close

తాజా వార్తలు

హలో ఎంజీ.. ఈ కారు స్మార్టండీ

మాట చెబితే బండి కదులుతుంది...మ్యూజిక్‌ ఆన్‌ చేస్తే హోంథియేటర్‌లో ఉన్నట్టే...స్మార్ట్‌ఫోన్‌ ఫీచర్లు.. సదా అందుబాటులో అంతర్జాలం...అన్నీ కారులోనే అంటే  నమ్మి తీరాల్సిందే...అందుకే ఎంజీ హెక్టర్‌ని ఇంటర్నెట్‌ కార్‌..మార్ట్‌ కార్‌ అంటున్నారు...
ఇన్ని ఫీచర్లున్నా ధర మరీ ఎక్కువేం కాదు...భారతీయ మార్కెట్లోకి దూసుకొస్తున్న ఆ నయా కారు వివరాలు.(ధర: రూ.12లక్షల నుంచి ప్రారంభం) వచ్చే నెలలో భారతీయ మార్కెట్లో విడుదల కాబోతోంది.

లేట్‌గా వచ్చినా లేటెస్ట్‌గా వస్తోంది మోరిస్‌ గ్యారెజెస్‌ కంపెనీ హెక్టర్‌ మోడల్‌. కారు అన్నాక ఎవరైనా ధర, మైలేజీ, ఫీచర్ల గురించి ప్రస్తావిస్తుంటారు. కాన ఈ వెహికిల్‌ విషయంలో టెక్నాలజీ గురించే చర్చలు నడుస్తున్నాయి. అన్నట్టుగానే ఈ టెక్‌ కారు కోసం మైక్రోసాఫ్ట్‌, అడోబ్‌, ఎస్‌ఏపీ, సిస్కో, గానా, టామ్‌టామ్‌, అన్‌లిమిటెడ్‌..లాంటి ప్రఖ్యాత టెక్నాలజీ, ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ కంపెనీలతో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది కంపెనీ.పోటీదారులు:
ఈ స్పోర్ట్స్‌ యుటిలిటీ వాహనం హ్యుందాయ్‌ క్రెటా, నిస్సాన్‌ కిక్స్‌, జీప్‌ కంపాస్‌, మహీంద్రా ఎక్స్‌యూవీ 500, హ్యుందాయ్‌ టక్సన్‌లతో పోటీ పడుతుంది.అంతర్జాలం మన చేతుల్లో..
ఈ కారుని మన స్మార్ట్‌ఫోన్‌తో అనుసంధానం చేసుకోవచ్చు. ఈమెయిల్‌, ఇతర ఫైల్స్‌.. చూసుకోవచ్చు. ‘లొకేట్‌ మై కార్‌’ ఆప్షన్‌తో మనం ఎక్కడ పార్కింగ్‌ చేసిందీ ఇట్టే తెలుసుకోవచ్చు. చోరీకి గురైనా ఇట్టే తెలిసిపోతుంది. 360 డిగ్రీల కోణంలో చూపించే కెమెరా అదనపు ఫీచర్‌. డ్రైవర్‌ అనలిటికల్‌ డేటాతో కారు డ్రైవర్‌పై భారం తగ్గిస్తూ డ్రైవింగ్‌ స్మార్ట్‌గా సాగేందుకు దోహదపడుతుంది. ఐస్మార్ట్‌ యాప్‌తో టైర్‌ ప్రెషర్‌, డోర్లు లాక్‌/అన్‌లాక్‌.. ఎయిర్‌ కండీషనర్‌.. తదితర వివరాలు తెరపై చూసుకోవచ్చు.ఇది మహా స్మార్ట్‌
ఎంజీ హెక్టర్‌లో 10.4 అల్ట్రా లార్జ్‌, ఫుల్‌ హెచ్‌డీ ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్‌ తాకే తెర ఏర్పాటు చేశారు. ఇది కూడా నిలువుగా ఇచ్చారు. హై-ఎండ్‌ కార్లలో సైతం ఇంత పెద్ద ఇన్ఫోటైన్‌మెంట్‌ సిస్టమ్‌ ఉండటం తక్కువ. చేతి కొనవేళ్లతో తాకి దీనికి కమాండ్‌ ఇవ్వొచ్చు లేదా వాయిస్‌ ఆదేశాల ద్వారా కూడా ఇది పని చేస్తుంది. ‘హలో ఎంజీ’ అనగానే సిస్టమ్‌ యాక్టివేట్‌ అవుతుంది. ఓపెన్‌ సన్‌రూఫ్‌, క్లోజ్‌ విండో, ఆన్‌    క్లైమేట్‌ కంట్రోల్‌ యూనిట్‌, ఆఫ్‌ నావిగేషన్‌.. ఇలా వందరకాల కమాండ్స్‌కి అనుగుణంగా పని చేస్తుంది. ఇండియన్‌ ఇంగ్లిష్‌, ఫారిన్‌ ఇంగ్లిష్‌.. ఎలాంటి యాసలో మాట్లాడినా స్పందిస్తుంది. నెట్‌ కనెక్షన్‌ బాగా లేకపోయినా ఇది పని చేస్తుంది. 