఆయన మండిపడ్డారు. ‘మీరు సరైన నిర్ణయాలు తీసుకున్నట్లయితే ప్రజలు మిమ్మల్ని అర్థం చేసుకుంటారు. ప్రజలు మూర్ఖులు కాదు. మీరు వారికి ఉచితంగా ఏదైనా ఇస్తే మీకు ఓటు వేస్తారని అనుకోవడం మీ మూర్ఖత్వమే అవుతుంది’ అని వ్యాఖ్యానించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. పురుషాధిక్య బీసీసీఐలో మహిళకు చోటా?

పురుషాధిక్య బీసీసీఐలో ఓ మహిళా క్రికెటర్‌కు ప్రాతినిధ్యం దక్కుతుందని కలలోనైనా ఊహించలేదని మాజీ క్రికెటర్‌ శాంత రంగస్వామి అన్నారు. జస్టిస్‌ ఆర్‌ఎం లోధా సిఫార్సుల వల్లే ఇది సాధ్యమైందని పేర్కొన్నారు. బీసీసీఐ తొమ్మిది మంది సభ్యుల అత్యున్నత మండలిలో ఆమెకు దాదాపు చోటు ఖాయమైంది. భారత క్రికెటర్ల సంఘం (ఐసీఏ) ఎన్నికల్లో ఆమె పోటీ లేకుండా ఎంపికకానున్నారు. అక్కడి నుంచి బీసీసీఐ అత్యున్నత మండలిలో ప్రాతినిధ్యం వహించనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. మూడు కెమెరాలతో నోకియా 6.2

నోకియా నుంచి మరో స్మార్ట్‌ఫోన్‌ వచ్చేసింది. నోకియా 6.2 స్మార్ట్‌ఫోన్‌ను శుక్రవారం హెచ్‌ఎండీ గ్లోబల్‌ భారత విపణిలోకి విడుదల చేసింది. 4జీబీ ర్యామ్‌, 64 జీబీ స్టోరేజ్‌ వేరియంట్ ధరను(భారత్‌లో) రూ. 15,999గా సంస్థ నిర్ణయించింది. ప్రముఖ ఈ-కామర్స్‌ దిగ్గజం అమెజాన్‌, నోకియా.కామ్‌ వెబ్‌సైట్లలో ఇప్పటికే ఈ మోడల్‌ అందుబాటులో ఉంది. సెరామిక్‌ బ్లాక్‌ వేరియంట్‌ ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉందని.. ఐస్‌ కలర్‌ వేరియంట్‌ను త్వరలో స్టోర్లలో అందుబాటులోకి తీసుకొస్తామని హెచ్‌ఎండీ గ్లోబల్‌ తెలిపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. యూపీఎస్సీకి ఐఆర్‌ఎస్‌ అధికారి బురిడీ!

యూపీఎస్సీని బురిడీ కొట్టించిన ఓ ఐఆర్‌ఎస్‌ అధికారిపై సీబీఐ కేసు నమోదు చేసింది. 2008 బ్యాచ్‌కు చెందిన ఆయన తన గుర్తింపు మార్చుకొని, నకిలీ పత్రాలను చూపి అప్పట్లో ఉద్యోగానికి ఎంపికయ్యాడని సీబీఐ ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో పేర్కొంది. 2007 నాటికి నిందితుడికి వయస్సు దాటిపోవడంతో యూపీఎస్సీ పరీక్ష రాసేందుకు అతడు నకిలీ పత్రాలు సృష్టించాడని వివరించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. ఇలాంటి బౌలింగ్‌ని ఎప్పుడూ ఊహించలేదు

టీమిండియా ఫాస్ట్‌ బౌలర్లు భారత పేస్‌ విభాగాన్ని పూర్తిగా మార్చేశారని మాజీ ఛాంపియన్‌ కపిల్‌దేవ్‌ వ్యాఖ్యానించారు. ఇటీవల ఓ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న ఆయన ఇలాంటి పేస్‌ అటాక్‌ని గతంలో ఎప్పుడూ చూడలేదని, టీమిండియా బౌలర్లు కనీసం ఇలా ఉంటారని కూడా ఊహించలేదని చెప్పారు. ప్రస్తుతం దక్షిణాఫ్రికాతో జరుగుతున్న టెస్టు సిరీస్‌లో ప్రధాన బౌలర్‌ జస్ప్రీత్‌ బుమ్రా లేకపోయినా టీమిండియా మహ్మద్‌ షమి, ఇషాంత్‌ శర్మ, ఉమేశ్‌యదవ్‌, దీపక్‌ చాహర్‌లతో కొనసాగుతున్న విషయం తెలిసిందే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. ‘ఉగ్రవాదులకు లొంగిపోదామా?’

 జమ్మూకశ్మీర్‌లో ప్రజలు తమకు తాము విధించుకున్న స్వీయ నిర్బంధం నుంచి బయటికి రావాలని కోరుతూ ఆ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం శుక్రవారం దాదాపు అన్ని ప్రాంతీయ దినపత్రికల్లో మొదటి పేజీ ప్రకటన ఇచ్చింది. అనేక ప్రాంతాల్లో ఆంక్షలు ఎత్తివేసినప్పటికీ ప్రజలు బయటికి రాకపోవడాన్ని ప్రభుత్వం అభివృద్ధి నిరోధక చర్యగా అభివర్ణించింది. అధికరణ 370రద్దు తర్వాత ప్రభుత్వం విధించిన ఆంక్షల్ని దశలవారీగా ఎత్తివేస్తూ వచ్చింది.  ఉగ్రవాదులకు లొంగిపోదామా? అంటూ ప్రకటనలో ప్రభుత్వం ప్రజల్ని ప్రశ్నించింది. 70 ఏళ్లుగా ప్రజలు మోసపోయారని.. విష ప్రచారంలో మగ్గిపోయారని పేర్కొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. చైనాలో కార్లపై కూలిన పైవంతెన


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.