close

తాజా వార్తలు

ఆ సమయంలో ఒంటరిగా కూర్చొని ఏడ్చేదాన్ని!

‘ముకుంద’లో గోపికగా అచ్చమైన తెలుగు అమ్మాయి అనిపించుకుంది. ‘మొహంజదారో’లో చానీగా మెప్పించింది. ‘డీజే’లో అస్మైక యోగ.. తస్మైక భోగ అంటూ అందాలతో అలరించింది. ఇక ‘రంగస్థలం’ ఎక్కి ‘జిల్‌.. జిల్‌.. జిగేల్‌ రాణి’ అంటూ యువతను ఓ ఊపు ఊపేసింది. ‘అరవింద’గా ఆకట్టుకున్నా, ‘శ్రీదేవి’గా మురిపించినా ఆమెకే చెల్లింది. ఇటు తెలుగుతో పాటు అటు బాలీవుడ్‌లోనూ వరుస అవకాశాలు దక్కించుకుంటున్న కన్నడ భామ పూజా హెగ్డే. ఆదివారం ఆమె పుట్టినరోజు సందర్భంగా పూజా గురించి కొన్ని ఆసక్తికర విశేషాలు ఆమె మాటల్లోనే..

‘‘నేను పుట్టి, పెరిగింది అంతా కర్ణాటక మంగుళూరులోనే. రణ్‌బీర్‌తో చేసిన యాడ్‌ను అశుతోష్‌ సతీమణి చూశారు. ‘మొహంజదారో’లోని కథానాయిక పాత్రకు నేనైతే సరిపోతానని భావించి ఆడిషన్‌కు పిలిచారు. సెలక్ట్‌ అవుతానో లేదోనని తెగ టెన్షన్‌పడ్డా. సెలక్ట్‌ అయిన తర్వాత నా సంతోషానికి అవధులు లేవు’’

‘‘నటిని కావాలన్న ఆలోచన మొదటి నుంచీ లేదు. ఎందుకంటే మా కుటుంబానికీ సినిమా ఇండస్ట్రీతో ఎలాంటి అనుబంధం లేదు. నాన్నగారు మంజునాథ్‌ క్రిమినల్‌ లాయర్‌. కానీ, అడ్వర్టయిజ్‌మెంట్‌ రంగంలో స్థిరపడ్డారు. అమ్మ లత ఎంబీఏ చేశారు. అన్నయ్య రిషభ్‌ డాక్టర్‌. ఇలాంటి నేపథ్యంలో నుంచి వచ్చిన నాకు సినిమాలపై దృష్టి ఎందుకు ఉంటుంది’’

‘‘మిస్‌ ఇండియా పోటీల్లో పాల్గొన్న తర్వాత మోడలింగ్‌ చేసే అవకాశాలు వచ్చాయి. అప్పుడే సినిమాల గురించి ఆలోచించాను. అలా తమిళంలో ‘ముగామూడీ’ చేశా. ఆ తర్వాత తెలుగులో ‘ఒక లైలా కోసం’ చేసే అవకాశం వచ్చింది.’’

‘‘నేను ఇండస్ట్రీకి వస్తాననగానే అమ్మ వద్దనలేదు. నా చిన్నతనం నుంచి నన్ను నా కన్నా ఎక్కువగా నమ్మింది ఆమే. ప్రతి విషయంలో ఆమె ఎంతో సహకరించేది. ‘నువ్వు ఎప్పుడూ వినయంగా ఉండు. ఈ రంగంలో సక్సెస్‌ నీకు తప్పక వస్తుంది. నువ్వు ఎక్కడి నుంచి వచ్చావన్న సంగతి అస్సలు మర్చిపోవద్దు’ అని చెబుతుంది. ఏ విషయంలోనైనా అమ్మే నా స్ఫూర్తి.’’

‘‘నీ మాటకు నువ్వు విలువ ఇవ్వు. నీ మాటను నువ్వు గౌరవిస్తే, నీకు గౌరవం దానంతట అదే వస్తుంది. ఒక మాట నీ నోటి నుంచి వచ్చిందంటే దానికి అర్థం ఉండాలి. మాట మీద నిలబడలేనప్పుడు జీవితానికి అర్థంలేదు. మాట ఇస్తే కచ్చితంగా పాటించు’ అని మా తాత చెప్పేవారట. అందుకే నేను ఎవరికైనా మాట ఇవ్వాలంటే ఒకటికి పదిసార్లు ఆలోచిస్తా’’

‘‘ఏదో ఒకట్రెండు సినిమాలు చేసి వెనక్కి వెళ్లిపోదామన్న ఉద్దేశంతో ఈ రంగంలోకి రాలేదు. నటిగా నన్ను నేను నిరూపించుకోవాలి. మంచి పేరు తెచ్చుకోవాలన్న ఉద్దేశంతోనే ఇక్కడకు వచ్చా. నేను ఇలా బిజీగా ఉండటాన్ని ఎక్కువగా ఇష్టపడతా. ’’

‘‘మొహంజదారో’ పెద్ద సినిమా అని రెండేళ్లు డేట్లు ఇచ్చా. అందుకే ఎక్కువ సినిమాలు చేయలేకపోయా. ఆ తర్వాత నేను తీసుకొన్న కొన్ని నిర్ణయాలు తప్పాయి. సినిమా ఫ్లాపయితే ఎవరికైనా బాధగా ఉంటుంది. అందుకు నేనేమీ మినహాయింపు కాదు. అలాంటి సమయంలో ఒంటరిగా కూర్చొని ఏడ్చేస్తాను’’