5జీ సేవలు సైతం వినియోగించుకునేలా ఇందులో మినీ నుంచి నానో వరకు నాలుగు సిమ్‌లు వేసుకోవచ్చు. దీని సాయంతో ఎల్లప్పుడూ ఎల్లవేళలా ఇంటర్నెట్‌తో అనుసంధానమై ఉండొచ్చు. దీనికోసం సిస్కో, ఎయిర్‌టెల్‌ సహకారం తీసుకుంటున్నారు.  ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ని ప్రఖ్యాత చైనా కంపెనీ నాన్స్‌ తయారు చేసింది.  ఇందులో ఇన్‌బిల్ట్‌గా ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ కంటెంట్‌ ఉందని ఎంజీ కంపెనీ చెబుతోంది.టెక్నాలజీకి పెద్దపీట
ఇండియాలో మొదటిసారి ఆటోమొబైల్‌ ప్లేయర్‌లో ఓవర్‌ ది ఎయిర్‌ (ఓటీఏ) టెక్నాలజీ అమర్చిన తొలి కారు ఇదేనంటోంది ఎంజీ. దీని ద్వారా రియల్‌టైం సాఫ్ట్‌వేర్‌, ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ కంటెంట్‌, అప్లికేషన్ల అప్‌డేట్‌ ఎప్పటికప్పుడు ఆన్‌లైన్‌ నుంచి అప్‌డేట్‌ చేసుకోవచ్చు. సాఫ్ట్‌వేర్‌లను డౌన్‌లోడ్‌ చేసుకోవచ్చు. ‘ఈ-కాల్‌ ఎమర్జెన్సీ రెస్పాన్స్‌ సిస్టమ్‌’ ద్వారా ఒక ఫోన్‌ నెంబర్‌ రిజిస్టర్‌ చేసుకుంటే చాలు.. యాక్సిడెంట్‌, ఇతర అత్యవసర సమయాల్లో ‘పల్స్‌ హబ్‌’ అనే కస్టమర్‌కేర్‌కి ఆటోమేటిగ్గా ఫోన్‌ వెళ్లిపోతుంది. ప్రపంచంలోనే అత్యుత్తమ నావిగేషన్‌ సాఫ్ట్‌వేర్‌ అందిస్తున్న కంపెనీ ‘టామ్‌టామ్‌’.  3డీ నావిగేషన్‌, ఐక్యూ మ్యాప్‌ల ద్వారా వీళ్లు సేవలందిస్తారు. ఎంజీ హెక్టర్‌ కూడా ప్రత్యేకంగా ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ ఉపయోగిస్తోంది. దీంతోపాటు పాటలు వినడానికి ‘గానా’ యాప్‌, కచ్చితమైన వాతావరణ వివరాల కోసం ‘ఆక్యూ వెదర్‌’ యాప్‌ ఇందులో బిల్ట్‌ఇన్‌గా చేర్చారు.ఫీచర్ల మాట..
ఇక మామూలుగా ఫీచర్ల విషయానికొస్తే ఎస్‌యూవీ విభాగంలో ఇది అతి పెద్ద కారు. 4655 ఎంఎం పొడవు, 1835ఎంఎం వెడల్పు, 1760 ఎంఎం ఎత్తు ఉంది.  ఐదు సీట్లలో లభిస్తోంది. 1956సీసీ సామర్థ్యం, 1760బీహెచ్‌పీ శక్తి, 16వీ మల్టీజెట్‌ ఇంజిన్‌.. పెట్రోల్‌/డీజిల్‌ వేరియంట్లలో 4సిలిండర్‌ ఇంజిన్‌తో పరుగులు తీస్తుంది.Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.