‘‘మొహంజదారో’కు ఇటు శారీరకంగా, అటు మానసికంగా చాలా కష్టపడ్డా. షూటింగ్‌ జరిగే ప్రదేశంలో వేడి వాతావరణానికి తోడు ధరించే కాస్ట్యూమ్స్‌ కూడా చాలా బరువుగా ఉండేవి. దాంతో అలసిపోయేదాన్ని. అయితే, ఆ క్యారెక్టర్‌ చేయడాన్ని ఛాలెంజ్‌గా తీసుకున్నా’’

‘‘రంగస్థలం’లో ఐటెం సాంగ్‌ చేశానంటే ఆ పాటకున్న ప్రాముఖ్యం గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఆ పాట నా కెరీర్‌లో బెస్ట్‌ సాంగ్‌ అన్నపేరు వచ్చింది. అలాంటి పాట మరొకటి ఉంటుందని అనుకోను. ‘సరిలేరు నీకెవ్వరు’లో కూడా ఒక ఐటెంసాంగ్‌ చేస్తున్నా. ఒక్క సాంగ్‌ విషయంలోనే కాదు, హీరోయిన్‌గా నాకు ఇంత కావాలని ఎప్పుడూ ఎవర్నీ డిమాండ్‌ చేయలేదు.’’

‘‘ఆర్యోగంగా, ఫిట్‌గా ఉండేందుకు అధిక ప్రాధాన్యం ఇస్తా. ఇంట్లో ఉన్నా, షూటింగ్‌లో ఉన్నా రోజులో ఓ గంట వ్యాయామం చేస్తా. దేనికైకా బ్రేక్‌ ఇస్తాను కానీ, వ్యాయామానికి ఇవ్వను. అదే ఇంట్లో ఉంటే అదనపు సమయం కేటాయిస్తా. నా దృష్టిలో వర్కవుట్స్‌ అనేవి సన్నబడేందుకో లేదంటే కండలు పెంచేందుకో కాదు. ఫిట్‌గా ఉండేందుకు’’

‘‘కడుపు మాడ్చుకుని డైటింగ్‌ చేయడమంటే నాకు ఇష్టం ఉండదు. కావాల్సిన ఆహారం తింటాను. అయితే, కొవ్వు ఎక్కువగా లేకుండా చూసుకుంటా. దాల్‌ రైస్‌ ఇష్టంగా తింటా. షూటింగ్‌ సమయంలో మిల్క్‌ షేక్స్‌, తాజా పండ్లు తీసుకుంటా. రాత్రి పూట ఏదో ఒక సూప్‌ ఉండాల్సిందే. మధ్యలో డ్రై ఫ్రూట్స్‌ తీసుకుంటుంటా. పిజ్జా కనిపిస్తే నోరు కట్టేసుకుని కూర్చోలేను.’’

‘‘పుస్తకాలు బాగా చదువుతాను. సరదాగా డ్యాన్స్‌ చేయడం, పాటలు పాడటం నాకు బాగా ఇష్టం. పార్టీలకు సాధ్యమైనంత వరకూ దూరంగా ఉంటాను. మరీ తప్పదనుకుంటే వెళ్తాను’’

‘‘సినిమా అంటేనే గ్లామర్‌. దానికి డోస్‌ పెంచడం, తగ్గించడం కూడా ఉంటుందా? అనే అనుమానం ఎప్పుడూ వస్తుంటుంది. సందర్భానుసారంగా కాస్ట్యూమ్స్‌ ఉంటాయే తప్ప అందులో గ్లామర్‌ ఎక్కువ.. తక్కువ ఉండదు. ఈ రంగమే గ్లామర్‌ రంగం’’

‘‘లేడీ ఓరియెంటెడ్‌ సినిమాలు చేసే ఉద్దేశం అస్సలు లేదు. నా ఫేస్‌ కానీ, ఫిజిక్‌ కానీ, సీరియస్‌ పాత్రలకు అస్సలు పనికిరావు. ఎలాంటి టెన్షన్లు పెట్టుకోకుండా సరదా సరదాగా సినిమాలు చేసుకుంటూ పోవడమే నాకు ఇష్టం. నా శక్తికి మించి పాత్రలు చేసి చెడ్డపేరు తెచ్చుకోవడం కన్నా, నాకు సూట్‌ అయ్యే గ్లామర్‌ పాత్రలు చేసుకోవడమే నాకు ఇష్టం’’

‘‘ప్రస్తుతం ప్రభాస్‌, అల్లు అర్జున్‌తో రెండు సినిమాలు చేస్తున్నా. రెండూ డిఫరెంట్‌ క్యారక్టర్లే. ప్రభాస్‌ సినిమాలో చాలా కొత్తగా కనిపిస్తాను. తమిళంలో కూడా ఒక సినిమాలో నటించాలి. ఇక ‘హౌస్‌ఫుల్‌4’లో అక్షయ్‌కుమార్‌, రితేష్‌ దేశ్‌ముఖ్‌, బొమన్‌ ఇరానీ లాంటి స్టార్స్‌తో పనిచేసే అవకాశాన్ని ఎప్పటికీ మర్చిపోలేను’’

-ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌, ప్రత్యేకం

 Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.